Na Sheryl Bogolin Barua pepe sbogolin@hotmail.com

Mkutano wa kwanza wa kutaniko wa Mashahidi wa Yehova ambao nilihudhuria pamoja na familia yangu ulifanywa katika chumba cha chini cha nyumba iliyojaa viti vingi. Ingawa nilikuwa na umri wa miaka 10 tu, nimeona ni ya kufurahisha zaidi. Mwanamke yule mchanga niliyekaa karibu naye akainua mkono wake na akajibu swali kutoka kwa gazeti la Mnara wa Mlinzi. Nikamtania, "Fanya tena." Yeye alifanya. Kwa hivyo nilianza kuzamishwa kabisa katika dini inayojulikana kama Mashahidi wa Yehova.

Baba yangu alikuwa wa kwanza katika familia yetu kufuata shauku katika dini, labda kwa sababu kaka yake mkubwa alikuwa tayari Shahidi wa Yehova. Mama yangu alikubali funzo la Bibilia la nyumbani ili tu kuwathibitishia Mashahidi ukweli. Sisi watoto wanne walivutwa kutoka wakati wa uchezaji wetu nje na tulikaa kwenye somo la kila wiki, ingawa mazungumzo mara nyingi yalikuwa zaidi ya uelewa wetu na wakati mwingine tulitikisa kichwa.

Lakini ni lazima nimepata kitu kutoka kwa masomo hayo. Kwa sababu nilianza kuzungumza na marafiki wangu juu ya mada za Biblia kila mara. Kwa kweli, niliandika karatasi ya muda katika darasa la 8 yenye kichwa: "Je! Unaogopa Kuzimu?" Hiyo ilisababisha msukosuko kati ya wanafunzi wenzangu.

Ilikuwa pia wakati nilikuwa na umri wa miaka 13 ndipo nilipokua na mjadala na mwenye nyumba, ambaye kwa kweli alijua mengi juu ya bibilia kuliko mimi. Mwishowe, nikichanganyikiwa, nikasema: "Laiti, labda hatutaweza kurekebisha kila kitu, lakini labda tuko hapa tunahubiri!"

Sote katika familia tulibatizwa kati ya miaka michache ya kila mmoja. Tarehe yangu ya kubatizwa ilikuwa Aprili 26, 1958. Sikuwa na umri wa miaka 13 kabisa. Kwa kuwa familia yangu yote ilikuwa ya nje na ya kijeshi, ilikuwa rahisi sana kwetu kugonga milango na kuanza mazungumzo na watu kuhusu Biblia.

Dada yangu na mimi wote tulianza upainia wa kawaida mara tu tutakapomaliza shule ya upili katika miaka ya mapema ya 60. Kwa kuzingatia ukweli kwamba ningemfanya kuwa painia wa kawaida wa nane katika kutaniko la nyumbani kwetu, tuliamua kwenda mahali palipo na uhitaji mkubwa zaidi. Mtumishi wa Duru alipendekeza kwamba tuisaidie kutaniko huko Illinois umbali wa maili 30 kutoka nyumbani kwa watoto wetu.

Hapo mwanzo tuliishi na familia mpendwa ya Mashahidi ya watoto watano, ambayo hivi karibuni ikawa sita. Kwa hivyo tulipata nyumba na tukawaalika dada wawili kutoka kutaniko letu la asili kuishi na kufanya upainia na sisi. Na utusaidie na gharama! Kwa kejeli tulijiita 'Mabinti wa Yefta'. (Kwa sababu tulifikiria tunaweza wote kubaki bila ndoa.) Tulikuwa na nyakati nzuri pamoja. Ingawa ilikuwa ni lazima kuhesabu senti zetu, sikuwahi kuhisi kama sisi ni masikini.

