Fabrairu, 2016

A cikin 2010, cameungiyar ta fito da koyarwar "ƙarni masu ruɗuwa". Ya kasance canji ne a gare ni-da kuma ga wasu da yawa, kamar yadda ya bayyana.

A lokacin, ina hidimar mai kula da rukunin dattawa. Na kusan kusan shekaru sittin kuma an “tashe ni cikin gaskiya” (kalmar da kowane JW zai fahimta). Na yi amfani da wani muhimmin bangare na rayuwata na yin hidima a inda "buƙata ta fi yawa" (wani lokacin JW). Na yi hidimar majagaba kuma ba na yin hidima a Bethel. Na yi shekaru ina wa’azi a Kudancin Amurka da kuma a cikin da’awa ta wani yare a ƙasata. Na yi shekara 50 da fara ganina ga ayyukan ofungiyar, kuma kodayake na ga ana cin zarafin mutane da yawa a kowane mataki na ,ungiyar, koyaushe ina yin uzuri, ina mai da shi ga ajizancin ɗan adam ko muguntar mutum. Ban taɓa tsammanin hakan yana nuni da wani babban al'amari da ya shafi itselfungiyar kanta ba. (Na gane yanzu cewa ya kamata in kasance ina mai da hankali sosai ga kalmomin Yesu a Mt 7: 20, amma wannan ruwa ne a ƙarƙashin gada.) Idan za a faɗi gaskiya, na yi watsi da duk waɗannan abubuwan saboda na tabbata muna da gaskiya. A cikin dukan addinan da suke kiran kansu Kiristoci, na yi imani da gaske cewa mu kaɗai muke bin abin da Littafi Mai Tsarki ya koyar kuma ba ya inganta koyarwar mutane. Mun kasance masu ni'imar Allah.

Sannan kuma koyarwar tsararraki da aka ambata a baya. Ba wai kawai wannan juya baya ga abin da muka koyar a tsakiyar shekarun 1990 ba ne, amma babu cikakken tushe na Nassi da aka bayar don tallafawa. Babu shakka wannan ƙiren ƙarya ne. Na yi mamakin sanin cewa Hukumar da ke Kula da Ayyukan za ta iya yin abubuwa kawai, kuma ba ma abubuwa masu kyau ba. Koyaswar kawai shirme ce kawai.

Na fara mamaki, "Idan za su iya yin wannan, me kuma suka yi?"

Wani aboki (Afollos) ya ga al'ajabi sai muka fara maganar wasu koyaswar. Mun yi musayar imel na dogon lokaci game da 1914, tare da ni na kare shi. Duk da haka, na kasa shawo kan tunaninsa na Nassi. Da yake ina son ƙarin koyo, sai na dukufa don neman ƙarin 'yan'uwa maza da mata kamar ni da suke shirye su bincika kome ta hanyar Kalmar Allah.

Sakamakon binciken shine Beroean Pickets. (www.meletivivlon.com)

Na zabi sunan Beroean Pickets ne saboda na ji dangin dangi ne ga mutanen Biriya wadanda kyawawan dabi'u suka yaba da Bulus. Maganar ta ce: "Dogara amma ka tabbatar", kuma abin da suka misalta kenan.

"Pickets" hoto ne na "masu shakka". Ya kamata dukkanmu mu kasance da shakku kan koyaswar maza. Ya kamata koyaushe mu "gwada hurarrun magana." (1 John 4: 1) A cikin haɗin gwiwa mai farin ciki, “mai tsinkaye” soja ne wanda ke fita gaba ɗaya ko kuma yana tsayawa a gefen gefen shingen. Na ji tausayin irin waɗannan, yayin da na yunkuro don neman gaskiya.

Na zabi sunan laƙabi "Meleti Vivlon" ta hanyar samun fassarar Hellenanci na "Nazarin Littafi Mai Tsarki" sannan in juya tsarin kalmomin. Sunan yankin, www.meletivivlon.com, ya yi daidai a lokacin saboda abin da kawai nake so shi ne in sami rukunin abokai na JW don su zurfafa zurfin nazarin Littafi Mai Tsarki da bincike, wani abu da ba zai yiwu ba a cikin ikilisiya inda tunanin kyauta ke da ƙarfi. A zahiri, kawai samun irin wannan rukunin yanar gizon, ba tare da la'akari da abun ciki ba, zai zama dalilin cire shi a matsayin dattijo aƙalla.

