Sawa, hii inaangukia katika kitengo cha "Hapa tunaenda tena". Ninaongea nini? Badala ya kukuambia, wacha nikuonyeshe.

Excerpt hii ni kutoka video ya hivi karibuni kutoka kwa JW.org. Na unaweza kuona kutoka kwake, pengine, ninamaanisha nini na "hapa tunaenda tena". Ninachomaanisha ni kwamba tumesikia wimbo huu hapo awali. Tulisikia hayo miaka mia moja iliyopita. Tulisikia miaka hamsini iliyopita. Kisa kila wakati ni sawa. Miaka mia moja iliyopita, dunia ilikuwa vitani na mamilioni walikuwa wameuawa. Ilionekana kama mwisho ulikuwa umefika. Kwa sababu ya uharibifu uliosababishwa na vita, kulikuwa pia na njaa katika maeneo mengi. Halafu, mnamo 1919, mwaka mmoja baada ya vita kumalizika, pigo lilitokea liitwalo homa ya Uhispania, na zaidi walikufa katika pigo kuliko waliuawa vitani. Kuchukua fursa ya matukio haya mabaya walikuwa wanaume kama JF Rutherford ambao alitabiri mwisho unaweza kuja mnamo 1925.

Inaonekana kuna mzunguko wa miaka 50 kwa wazimu huyu. Kuanzia 1925, tulihamia 1975, na sasa, tunakaribia mwaka 2025, tumepewa na Stephen Lett kwamba tuko "bila shaka, sehemu ya mwisho ya siku za mwisho, muda mfupi kabla ya siku ya mwisho ya siku za mwisho. . "

Wakati wanafunzi walimwuliza Yesu ishara ya kuwaonya wa mwisho mwisho utakuja, nini maneno ya kwanza kutoka kinywani mwake?

"Angalia kuwa hakuna mtu anayekupotosha ..." (Mathayo 24: 5).

Yesu alijua kuwa woga na kutokuwa na hakika juu ya siku za usoni kunaweza kutuletea malengo rahisi kwa waasisi wanaotafuta kuchukua fursa yetu kwa faida yao wenyewe. Kwa hivyo, jambo la kwanza alituambia ni "kutazama kwamba hakuna mtu anayekupotosha."

Lakini tunawezaje kuzuia kupotoshwa? Kwa kumsikiliza Yesu na sio kwa wanadamu. Kwa hivyo, baada ya kutupatia onyo hili, Yesu anaenda kwa undani. Anaanza kwa kutuambia kwamba kungekuwa na vita, uhaba wa chakula, matetemeko ya ardhi, na kulingana na akaunti ya Luka kwenye Luka 21:10, 11, magonjwa ya milipuko. Walakini, anasema usishtuke kwa sababu mambo haya yatatokea, lakini kumnukuu, "mwisho bado." Kisha anaongeza, "haya yote ni mwanzo wa maumivu ya shida".

Kwa hivyo, Yesu anasema kwamba tunapoona mtetemeko wa ardhi au ugonjwa wa tauni au uhaba wa chakula au vita, kwamba hatupaswi kuzunguka tukilia, “Mwisho umekaribia! Mwisho ni karibu!" Kwa kweli, anatuambia kwamba tunapoona mambo haya, mtajua kuwa mwisho bado, haujakaribia; na kwamba haya ni mwanzo wa maumivu.

Ikiwa magonjwa ya milipuko kama Coronavirus ni "mwanzo wa maumivu", Stephen Lett anawezaje kudai kwamba wanasaini kuwa katika sehemu ya mwisho ya siku za mwisho. Ama tunakubali yale ambayo Yesu anatuambia au tunapuuza maneno ya Yesu kwa niaba ya wale Stephen Lett. Hapa tuna Yesu Kristo upande wa kulia na Stephen Lett kwa mkono wa kushoto. Je! Ni afadhali gani utii? Je! Ni nani unaweza kuamini?

Sehemu ya mwisho ya siku za mwisho kimsingi, siku za mwisho za siku za mwisho. Hiyo inamaanisha kwamba Stephen Lett anajaribu sana kutuuza kwa maoni kwamba sio sisi tu katika siku za mwisho za siku za mwisho lakini tuko katika siku za mwisho za siku za mwisho za siku za mwisho.

Bwana wetu, kwa hekima yake, alijua kwamba onyo kama hilo halitoshi; hiyo ni onyo alilotupa tayari. Alijua kuwa tunashambuliwa sana na hofu na tuko tayari kumfuata mwongo yeyote anayedai kuwa na jibu, kwa hivyo alitupa zaidi kuendelea.