Hapo zamani mwanzoni mwa miaka ya 60, nadhani karibu 75% ya wamiliki wa kaya katika eneo letu walikuwa nyumbani na wangejibu mlango wao. Wengi walikuwa wa kidini na walio tayari kuzungumza na sisi. Wengi walikuwa na hamu ya kutetea imani zao za kidini. Kama tulivyokuwa! Tulichukua huduma yetu kwa umakini sana. Kila mmoja wetu alikuwa na mafunzo ya kawaida ya Bibilia. Tulitumia kijitabu cha "Habari Njema" au kitabu cha "Mungu Awe Kweli". Kwa kuongezea, nilijaribu kujumuisha sehemu ya dakika 5 hadi 10 mwishoni mwa kila utafiti uliopewa jina la "DITTO" .-- Moja kwa moja Kuvutia kwa Shirika.

Ndani ya kutaniko, tulikuwa pia tukifanya shughuli. Kwa kuwa kutaniko letu jipya lilikuwa ndogo na idadi ndogo ya ndugu waliohitimu, mimi na dada yangu tulipewa jukumu la kujaza nafasi za "watumishi", kama vile "Mtumishi wa Wilaya". Tulilazimika pia kufanya Funzo la Kitabu la Kutaniko wakati mwingine ndugu aliyebatizwa alikuwapo. Hiyo ilikuwa shida kidogo.

Mnamo 1966, mimi na dada yangu tuliomba kazi ya upainia wa pekee na tulipewa mgawo kwa kutaniko dogo huko Wisconsin. Karibu wakati huohuo wazazi wangu waliuza nyumba yao na mkate na kuhamia Minnesota kama mapainia. Baadaye waliingia katika kazi ya Mzunguko. Na jina la mwisho la Mfalme. wanafaa kuingia.

Kutaniko letu huko Wisconsin pia lilikuwa dogo, karibu wachapishaji 35. Kama mapainia wa pekee, tulitumia masaa 150 kwa mwezi katika huduma ya shambani na kila mmoja alipokea $ 50 kwa mwezi kutoka kwa Jumuiya, ambayo ililazimika kufunika kodi, chakula, usafirishaji na mahitaji ya kimsingi. Tuligundua pia kwamba ilikuwa ni lazima kusafisha nyumba nusu ya siku kila wiki ili kuongeza mapato yetu.

Wakati mwingine niliripoti masomo 8 au 9 ya Bibilia kila mwezi. Hiyo ilikuwa fursa na changamoto nyingi. Ninakumbuka kuwa wakati mmoja wa huduma yangu wanafunzi wangu kadhaa walikuwa wahasiriwa wa dhuluma za nyumbani. Miaka kadhaa baadaye, wanafunzi wangu wengi walikuwa wanawake wakubwa walio na shida ya akili ya mwanzo. Ilikuwa katika kipindi hicho cha mwisho ambacho wanafunzi wangu watano wa Bibilia walikubali mwaka mmoja kuja kufanya sherehe ya Mlo wa Jioni wa Bwana kwenye Jumba la Ufalme. Kwa kuwa sikuweza kuwafanya wanawake wote watano kukaa karibu na mimi, nilimwuliza dada yetu mmoja mzee kuwa rafiki na kusaidia mmoja wa wanafunzi. Fikiria kufadhaika kwangu wakati mtu fulani alimkunong'oneza kwenye sikio langu kwamba mwanafunzi wangu amekula mkate na dada yetu mzee alikuwa wote kwenye pindo.

Kadiri miaka ilivyopita, nilitumiwa kwenye sehemu kadhaa za kusanyiko na kuhojiwa juu ya uzoefu wangu wa upainia na maisha marefu kama Shahidi. Sehemu hizi zilikuwa fursa za pekee na nilifurahiya. Ninakumbuka sasa na kugundua kuwa ni njia madhubuti ya kuimarisha hamu ya mtu ya 'kukaa mwendo'. Hata kama hiyo inamaanisha kupuuza majukumu ya kifamilia kama kupikia chakula chenye lishe, kuhudhuria matengenezo ya kaya, na kuzingatia kwa uangalifu kile kinachoendelea katika ndoa yako, maisha ya watoto wako, au hata afya yako mwenyewe.

