[Wannan ba matsayi ba ne sosai kamar yadda yake batun tattaunawa ne na budewa. Yayinda nake raba ra'ayina anan tare da duk masu karanta wannan dandalin, da gaske ina maraba da sauran ra'ayoyi, ra'ayoyi, da kuma fahimtar da aka samu daga kwarewar rayuwa. Da fatan za a ji daɗin yin sharhi kan wannan batun. Idan kai mai fara yin sharhi ne a farko, kar ka yanke kauna cewa bayaninka bai bayyana nan take ba. Duk masu yin sharhi a karon farko za'a sake duba bayanan su kafin a amince dasu. Ana yin wannan kawai azaman hanya don kare wannan zauren daga zagi da kiyaye dukkan tattaunawa akan batun. Muna maraba da gaskiya da duk wani tunani da zai taimaka wajan fahimtar gaskiyar Littafi Mai-Tsarki, koda kuwa irin wannan ya saɓawa koyarwar da aka yarda da ita.]
 

Dukanmu mun ga wannan a taron yanki da shirye-shiryen taron gunduma: Tattaunawa ko kuma abin da ya faru da ɗan’uwa ko ’yar’uwa game da yadda suka sami damar yin hidimar majagaba ko kuma kasancewa cikin hidimar cikakken lokaci saboda amsar addu’a da ta ba mu’ujiza. Irin waɗannan labaran sun motsa su, da yawa kuma sun yi burin yin hidimar majagaba, suna ganin cewa su ma za a amsa addu'o'insu. Ba daidai ba ne cewa abin da aka yi niyya don ƙarfafa wasu zuwa ayyuka masu yawa na himma yakan haifar da akasin haka — sanyin gwiwa, jin an ƙi shi, har ma da laifi. Ya kai ga cewa wasu ma ba sa son ji ko karanta kowane ɗayan waɗannan ƙwarewar 'haɓakawa'.
Ba ni da shakka cewa dukkanmu muna da ilimin sanin yanayi kamar wannan. Wataƙila mun ma dandana kansu da kanmu. Ina da aboki mai kyau — ɗan’uwa dattijo a cikin shekaru 60 — wanda ya yi ƙoƙari na tsawon shekaru ya ci gaba da hidimar cikakken lokaci yayin da kuɗin da yake samu ya ragu. Ya yi addu’a ba fasawa don wani aiki na ɗan lokaci da zai ba shi damar ci gaba da hidimar majagaba. Ya yi duk ƙoƙari don tabbatar da irin wannan aikin. Duk da haka, kwanan nan dole ya bar aiki ya yi aiki na cikakken lokaci don biya wa matarsa ​​(da ke ci gaba da hidimar majagaba) da kuma shi kansa. Yana jin karaya da damuwa cewa ta fuskar labarai masu yawa na nasara, ba a amsa addu'arsa ba.
Tabbas, laifin ba zai iya kasancewa ga Jehovah Allah ba. Yana cika alkawuransa koyaushe kuma game da addu'oi wannan shine abin da ya alkawarta mana:

(Mark 11: 24) Wannan shine dalilin da yasa na gaya maku, Dukkanin abubuwan da kuke addu'a kuna nema kuna da imani wanda kuka kusan karba, kuma zaku samu.

(1 John 3: 22) kuma duk abin da muka roƙa muna karɓa daga gare shi, saboda muna kiyaye dokokinsa kuma muna yin abubuwan da suke so a gabansa.

(Karin Magana 15: 29) Jehobah ya yi nisa da miyagu, amma addu'ar adalai da yake ji.

