Habari, mimi ni Meleti Vivlon.

Wale ambao wanapinga maelewano mabaya ya unyanyasaji wa kijinsia kati ya uongozi wa Mashahidi wa Yehova mara nyingi huzuni juu ya sheria hiyo ya mashuhuda wawili. Wanataka iende.

Kwa hivyo ni kwanini ninaita sheria ya mashuhuda wawili, mgawuni nyekundu? Je! Ninatetea msimamo wa Shirika? Sio kabisa! Je! Nina mbadala bora? Ndio, nadhani hivyo.

Acha nianze kwa kusema kwamba lazima niwavutie sana watu hao waliojitolea ambao hutumia wakati wao na pesa kwa sababu inayostahiki. Nataka sana watu hao kufaulu kwa sababu wengi wameteseka na bado wanateseka, kwa sababu ya sera zinazojitegemea za shirika la kushughulikia uhalifu huu katikati yao. Walakini, inaonekana ni ngumu zaidi wanapinga, na uongozi wa Mashahidi wa Yehova unakua zaidi.

Kwanza, lazima tugundue ukweli kwamba ikiwa tutafikia kiwango na faili, tutakuwa na sekunde chache kufanya hivyo. Wameandaliwa kufunga wakati watasikia mazungumzo yoyote kinyume. Ni kama kuna milango ya chuma kwenye akili inayoshikilia chini wakati macho yao yanaangukia kitu ambacho kinaweza kupingana na mafundisho ya viongozi wao.

Fikiria Mnara wa Mlinzi masomo kutoka wiki mbili tu zilizopita:

“Shetani,“ baba ya uwongo, ”hutumia wale walio chini ya uenezi wake kueneza uwongo juu ya Yehova na juu ya ndugu na dada zetu. (Yohana 8:44) Kwa mfano, waasi-imani huchapisha uwongo na kupotosha ukweli juu ya tengenezo la Yehova kwenye wavuti na kupitia runinga na vyombo vya habari vingine. U uwongo huo ni kati ya “mishale inayowaka” ya Shetani. (Efe. 6:16) Tunapaswa kufanya nini ikiwa mtu fulani anatugonganisha na uwongo huo? Tunawakataa! Kwa nini? Kwa sababu tuna imani katika Yehova na tunawatumaini ndugu zetu. Kwa kweli, tunaepuka mawasiliano yote na waasi-imani. Haturuhusu mtu yeyote au kitu chochote, kutia ndani udadisi, kututengea kubishana nao. ”(W19 / 11 Kifungu cha 46 cha kifungu cha 8, kifungu cha XNUMX)

Kwa hivyo, mtu yeyote anayepinga sera yoyote ya Baraza Linaloongoza iko chini ya usimamizi wa Shetani. Kila kitu wanasema ni uwongo. Je! Mashahidi wanapaswa kufanya nini wanapokabiliwa na “mishale inayowaka” hawa wapinzani na waasi? Achana nao! Kwa sababu Mashahidi huwaamini ndugu zao. Mashahidi wamefundishwa 'kuwaamini wakuu wao na wana wa wanadamu kwa wokovu wao'. Kwa hivyo hawatazungumza hata na mtu ambaye hakubaliani na shirika.

Ikiwa umepata nafasi ya kuongea na Mashahidi wa Yehova wanapogonga mlango wako, utajua hii kuwa kweli. Hata ikiwa uko makini kutowahubiria au kukuza imani yako mwenyewe, lakini kuuliza maswali kulingana na Maandiko na kuwataka wathibitishe kutoka kwa Bibilia kile wanachokuwa wakifundisha wakati huo, hivi karibuni utasikia kile ambacho imekuwa JW kuongeza: "Hatuko hapa kujadili wewe." au, "Hatutaki kubishana."

Wanatoa hoja hii juu ya utumizi mbaya wa maneno ya Paulo kwa Timotheo katika 2 Timotheo 2:23.

"Zaidi ya hayo, kataa maswali ya kijinga na ya ujinga, ukijua yanazalisha mapigano." (2 Timotheo 2:23)

Kwa hivyo, majadiliano yoyote ya kimsingi yanayofaa ya maandishi hutiwa mhuri kama "maswali ya ujinga na ujinga". Wanafikiria kuwa kwa hii, wanatii amri ya Mungu.