Kama mfano, sio muda mrefu uliopita, nilikuwa nikikimbilia mlango wa kufika kwenye Jumba la Ufalme kwa wakati. Wakati nilikuwa nikirudisha nyuma barabarani, nilihisi thump. Ingawa nilikuwa nikichelewa kuchelewesha, niliamua ni bora kuangalia ikiwa kikwazo chochote kilikuwa kwenye barabara kuu. Kulikuwa. Mume wangu! Alikuwa akiinama kuchukua jarida. (Sikujua kwamba alikuwa ametoka nje ya nyumba.) Baada ya mimi kumsaidia kutoka kwenye saruji, nikimwomba msamaha, nikamwuliza juu ya jinsi anahisi. Hakusema neno. Nilikuwa nikipoteza nini cha kufanya baadaye. Nenda kwenye huduma? Kumfariji? Aliendelea kusema, “Nenda. Nenda. " Basi nikamwacha aingie ndani ya nyumba na haraka haraka akaondoka. Msikivu, sivyo?

Kwa hivyo kuna: zaidi ya miaka 61 ya kutoa ripoti katika kila mwezi; Miaka 20 katika kazi ya painia wa kawaida na maalum; na vile vile vingi, miezi mingi ya likizo / upainia msaidizi. Niliweza kusaidia watu kama watu watatu kujitolea maisha yao kwa Yehova. Nilihisi pendeleo kubwa kuwaongoza katika ukuaji wao wa kiroho. Lakini katika miaka ya hivi karibuni, nilishangaa ikiwa nilikuwa nimewaelekeza vibaya.

Uamsho

Ninaamini kuwa Mashahidi wengi wa Yehova ni watu waliojitolea, wenye upendo, na wanaojitolea. Ninawapenda na ninawapenda. Sikuja kwa uamuzi wangu wa kujitenga na shirika polepole au kwa kawaida; au kwa sababu binti yangu na mume walikuwa tayari "hawafanyi kazi". Hapana, nilijuta kwa kuacha maisha yangu ya zamani kwa muda mrefu sana. Lakini baada ya kusoma sana, uchunguzi na maombi, ndivyo nimefanya. Lakini kwa nini nimeamua kufanya uchaguzi wangu uwe wazi?

Sababu ni kwamba ukweli ni muhimu sana. Yesu alisema kwenye Yohana 4:23 kuwa "waabudu wa kweli watamwabudu Baba kwa roho na kweli". Naamini sana ukweli huo unaweza kuhimili uchunguzi.

Fundisho moja ambalo liligeuka kuwa la uwongo wa kutisha ni utabiri wa Mnara wa Mlinzi kwamba Har – Magedoni itaondoa waovu wote mnamo 1975. Je! Kweli niliamini fundisho hilo wakati huo? Ah ndio! Nilifanya. Nakumbuka Mtumishi wa Duru akituambia kutoka kwenye jukwaa kwamba kuna miezi 90 tu iliyobaki hadi 1975. Mama yangu na mimi tulifurahi kwa uhakika kwamba hatutawahi kununua gari lingine; au hata kuingizwa kwingine! Nakumbuka pia kwamba mnamo 1968, tulipokea kitabu, Ukweli Unaoleta Kwenye Uzima wa Milele. Tuliamriwa kuipitia kitabu chote kwa miezi sita na wanafunzi wetu wa Bibilia. Ikiwa yeyote ameshindwa kushika kasi, tulipaswa kuzitupa na kwenda kwa mtu mwingine. Mara nyingi ni mimi ambaye nilishindwa kushika kasi!