Tabbas, lokacin da John ya ce, “duk abin da muka roƙa muna karɓa daga gare shi…” ba ya magana da cikakkiyar ma'ana. Kirista da ke mutuwa daga cutar kansa ba zai warkar da shi ta hanyar mu'ujiza ba domin yanzu ba lokacin da Jehovah zai kawar da cuta daga duniya ba. Harma dan da yafi kaunarsa yayi addua domin abinda bai samu ba. Ya fahimci cewa amsar da yake so wataƙila ba ta jitu da nufin Allah. (Mt 26:27)
Don haka me zan ce wa abokina wanda yake “kiyaye dokokin Allah” kuma “yana yin abin da yake faranta masa rai”? Yi haƙuri, ba nufin Allah ba ne ku ci gaba da hidimar majagaba? Amma wannan ba ya tashi ba ne a gaban kowane taron taro da shirye-shiryen taron da muka yi tun… da kyau, tunda na fara zuwa wurinsu lokacin da duniya ke sanyaya.
Tabbas, koyaushe ina iya fitowa da wani abu mai dadi kamar, “Wani lokacin amsar addua ita ce 'A'a', tsohuwar chum.” I, wannan zai sa ya fi kyau.
Bari mu ɗan ɗauki lokaci don magance wannan ɗan ƙaramin jimlar da alama ta shigo yarenmu na Kirista na ƙarshen. Da alama ta samo asali ne daga Kiristoci masu tsattsauran ra'ayi. Tare da irin wannan asalin, ya fi kyau mu ba shi cikakken bincike.
John ya bayyana a sarari cewa “duk abinda” muka roka za'a bashi muddin mun cika ka'idodin Nassi. Yesu ya gaya mana cewa Allah baya bamu kunama idan muka nemi ƙwai. (Lu 11:12) Shin muna cewa ne yayin da muke yin biyayya ga Allah da kuma bauta masa cikin aminci muka roƙi wani abu daidai da nufinsa, zai iya cewa A'a? Wannan yana nuna son kai ne kawai, kuma ba a fili yake abin da ya alkawarta mana ba. 'Bari Allah ya zama mai gaskiya duk da cewa kowane mutum maƙaryaci ne.' (Ro 3: 4) Babu shakka matsalar tana tare da mu. Akwai abin da ke damun fahimtarmu game da wannan batun.
Akwai sharudda guda uku wadanda dole ne a cika su idan za a amsa addu'ata.

1. Dole ne in kiyaye dokokin Allah.
2. Dole ne in yi nufinsa.
3. Bukatata tilas ya yi daidai da nufinsa ko nufinsa.

Idan za'a sadu da farkon biyun, to dalilin da yasa ba'a amsa addu'ar ba ko kuma watakila - yana maimaita shi daidai - dalilin ba a amsa addu'ar yadda muke so shine cewa roƙonmu bai jituwa da nufin Allah ba.
Ga shafa. An sha gaya mana cewa hidimar majagaba nufin Allah ne. Tabbas, ya kamata duk mu zama majagaba. Da wannan ya dame mu sosai, ba shakka za mu ji kunya idan addu'o'inmu na neman taimakon Jehovah don ba mu damar yin hidimar majagaba kamar ba a amsa ba.
Tun da Allah ba zai iya yin ƙarya ba, dole ne a sami wani abu ba daidai ba game da saƙonmu.
Zai yiwu idan muka ƙara kalmomin kaɗan kaɗan don nuna alamar 3 zamu iya warware wannan tarin addu'o'in da aka kasa. Ta yaya game da wannan:

3. Bukatata tilas ya yi daidai da nufinsa ko nufinsa a gare ni.

Ba yawanci muke tunanin wannan hanyar ba, ko? Muna tunanin duniya, ƙungiya, babban hoto da duk wannan. Cewa nufin Allah zai iya zama ƙasa da matakin kowane mutum yana iya zama alama, da kyau, mai girman kai ne. Duk da haka, Yesu ya ce ko da gashin kanmu an ƙidaya. Duk da haka, da akwai wani tushe na Nassi da ya sa yin wannan maganar?

(1 Corinthians 7: 7) Amma ina fata duk maza sun kasance kamar yadda ni kaina nake. Koyaya, kowane ɗayan nasa yana da nasa baiwar daga Allah, ɗaya ta wannan, wani kuma ta wannan hanyar.