Na hii, ninaamini, ndio shida ya kweli kwa kuzingatia sheria ya mashuhuda wawili. Inawapa nguvu. Inawapa sababu - pamoja na ile ya uwongo - kwa kuamini wanafanya mapenzi ya Mungu. Kwa mfano, angalia video hii:

Sasa kuna kitu ambacho waasi wanazungumza juu yao na kujaribu kuweka mbele. Vyombo vya habari vimechukua, wengine pia wameichukua; na hiyo ndiyo msimamo wetu wa maandiko wa kuwa na mashahidi wawili-hitaji la hatua za mahakama ikiwa hakuna kukiri. Maandiko ni wazi sana. Kabla ya kamati ya mahakama inaweza kukusanywa, lazima kuwe na kukiri au mashahidi wawili. Kwa hivyo, hatutabadilisha msimamo wetu wa maandiko juu ya jambo hilo.

Yehova ametupa uwezo wa kufikiria mambo; kufikiria kupitia. Kwa hivyo, wacha tufanye sehemu yetu na tusiiruhusu imani yetu kutikiswa haraka. Halafu, tunaweza kuwa na ujasiri ambao Paulo alisema juu ya 2 Wathesalonike 2 mstari wa 5 wakati alisema: "Bwana na aendeleze kuiongoza mioyo yenu kwa mafanikio kwa upendo wa Mungu na kwa uvumilivu wa Kristo."

Je! Unaweza kuona uhakika? Gary anasisitiza msimamo wa Baraza Linaloongoza, na kwa kweli msimamo ambao Mashahidi wote wa Yehova wangekubaliana nao. Anasema kwamba wapinzani hawa na waasi-imani wanajaribu kuwafanya Mashahidi wa Yehova waondolee uaminifu wao, ili kuvunja sheria takatifu ya Mungu. Kwa hivyo, kusimama kidete mbele ya maandamano kama hayo huangalia Mashahidi wa Yehova kama mtihani wa imani yao. Kwa kutokukataa, wanafikiria wanapata idhini ya Mungu.

Najua matumizi yao ya kanuni ya mashuhuda wawili hayakuwa sahihi, lakini hatutawashinda kwa kuhusika katika hoja ya kiteolojia kulingana na tafsiri yao dhidi yetu. Mbali na hilo, hatutapata nafasi ya kuijadili. Wataona ishara ambayo inasimamishwa, watasikia maneno ambayo yanapigwa kelele, watafunga, wakifikiria, "Sitaki kufuata sheria iliyo wazi katika Bibilia."

Tunachohitaji kwenye ishara ni kitu kinachoonyesha kuwa hawaitii sheria ya Mungu. Ikiwa tunaweza kuwafanya waone kwamba hawamtii Yehova, basi labda wataanza kufikiria.

Je! Tunawezaje kufanya hivyo?

Hapa ndio ukweli wa jambo. Kwa kutoripoti wahalifu na tabia ya uhalifu, Mashahidi wa Yehova hawamlipi Kaisari, vitu ambavyo ni vya Kaisari. Hiyo ni kutoka kwa maneno ya Yesu mwenyewe katika Mathayo 22:21. Kwa kutoripoti uhalifu, hawatii mamlaka kuu. Kwa kutoripoti uhalifu wanahusika katika uasi wa raia.

Wacha tusome Warumi 13: 1-7 kwa sababu hii ndio hoja ya jambo.

"Kila mtu na ajitiishe kwa mamlaka kuu, kwa maana hakuna mamlaka isipokuwa na Mungu; mamlaka zilizopo zimesimamishwa na Mungu katika nafasi zao za ukoo. Kwa hivyo, yeyote anayepinga mamlaka amechukua msimamo dhidi ya mpangilio wa Mungu; wale ambao wamechukua msimamo dhidi yake wataleta hukumu dhidi yao. Kwa watawala hao ni kitu cha kuogopa, sio kwa tendo jema, lakini mbaya. Je! Unataka kuwa huru na hofu ya mamlaka? Endelea kufanya mema, na utapata sifa kutoka kwake; kwa kuwa ni mhudumu wa Mungu kwako kwa faida yako. Lakini ikiwa unafanya ubaya, uwe na hofu, kwa maana sio kwa sababu hiyo huleta upanga. Ni mhudumu wa Mungu, kulipiza kisasi kuonyesha ghadhabu dhidi ya yule anayetenda mabaya. Kwa hivyo kuna sababu ya lazima ya wewe utii, si kwa sababu ya hasira hiyo tu bali pia kwa sababu ya dhamiri yako. Ndio maana pia unalipa ushuru; kwa maana wao ni watumishi wa umma wa Mungu wanaotumikia kusudi hili sana. Wape kila mtu haki zao: kwa mtu anayetaka ushuru, kodi; kwa mtu anayeuliza kodi, kodi; kwa yule anayetaka woga, woga kama huo; kwa mtu anayetaka heshima, heshima kama hii. "(Ro 13: 1-7)