Kama tunavyojua sote, mfumo mwovu wa mambo haukuisha mnamo 1975. Haikufika baadaye sana kwamba nilikuwa mkweli na nilijiuliza: Je! Maelezo ya nabii wa uwongo katika Kumbukumbu la Torati 18: 20-22 yangezingatiwa kwa umakini, au siyo?

Ingawa nilijihakikishia kwamba sikuwa nikimtumikia Yehova hadi tarehe fulani, ninaona kwamba maoni yangu ya ulimwengu yalibadilika mwaka 1975 ukamalizika. Mnamo Januari 1976, niliacha upainia. Sababu yangu wakati huo ilikuwa masuala kadhaa ya kiafya. Pia, nilitaka kuwa na watoto kabla sijazeeka sana. Mnamo Septemba 1979, mtoto wetu wa kwanza alizaliwa baada ya miaka 11 ya ndoa. Nilikuwa 34 na mume wangu alikuwa 42.

Ugomvi wangu wa kwanza wa kweli na imani yangu ulikuja mwaka wa 1986. Mume wangu wa JW alileta kitabu Mgogoro wa dhamiri ndani ya nyumba. Nilimkasirisha sana. Tulijua kuwa mwandishi, Raymond Franz, alikuwa masiasi aliyejulikana. Ingawa alikuwa mshiriki wa Baraza Linaloongoza la Mashahidi wa Yehova kwa miaka tisa.

Kwa kweli niliogopa kusoma kitabu hicho. Lakini udadisi wangu ulinipata bora. Nilisoma sura moja tu. Iliitwa, "Viwango Mbili". Ilisisitiza mateso ya kutisha ambayo ndugu walipata katika nchi ya Malawi. Ilinifanya kulia. Yote kutokana na ukweli kwamba Baraza Linaloongoza liliwaelekeza akina ndugu wa Malawi kusimama kidete, wasiwe upande wowote wa kisiasa na wakakataa kununua kadi ya chama cha siasa $ 1.

Halafu sura hiyo hiyo katika kitabu cha Franz inatoa uthibitisho ulioandikwa, pamoja na nakala za barua za Watchtower ambazo Makao makuu huko New York zilituma kwa Ofisi ya Tawi huko Mexico, juu ya suala kama hili la kutokuhusika kwa siasa. Waliandika kwamba akina ndugu huko Mexico wanaweza “kufuata dhamiri zao” ikiwa wanataka kufuata mazoea ya kawaida ya kuwapa rushwa maafisa wa Mexico ili wapewe “uthibitisho” kwamba ndugu wametimiza mahitaji muhimu ya kupata Cheti cha kitambulisho (Cartilla) kwa Jeshi. Huduma. Cartilla iliwafanya waweze kupata kazi zinazolipa vizuri na pasi za kusafiria. Barua hizi ziliwekwa katika miaka ya 60 pia.

Ulimwengu wangu ulianguka vibaya mnamo 1986. Nilienda kwa unyogovu kidogo kwa wiki kadhaa. Niliendelea kufikiria, "Hii sio sawa. Hii haiwezi kuwa kweli. Lakini nyaraka zipo. Je! Hii inamaanisha niachane na dini yangu? !! " Wakati huo, nilikuwa mama wa mtoto wa kati na mtoto wa miaka 5. Nina hakika kuwa hii ilichangia kusukuma ufunuo huu nyuma ya akili yangu na kujikwaa tena kwa utaratibu wangu uliowekwa.

Bogolins na Ali

Wakati unaendelea. Watoto wetu walikua na kuoa na walikuwa wakimtumikia Yehova pamoja na wenzi wao. Kwa vile mume wangu alikuwa hafanyi kazi kwa miongo kadhaa, niliamua kujifunza Kihispania nikiwa na umri wa miaka 59 na nibadilishe kuwa kutaniko la Uhispania. Ilikuwa inavutia. Watu walikuwa na subira kwa msamiati wangu mpya mdogo, na nilipenda utamaduni huo. Nilipenda kutaniko. Nilifanya maendeleo nilipojifunza lugha hiyo, na tena nikachukua kazi ya upainia. Lakini barabarani nilikuwa mbele yangu.