A farko, har yanzu na yi imani cewa mu ne bangaskiyar gaskiya ɗaya. Bayan haka, mun ƙi Tirniti, Wutar Jahannama, da ruhu mara mutuwa, koyarwar da ke wakiltar Kiristendam. Tabbas, ba mu kaɗai muke ƙin irin waɗannan koyarwar ba, amma na ji waɗannan koyarwar sun bambanta sosai don ware mu a matsayin ƙungiyar Allah ta gaskiya. Duk wasu mazhabobin da suke da irin wannan imani sun rage a zuciyata saboda sun yi tawaye a wani wuri-kamar Kiristocin Christadelphian tare da babu koyarwar Shaidan. Bai taɓa faruwa da ni ba a lokacin don mu ma mu sami koyarwar ƙarya waɗanda, bisa ƙa'ida ɗaya, za ta hana mu zama ikilisiyar Allah ta gaskiya.

Nazarin nassi shine don bayyana yadda nayi kuskure. Kusan duk wata koyaswa wacce ta kebanta da mu tana da asali ne daga koyarwar mutane, musamman Alkali Rutherford da makarraban sa. Sakamakon ɗarurruwan talifofin bincike da aka samar a cikin shekaru biyar da suka gabata, yawancin Shaidun Jehobah sun shiga rukunin yanar gizonmu da ba shi da sau ɗaya. Fewan kaɗan sun yi fiye da karantawa da yin tsokaci. Suna ba da ƙarin tallafi kai tsaye ta hanyar kuɗi, ko ta hanyar gudummawar bincike da labarai. Waɗannan dukansu lokaci ne, shaidu da ake girmamawa waɗanda suka yi aiki a matsayin dattawa, majagaba, da / ko kuma suka yi aiki a matakin reshe.

Mai ridda shi ne wanda “ya tsaya kai da fata”. An kira Bulus mai ridda domin shugabannin zamaninsa suna ganinsa a matsayin mai kau da kai ko ƙin bin dokar Musa. (Ayyukan Manzanni 21: 21) Mu a nan Hukumar da ke Kula da Shaidun Jehobah suna ɗaukan mu a matsayin masu ridda domin muna barin koyarwar su ko kuma yin watsi da su. Koyaya, nau'i na kawai na ridda wanda ke haifar da mutuwa ta har abada shine wanda ke sa mutum ya kauce ko ƙi gaskiyar maganar Allah. Mun zo nan ne saboda mun ƙi amincewa da ridda na duk wata ƙungiya ta cocin da za ta yi magana don Allah.

Lokacin da Yesu ya tafi, bai umurci almajiransa su yi bincike ba. Ya umarce su da su almajirtar da shi kuma su yi shaida game da shi ga duniya. (Mt 28: 19; Ac 1: 8) Yayin da ofan uwanmu na JW da yawa suka same mu, ya zama bayyane cewa ana neman ƙarin daga gare mu.

Asali na asali, www.meletivivlon.com, ya kasance mai iya ganowa sosai kamar aikin mutum ɗaya. Bereoan Pickets ya fara ta wannan hanyar, amma yanzu haɗin gwiwa ne kuma haɗin gwiwar yana ƙaruwa sosai. Ba ma son yin kuskuren Hukumar da ke Kula da Ayyukanmu, da kusan kowace ƙungiya ta addini, ta hanyar mai da hankali ga maza. Ba da daɗewa ba za a koma asalin shafin zuwa matsayin ajiya, wanda aka adana shi musamman saboda yanayin injin binciken sa, wanda ya sa ya zama ingantacciyar hanyar jagorantar sababbi zuwa saƙon gaskiya. Wannan, da duk wasu rukunin yanar gizo da za a bi, za a yi amfani da su azaman kayan aiki na yaɗa bishara, ba kawai tsakanin Shaidun Jehovah ba, amma, da yardar Ubangiji, ga duniya gabaki ɗaya.

Muna fatan za ku kasance tare da mu a wannan aikin, don menene zai fi muhimmanci da yaɗa bisharar Mulkin Allah?

Meleti Vivlon