Uongozi wa Shahidi kutoka kwa Baraza Linaloongoza, kuendelea kupitia ofisi za tawi na waangalizi wa mzunguko, njia yote hadi kwa baraza za wazee hazizingatii maneno haya. Acha nitoe mfano:

Tumejifunza nini kutoka kwa Tume ya Kifalme ya Australia kuelekea Majibu ya Taasisi kwa unyanyasaji wa kijinsia wa watoto?

Kulikuwa na kesi 1,006 za uhalifu huu kwenye faili za tawi la Australia. Zaidi ya waathiriwa 1,800 walihusika. Hiyo inamaanisha kulikuwa na visa vingi na wahasiriwa wengi, mashahidi wengi. Kulikuwa na visa vingi ambapo wazee walikuwa na mashahidi wawili au zaidi. Walikubali hii chini ya kiapo. Kulikuwa na pia kesi ambazo walikuwa na kukiri. Waliwachinja wanyanyasaji wengine na kuwakemea wengine hadharani au faragha. Lakini hawakuwahi kamwe - waliripoti uhalifu huu kwa mamlaka kuu, kwa mhudumu wa Mungu, "kulipiza kisasi ili kuonyesha hasira dhidi ya yule anayetenda mabaya."

Kwa hivyo, unaona, sheria ya mashuhuda wawili ni mboga nyekundu. Hata ikiwa wangeiacha, haibadilika chochote, kwa sababu hata wanapokuwa na mashahidi wawili au kukiri, bado hawajaripoti uhalifu huu kwa mamlaka. Lakini wito wa kuondolewa kwa sheria hiyo, na wanasimama farasi wao wa hali ya juu wa hasira wakitangaza kuwa hatutatii sheria ya Mungu.

Imani ambayo wanafanya mapenzi ya Mungu ni kisigino cha Achilles. Waonyeshe ni kweli hawamtii Mungu, na unaweza kuwafukuza farasi wao wa juu. Unaweza kuvuta kabati la maadili kutoka chini ya miguu yao. (Samahani kwa kuchanganya tasnifu.)

Wacha tuite hii ni nini. Sio usimamizi wa sera rahisi. Hii ni dhambi.

Kwa nini tunaweza kuiita hii dhambi?

Akirudia maneno ya Paulo kwa Warumi, aliandika, "Kila mtu na awe chini ya mamlaka kuu". Hiyo ni amri kutoka kwa Mungu. Aliandika pia, "Yeyote anayepinga mamlaka hiyo amepingana na mpangilio wa Mungu; wale ambao wamechukua msimamo dhidi yake watajiletea hukumu. ”Kuchukua msimamo dhidi ya mpangilio wa Mungu. Je! Sivyo ndivyo waasi-imani hufanya? Je! Wao hawasimama wanapingana na Mungu? Mwishowe, Paulo alituonya kwa kuandika kwamba serikali za ulimwengu ni "mhudumu wa Mungu, kulipiza kisasi ili kuonyesha hasira dhidi ya yule anayetenda mabaya."

Kazi yao ni kulinda jamii kutoka kwa wahalifu. Kujificha wahalifu kutoka kwao hufanya shirika na wazee mmoja kuandamana baada ya ukweli. Wanakuwa kamili katika uhalifu.

Kwa hivyo, hii ni dhambi kwa sababu inakwenda kinyume na mpangilio wa Mungu na uhalifu kwa sababu inazuia kazi ya mamlaka kuu.

Shirika limemwasi Yehova Mungu kimfumo. Sasa wamesimama wanapingana na mpangilio ambao Mungu ameweka ili kulinda jamii kutoka kwa wahalifu. Wakati mtu ni mwasi kweli - wakati mtu anasimama kinyume na Mungu - je! Mtu anafikiria hakutakuwa na matokeo? Wakati mwandishi wa Waebrania aliandika, "Ni jambo la kuogopa kuanguka mikononi mwa Mungu aliye hai", je! Alikuwa akicheza utani tu?