Mnamo mwaka wa 2015, nilirudi nyumbani kutoka mkutano wa jioni wa katikati ya wiki na nilishangaa kuona mume wangu akimwangalia Ndugu Geoffrey Jackson kwenye Runinga. Tume ya kifalme ya Australia ilikuwa inachunguza utunzaji / utunzaji wa sheria na taasisi mbali mbali za kidini za kesi za unyanyasaji wa kijinsia kati ya safu zao. ARC ilikuwa imemwonyesha Ndugu Jackson kutoa ushahidi kwa niaba ya Society Society. Kwa kawaida, nilikaa na kusikiliza. Hapo awali nilivutiwa na utulivu wa Ndugu Jackson. Lakini alipoulizwa na Wakili, Angus Stewart, ikiwa Baraza Linaloongoza la Mnara wa Mlinzi ndilo njia pekee ambayo Mungu alikuwa akitumia katika siku zetu kuelekeza wanadamu, Ndugu Jackson haikumiwi sana. Baada ya kujaribu kuuliza swali hilo kidogo, mwishowe alisema: "Nadhani hiyo inaweza kuwa ya kiburi kwangu kusema hivyo." Nilishtuka! Inakumbuka?! Je! Sisi ndio dini moja ya kweli, au sivyo?

Nilijifunza kutoka kwa uchunguzi wa Tume hiyo kuwa kulikuwa na visa 1006 vya wahalifu wa watoto huko Australia pekee kati ya Mashahidi wa Yehova. Lakini hiyo sio moja ilikuwa imeripotiwa kwa mamlaka, na kwamba idadi kubwa ya wahalifu walioshukiwa hata hawakuwa na nidhamu na makutaniko. Hiyo ilimaanisha kwamba Mashahidi wengine na watoto wasio na hatia walikuwa katika hatari kubwa.

Kitu kingine ambacho kilionekana kuwa cha kushangaza ambacho kilikuja kunikumbuka ilikuwa makala kwenye mtandao, kwenye gazeti la London lililoitwa "The Guardian", juu ya ushirika wa Mnara wa Mataifa na Umoja wa Mataifa kwa miaka 10 kama mwanachama wa NGO! (Shirika lisilo la Serikali) Chochote kilitokea kwa msimamo wetu wa kutokuwa na msimamo juu ya kubaki upande wowote wa kisiasa?

Ilikuwa mnamo 2017 ambapo mwishowe nilijipa ruhusa ya kusoma Mgogoro wa dhamiri na Raymond Franz. Jambo lote. Na pia kitabu chake, Katika Kutafuta Uhuru wa Kikristo.

Wakati huo, binti yetu Ali alikuwa akifanya uchunguzi wake wa kina wa Bibilia. Mara nyingi alikuwa akija nyumbani kwa maswali ya mwenyewe. Kawaida nilikuwa na jibu lililokusanywa vizuri la Mnara wa Mlinzi ambalo lilimfanya aanguke kwa muda kidogo.

Kuna mengi ambayo yanaweza kutajwa juu ya mafundisho mengine ya Watchtower. Kama: "Kuingiliana / Kupakwa mafuta! Kizazi ”, au machafuko bado ninahisi juu ya kukataa kuongezewa damu kwa gharama zote-hata maisha ya mtu bado," vipande vya damu "ni sawa?

Inanikasirisha kwamba Majumba ya Ufalme yanauzwa kutoka chini ya miguu ya makutaniko anuwai na ripoti za akaunti ya Mkutano wa Duru sio wazi kuwa fedha zinaenda wapi. Kweli? Inagharimu $ 10,000 au zaidi kugharamia gharama ya kusanyiko la siku 1 katika jengo ambalo tayari limelipwa kwa ??! Lakini mbaya zaidi ilikuwa bado kufunuliwa.