Baada ya kutuambia kuwa hata yeye hakujua atarudi lini, anatupa kulinganisha na siku za Noa. Anasema kwamba katika siku hizo "walikuwa hawajali, mpaka mafuriko yalipokuja na kuwaangamiza wote" (Mathayo 24:39 BSB). Na kisha, tu kuhakikisha kwamba hatufikiri kuwa anasema juu ya watu ambao sio wanafunzi wake; kwamba wanafunzi wake hawatakuwa waangalifu lakini wataweza kugundua kuwa yeye atakaribia kuja, anatuambia, "Kwa hivyo kaeni, kwa sababu hamjui siku atakayokuja Bwana wako" (Mathayo 24:42). Ungefikiria hiyo inatosha, lakini Yesu alijua bora zaidi, na kwa hivyo aya mbili baadaye anasema kwamba anakuja wakati tunatarajia kidogo.

"Kwa hivyo nanyi lazima muwe tayari, kwa sababu Mwana wa Mtu atakuja saa ambayo hamkumtazamia." (Mathayo 24:44 NIV)

Inaonekana inaonekana kama baraza linaloongoza linatarajia yeye atakuja.

Kwa zaidi ya miaka 100, viongozi wa shirika wamekuwa wakitafuta ishara na kumfanya kila mtu afurahie kwa sababu ya vitu waliona kama ishara. Je! Hii ni jambo zuri? Je! Hii ni matokeo ya kutokamilika kwa wanadamu; nia njema?

Yesu alisema hivi kuhusu wale ambao walikuwa wakitafuta ishara kila wakati:

"Kizazi kiovu na cha zinaa kinatafuta ishara, lakini hakuna ishara itakayopewa isipokuwa ishara ya nabii Yona." (Mathayo 12:39)

Ni nini kinachostahili kizazi cha kisasa cha Wakristo kuwa wazinzi? Kweli, Wakristo watiwa-mafuta ni sehemu ya bi harusi wa Kristo. Kwa hivyo, uhusiano wa miaka 10 na picha ya yule mnyama wa mwitu wa Ufunuo, ambayo Mashahidi wanadai inawakilisha Umoja wa Mataifa, bila shaka wangefaulu kama uzinzi. Na je! Haingekuwa mbaya kufanya watu kupuuza maonyo ya Kristo kwa kujaribu kuwafanya waamini ishara ambazo haimaanishi chochote? Mtu lazima ashangae juu ya motisha nyuma ya kitu kama hicho. Ikiwa Mashahidi wote wa Yehova wanafikiria kwamba Baraza Linaloongoza lina ufahamu maalum juu ya matukio ya sasa; Baadhi ya njia ya kutabiri mwisho wa mwisho ni karibu na kutoa habari ya kuokoa maisha wakati utakapokuja, basi watakuwa mtiifu kwa kila kitu ambacho Shirika - ambalo Baraza Linaloongoza - linawaambia wafanye.

Je! Ndivyo wanajaribu kutimiza?

Lakini ukizingatia ukweli kwamba wamefanya hivi mara nyingi hapo awali, na kwamba kila wakati wameshindwa; na ikizingatiwa ukweli kwamba hivi sasa wanatuambia kwamba Coronavirus ni ishara kwamba sisi tuko karibu na mwisho, wakati Yesu anatuambia waziwazi kinyume, je! hiyo haifanyi manabii wa uwongo?

Je! Wanajaribu kutumia hofu ya wakati huu hadi mwisho wao wenyewe? Hiyo ni baada ya yote, kile nabii wa uwongo hufanya.

Biblia inatuambia:

"Wakati nabii anapoongea kwa jina la Yehova na neno hilo halikamiliki au halitimizwi, basi Bwana hakuzungumza neno hilo. Nabii alinena kwa kiburi. Haifai kumwogopa. '”(Kumbukumbu la Torati 18:22)

Inamaanisha nini inasema, "haipaswi kumuogopa"? Inamaanisha kwamba hatupaswi kumwamini. Kwa sababu ikiwa tunamwamini, basi tutaogopa kupuuza maonyo yake. Kuogopa kuteseka matokeo ya utabiri wake kutasababisha tumfuate na tumtii. Hiyo ndiyo kusudi la mwisho la nabii wa uwongo: kupata watu wamfuate na wamtii.

Hivyo unafikiri nini? Je! Stephen Lett, akizungumza kwa niaba ya Baraza Linaloongoza, akifanya kiburi? Je! Tunapaswa kumwogopa? Je! Tunapaswa kuwaogopa? Au tuseme, je! Tunapaswa kumwogopa Kristo ambaye hajatukatisha tamaa na kamwe hajashikilia njia mbaya, hata mara moja?

Ikiwa unafikiria habari hii itafaidi marafiki na familia katika shirika au mahali pengine, tafadhali jisikie huru kuishiriki kwenye media ya kijamii. Ikiwa ungetaka kuarifiwa video zinazokuja na matukio ya utiririshaji wa moja kwa moja, hakikisha kujiandikisha Inatugharimu pesa kufanya kazi hii, kwa hivyo ikiwa ungetaka kusaidia msaada wa hiari, nitaweka kiunga katika maelezo ya video hii, au unaweza kwenda kwa beroeans.net ambapo pia kuna sehemu ya uchangiaji. .

Asante sana kwa kutazama.

Meleti Vivlon

Nakala za Meleti Vivlon.