Mkristo wa kweli anajulikana na ubora wa upendo. Mkristo wa kweli anapenda Mungu na kwa hivyo anamtii Mungu, na ampenda jirani yake ambayo inamaanisha kumtunza na kumlinda kutokana na madhara.

Paulo anamalizia kwa kuandika, "Kwa hivyo kuna sababu ya kulazimika kuwa mtii, sio kwa sababu ya hasira hiyo tu bali pia kwa sababu ya dhamiri yenu."

"Sababu ya kulazimisha ... kwa sababu ya dhamiri yako." Je! Kwa nini Baraza Linaloongoza halisikii kulazimishwa kutii? Dhamiri zao za pamoja zinapaswa kusukumwa na upendo, kwanza kutii amri ya Mungu na ya pili kulinda majirani zao kutoka kwa watesi hatari. Walakini, tunayoonekana kuona ni kujali wenyewe.

Kwa undani, mtu yeyote anawezaje kuhalalisha kutotoa taarifa kwa walanguzi kwa mamlaka? Je! Tunawezaje kumruhusu mwindaji asizuie na bado ahifadhi dhamiri safi?

Ukweli ni kwamba hakuna kitu katika Bibilia kinachozuia kuripoti kwa uhalifu. Mbaya kabisa. Wakristo wanastahili kuwa raia wa mfano ambao wanaunga mkono sheria za nchi. Kwa hivyo hata kama Waziri wa Mungu haamuru kwamba uhalifu utolewe, kumpenda jirani yako kama unavyojipenda mwenyewe kumchochea Mkristo awalinde raia wenzake wakati anajua kuwa ni mtu anayetumia unyanyasaji wa kingono. Walakini hawakuwahi kufanya hivyo, hata mara moja, huko Australia, na tunajua kutoka kwa uzoefu kwamba Australia ndio ncha ya barafu.

Wakati Yesu aliwalaani viongozi wa kidini wa siku zake, neno moja lilitumiwa mara kwa mara: wanafiki.

Tunaweza kuonyesha unafiki wa shirika kwa njia mbili:

Kwanza, katika sera zisizo sawa.

Wazee wanaambiwa waripoti kila dhambi ambayo wamejulishwa kwa Mratibu wa Baraza la Wazee. Mratibu au COBE inakuwa nafasi ya dhambi zote katika kutaniko. Sababu ya sera hii ni kwamba, ikiwa dhambi imeripotiwa kutoka kwa shahidi mmoja, mwili hauwezi kutenda; lakini ikiwa baadaye mzee tofauti anaripoti dhambi hiyo kutoka kwa shahidi tofauti, COBE au Mratibu atajua yote mawili na kwa hivyo mwili unaweza kuchukua hatua.

Kwa hivyo, je! Hazienezi sera hii kwa Waziri wa Mungu? Ni kweli, wazee katika kutaniko moja wanaweza kuwa na shahidi mmoja kwa kitendo cha unyanyasaji wa kijinsia, lakini kwa kuripoti tukio hili moja, wanawachukulia wakuu wakuu kama wanavyofanya COBE. Kwa yote wanayojua, wao watakuwa shahidi wa pili. Kunaweza kuwa na tukio tofauti lililoripotiwa kwa mamlaka.

Ni unafiki kutekeleza sera hii ndani na sio nje.

Walakini, unafiki mkubwa zaidi umefunuliwa hivi karibuni.

Ili kujiokoa na hukumu ya dola milioni 35 katika kesi ya Montana, walikata rufaa kwa mahakama kuu ikidai haki ya haki na haki ya kukiri. Walidai kuwa walikuwa na haki ya kuweka kukiri kwa makosa ya siri na ya faragha. Walishinda, kwa sababu korti haikutaka kupitisha mfano ambao ungeathiri makanisa yote. Hapa tunaona ni nini muhimu kwa shirika. Badala ya kulipia adhabu ya kutoripoti uhalifu, walichagua pesa juu ya uadilifu na walijiunga na Kanisa Katoliki na wakakubali moja ya mafundisho yake mabaya.