Je! Yesu Kristo ndiye mpatanishi kwa wale 144,000 tu waliotajwa kwenye Ufunuo 14: 1,3? Hiyo ndivyo Watchtower inavyofundisha. Kwa msingi wa mafundisho haya, Jamii inasema kwamba ni watu 144,000 tu ambao wanapaswa kula ishara wakati wa sherehe ya Mlo wa Jioni wa Bwana. Walakini, fundisho hili linaenda moja kwa moja kwenye maneno ya Yesu katika Yohana 6:53 ambapo anasema: "Nawaambia ukweli, isipokuwa mkila mwili wa Mwana wa Adamu na kunywa damu yake, hamna uzima ndani yenu."

Ilikuwa utambuzi huu na kukubali maneno ya Yesu kwa thamani ya uso ambayo ilifanya iwezekane kwangu katika chemchemi ya 2019 kuwaalika watu kwenye Ukumbusho. Nilifikiria, kwa nini tunataka kuwaalika waje na kisha kuwakatisha tamaa kukubali mwaliko wa Yesu?

Sikuweza kuifanya tena. Huo ukawa mwisho wa huduma yangu ya nyumba kwa nyumba ya kibinafsi. Kwa unyenyekevu na shukrani, pia nilianza kula ishara.

Maagizo zaidi ya kusikitisha zaidi kutoka kwa Baraza Linaloongoza ni sheria ambazo ni sehemu ya mfumo wa mahakama. Hata kama mtu atakiri dhambi yake kwa mzee kwa msaada na misaada, wazee watatu au zaidi lazima kukaa katika hukumu ya mtu huyo. Ikiwa watahitimisha kuwa "yule mwenye dhambi" (sivyo sote sio yeye) hatubu, huelekezwa - na kitabu cha kibinafsi sana, kilindwa sana ambacho wazee hupokea tu - kumfukuza mtu kutoka kwa kutaniko. Hii inaitwa 'kuondoa'. Halafu kutangazwa kwa maandishi kutanikoni kwamba "Wako-hivyo sio tena Shahidi wa Yehova." Fikra za mwituni na kejeli zinafuata haswa kwani mkutano kwa jumla hauelewi chochote juu ya tangazo hilo isipokuwa kwamba hawataweza kuwasiliana tena na mtu ambaye alitangazwa. Mtenda dhambi lazima azaliwe.

Matibabu haya ya kikatili na isiyo na upendo ni yale ambayo binti yangu alipitia. Mtu anaweza kusikia mkutano wote wa "(zisizo) Mkutano wa Mahakama na Wazee 4 wa Mashahidi wa Yehova" kwenye wavuti yake ya YouTube yenye jina "Kidogo cha Ali".

Je! Tunaona mfumo huu umeonyeshwa katika maandiko? Je! Hivi ndivyo Yesu alivyowachunga kondoo? Je! Yesu aliwahi kumuepuka mtu yeyote? Mtu lazima aamue mwenyewe.

Kwa hivyo ni kwamba kuna pengo kubwa la kuaminika kati ya mambo ambayo Baraza Linaloongoza linawasilisha hadharani na yale ambayo Biblia inasema. Baraza Linaloongoza la wanaume wanane ambao walijiweka wadhifa huo mnamo 2012. Je! Yesu hakuwekwa rasmi kuwa kichwa cha kutaniko miaka 2000 iliyopita?

Je! Inajali hata kwa Mashahidi wa Yehova kwamba usemi wa "Baraza Linaloongoza" hauonekani hata katika Biblia? Je! Inajali kwamba kifungu kinachovaliwa vizuri katika machapisho ya WT, "mtumwa mwaminifu na mwenye busara", kinapatikana mara moja tu katika Bibilia? Na kwamba inaonekana kama ya kwanza ya mifano nne ambayo Yesu anatoa katika sura ya 24 ya Mathayo? Je! Inajali kwamba kutoka kwa maandishi moja tu ya Bibilia yamepata maelezo ya kujitolea kuwa kikundi kidogo cha wanaume ni vyombo vya mkono wa Mungu ambao wanatarajia utii na uaminifu kutoka kwa kundi la ulimwenguni pote?

Maswala yote hapo juu sio mambo madogo. Haya ni maswala ambayo makao makuu ya shirika hufanya maamuzi, kuchapisha nakala hizo katika maandiko yao, na anatarajia washirika watafuata kwa barua. Mamilioni ya watu, ambao maisha yao yameathiriwa sana kwa njia nyingi mbaya, kwa sababu wanafikiria wanafanya kile Mungu anataka wafanye.

Hizi ni baadhi ya maswala ambayo yamenilazimisha kuhoji mafundisho na sera nyingi ambazo nilikuwa kwa miongo kadhaa nikakubali na kufundisha kama "ukweli". Walakini, baada ya uchunguzi na utafiti wa kina wa Bibilia na maombi, niliamua kuachana na shirika ambalo nilikuwa napenda na ambalo nilimtumikia Mungu kwa bidii kwa miaka 61. Kwa hivyo najikuta leo?

Maisha hakika huchukua zamu za kushangaza. Niko wapi leo? "Kujifunza kila wakati". Na kwa hivyo, mimi ni karibu na Bwana wangu Yesu Kristo, Baba yangu, na Maandiko kuliko wakati wote katika maisha yangu; Maandiko ambayo yamenifunulia kwa njia za kushangaza na za ajabu.

Ninaondoka kwenye vivuli vya hofu yangu ya shirika ambalo, kwa kweli, linawakatisha tamaa watu kukuza dhamiri zao. Mbaya zaidi, shirika ambalo wanaume hao wanane wanajigeuza wenyewe kwa ukichwa wa Kristo Yesu. Ni tumaini langu kuwafariji na kuwatia moyo wengine wanaoteseka kwa sababu wanaogopa kuuliza maswali. Ninawakumbusha watu kuwa YESU ni "njia, na ukweli, na uzima", sio shirika.

Mawazo ya maisha yangu ya zamani bado yuko kwangu. Ninakosa marafiki wangu kwenye shirika. Ni wachache sana ambao wamenifikia, na hata wakati huo, kwa ufupi tu.

Siwalaumu. Hivi majuzi tu maneno ambayo katika Matendo 3: 14-17 yalinishtua sana katika kuletwa kwa maneno ya Petro kwa Wayahudi. Katika mstari wa 15, Peter alisema kwa kusema: "Umemuua Wakili Mkuu wa uzima." Lakini basi katika mstari wa 17 aliendelea, "Na sasa, ndugu, najua mlifanya ujinga." Wow! Ilikuwa aina gani?! Petro alikuwa na huruma ya kweli kwa Wayahudi wenzake.

Mimi pia, nilifanya ujinga. Zaidi ya miaka 40 iliyopita, nilimwacha dada ambaye nilimpenda sana kutanikoni. Alikuwa smart, funny, na mtetezi mzuri sana wa Bibilia. Halafu, ghafla, akapakia Vichapo vyake vyote vya Watchtower na kuachia; pamoja na Tafsiri yake ya Ulimwengu Mpya. Sijui kwanini aliondoka. Sikuwahi kumuuliza.