Kutoka Mnara wa Mlinzi:

"Baraza la Trent mnamo 1551 liliagiza" kwamba kukiri kwa sakramenti ni kwa asili ya Kiungu na inahitajika kwa wokovu kwa sheria ya Mungu. . . . Baraza lilisisitiza kuhesabiwa haki na ya lazima [ya kuambiwa sikio, kibinafsi] kama inavyofanywa katika Kanisa 'tokea mwanzo.' ”-New Catholic Encyclopedia, Vol. 4, p. 132. ”(g74 11/8 kur. 27-28 Je! Tunapaswa Kukiri? - Ikiwa Basi, Kwa Nani?)

Kanisa Katoliki lilivunja Warumi 13: 1-7 na kujibadilisha kuwa mamlaka ya kidunia ili kushindana na mamlaka kuu zilizowekwa na Mungu. Wakawa taifa lao wenyewe na serikali yao wenyewe na wanashikilia kuwa juu ya sheria za mataifa ya ulimwengu. Nguvu yake ilikua kubwa sana hivi kwamba ikaweka sheria zake kwa serikali za ulimwengu, Waziri wa Mungu. Hii inaakisi sana mtazamo wa Mashahidi wa Yehova. Wanajiona kama "taifa lenye nguvu", na sheria za Baraza Linaloongoza, hata ikiwa zinapingana na sheria za mataifa ya ulimwengu, lazima zifuatiwe kwa kukosekana kwa msingi wowote wa Kimaandiko.

Sakramenti ya kukariri ni kuchukua mamlaka ya kidunia. Sio bibilia. Ni Yesu tu aliyeteuliwa kusamehe dhambi na kutoa wokovu. Wanaume hawawezi kufanya hii. Hakuna haki wala wajibu wa kuwalinda wenye dhambi ambao wamefanya makosa kutoka kwa haki yao mbele ya serikali. Kwa kuongezea, shirika hilo limedai kwa muda mrefu kuwa hakuna darasa la wachungaji.

Tena kutoka Mnara wa Mlinzi:

"Kutaniko la akina ndugu linajizuia kuwa na kikundi cha wachungaji kiburi kinachojisifu na majina ya hali ya juu na kujiinua juu ya washirika." (W01 6/1 p. 14 par. 11)

Wanafiki! Ili kulinda utajiri wao, wamepata njia ya kuzunguka kwa uwasilishaji kwa mamlaka kuu iliyoanzishwa na Mungu kama mhudumu wake kwa kuchukua tabia isiyo ya Kimaandiko ya Kanisa Katoliki. Wanadai Kanisa Katoliki ndilo sehemu ya mbele ya kahaba mkubwa, Babeli Mkubwa, na makanisa madogo ni mabinti zake. Kweli, sasa wamekubali hadharani kupitishwa katika familia hiyo kwa kupitisha mbele ya korti ya nchi mafundisho ambayo wamekosoa kwa muda mrefu kama sehemu ya dini la uwongo.

Kwa hivyo, ikiwa unataka kupinga sera zao na mwenendo wao, kwa maoni yangu mnyenyekevu, unapaswa kusahau juu ya sheria hiyo ya mashuhuda wawili na kuzingatia jinsi Mashahidi wanaokiuka sheria ya Mungu. Fimbo hiyo kwenye ishara yako na uionyeshe.

Vipi kuhusu:

Baraza Linaloongoza linadai sawa
ya Kishirikina Katoliki

Au labda:

Baraza Linaloongoza halimtii Mungu.
Tazama Warumi 13: 1-7

Hiyo inaweza kuwa na Mashahidi wakijaribu kwa Bibilia zao.

Au labda:

Mashahidi hutii mamlaka kuu
ficha vitunguu kutoka kwa Waziri wa Mungu
(Warumi 13: 1-7)

Utahitaji ishara kubwa kwa hiyo.

Vivyo hivyo, ikiwa unapata maonyesho ya mazungumzo au mwandishi wa habari anaweka kamera usoni mwako na kukuuliza kwa nini unaandamana, sema kitu kama: "Bibilia kwenye Warumi 13 inawaambia Wakristo kutii Serikali na hiyo inamaanisha kwamba tunapaswa kuripoti uhalifu mbaya kama mauaji, ubakaji, na unyanyasaji wa kijinsia kwa watoto. Mashahidi wanasema wanafuata Biblia, lakini mara kwa mara hawaitii amri hii rahisi, iliyo moja kwa moja ya Yehova Mungu.

Sasa kuna bite ya sauti ningependa kusikia kwenye habari za saa sita.

Asante kwa muda wako.

Meleti Vivlon

Nakala za Meleti Vivlon.