Kwa kusikitisha, niliepuka rafiki mwingine mzuri miaka ishirini iliyopita. Alikuwa mmoja wa “binti za Yefeta” wengine tatu ambao nilifanya upainia naye miaka mingi mapema. Aliendelea kuwa painia wa pekee kwa miaka mitano huko Iowa, na tulikuwa na barua ya kupendeza na ya kupendeza kwa miaka. Kisha nilijifunza kwamba alikuwa haendi tena kwenye mikutano. Aliandika kuniambia baadhi ya maswala yake na mafundisho ya Watchtower. Nilisoma. Lakini niliwafukuza bila kufikiria sana, na kukata barua yangu na yeye. Kwa maneno mengine, nilimwacha. 🙁

Wakati nilikuwa naamka kwa maoni mengi mapya, nilitafuta barua yake ya kunielezea. Baada ya kuipata, niliazimia kumuomba msamaha. Kwa bidii fulani, nikapata nambari yake ya simu na kumpigia simu. Alikubali msamaha wangu na kwa neema. Tangu hapo tumekuwa na masaa mengi ya mazungumzo marefu ya Bibilia na kucheka juu ya kumbukumbu kubwa za miaka yetu pamoja. Kwa njia, hakuna hata mmoja wa marafiki hawa wawili aliyefukuzwa kutoka kwa kutaniko au nidhamu kwa njia yoyote. Lakini nilijichukulia mbali kuzikata.

Mbaya zaidi, na chungu zaidi kuliko yote, niliepuka binti yangu mwenyewe miaka 17 iliyopita. Siku yake ya harusi ilikuwa moja ya siku za kusikitisha zaidi maishani mwangu. Kwa sababu sikuweza kuwa naye. Maumivu na utambuzi dissonance ambayo huenda na kukubali sera hiyo ilinitia moyo kwa muda mrefu sana. Lakini hiyo ni muda mrefu nyuma yetu sasa. Ninajivunia sana. Na tuna uhusiano mkubwa sasa.

Kitu kingine ambacho kinaniletea furaha kubwa ni vikundi viwili vya kusoma kwenye mtandao vya wiki na wahudhurio kutoka Canada, Uingereza, Australia, Italia na majimbo mbali mbali huko Amerika Katika moja tunasoma kitabu cha Matendo kwa aya. Katika nyingine, Warumi, aya na aya. Tunalinganisha tafsiri za Bibilia na maoni. Hatukubaliani juu ya kila kitu. Na hakuna mtu anasema lazima. Washiriki hawa wamekuwa ndugu na dada, na marafiki wangu wazuri.

Nimejifunza pia mengi kutoka kwa wavuti ya YouTube inayoitwa Pipi za Beroean. Nyaraka za yale ambayo Mashahidi wa Yehova hufundisha ukilinganisha na yale ambayo Biblia inasema ni bora.

Mwishowe, nina furaha kutumia wakati mwingi na mume wangu. Alikuja kwa hitimisho nyingi miaka 40 iliyopita ambayo nimekubali tu. Amekuwa hafanyi kazi kwa miaka hiyo hiyo 40, lakini hakushiriki sana nami wakati huo kuhusu uvumbuzi wake. Labda kwa sababu ya kuheshimu kushirikiana kwangu na shirika kwa bidii; au labda kwa sababu nilimwambia miaka mingi iliyopita wakati machozi yalikuwa yakitiririka mashavuni mwangu sikufikiria angeweza kupitia Armagedo. Sasa ni furaha 'kuchagua ubongo wake' na kuwa na mazungumzo yetu ya ndani ya Biblia. Naamini ni kwa sababu ya sifa zake za Kikristo zaidi kuliko yangu kwamba tumekaa ndoa kwa miaka 51.

Ninaomba kwa dhati familia yangu na marafiki ambao bado wamejitolea kwa "mtumwa". Tafadhali, kila mtu, fanya utafiti wako mwenyewe na uchunguzi. UKWELI UNAWEZA KUPATA STRUTINY. Inachukua muda, najua. Walakini, mimi mwenyewe lazima natii onyo linalopatikana katika Zaburi 146: 3 "Msiwekee tumaini lenu kwa wakuu wala kwa mwana wa binadamu, ambaye haawezi kuleta wokovu." (NWT)

31
0
Tungependa mawazo yako, tafadhali maoni.x
()
x