(1 Corinthians 12: 4-12) Yanzu akwai nau'ikan kyaututtuka, amma akwai ruhu iri ɗaya; 5 Akwai ayyuka iri iri, amma Ubangiji ɗaya ne. 6 Akwai ayyuka iri iri, amma Allah ɗaya ne wanda yake aikatad da ayyukan dukkan mutane. 7 Amma bayyanar da ruhu ana baiwa kowane ɗayan manufa mai amfani. 8 Misali, ga wani an ba shi ta hanyar ruhin magana ta hikima, ga wani magana ta ilimi gwargwadon wannan ruhi, 9 zuwa wani bangaskiya ta wannan ruhi, zuwa wani kyautar warkarwa ta waccan ruhun, 10 zuwa wani aiki na ayyuka masu iko, zuwa wani na annabci, ga wani tsinkaye daga kalmomin wahayi, zuwa wani yare dabam, da kuma wani fassarar harsuna. 11 Amma waɗannan ayyukan duka ɗayan ruhu ɗaya suke yi, suna rarraba wa kowane ɗayan bi yadda ya nufa. 12 Kamar yadda jiki ɗaya ne, amma yana da yawancin jiki, gaɓoɓin gaɓoɓin kuwa duk da cewa suna da yawa, jiki ɗaya ne, haka kuma Almasihu.

(Afisawa 4: 11-13). . .Ya kuma ba wasu a matsayin manzanni, wasu a matsayin annabawa, wasu a matsayin masu bishara, wasu a matsayin makiyaya da malamai, 12 tare da duba gyara tsarkaka, domin aikin hidima, domin inganta jikin Almasihu, 13 har sai da muka kai ga zama ɗaya cikin imani da kuma cikakken sanan Sonan Allah, ga mutum cikakke, gwargwadon matsayin nasa na cikar Almasihu.

(Matta 7: 9-11) Tabbas, wanene a cikinku wanda ɗansa ya nemi gurasa-ba zai ba shi dutse ba? 10 Ko kuwa ya roƙe shi kifi, ya ba shi maciji? 11 Don haka, idan ku, alhalin ku miyagu ne, kun san yadda za ku ba 'ya'yanku kyawawan kyautai, balle Ubanku wanda ke cikin sama da zai ba kyawawan abubuwa ga waɗanda suke tambayarsa?

Daga wannan muke samun cewa dukkanmu muna da kyautai daga Allah. Duk da haka, ba duka muke da baiwa iri ɗaya ba. Jehovah yana amfani da mu duka a hanyoyi daban-daban, amma duk a manufa ɗaya: inganta ikilisiya. Wannan ba kungiya bace guda daya ba.
A cikin ayoyin da ke Matta da muka ambata ɗazu, Yesu yana amfani da dangantakar da ke tsakanin uba da yaransa don ya nuna yadda Jehobah yake amsa addu’o’inmu. Lokacin da nake fuskantar matsala fahimtar wani abu game da Jehovah ko dangantakarmu da shi, sau da yawa na ga kwatancin mahaifi ɗan adam da yake bi da ƙaunataccen yaro yana da amfani sosai.
Idan ni, a matsayin yaron, zan ji cewa ban isa ba; idan zan ji cewa Allah ba zai iya ƙaunata kamar yadda yake yi wa sauran 'ya'yansa ba, zan iya yin sha'awar yin wani abu don in sami ƙaunarsa. Ba tare da sanin yadda Jehobah ya ƙaunace ni ba sosai, zan iya tunani cewa hidimar majagaba ita ce mafita. Idan da ni majagaba ne, da a raina, aƙalla zan tabbatar da yardar Jehovah. Ganin sakamakon da wasu suka ce sun samu ta wurin addu’a, ni ma zan iya fara addu’a ba fasawa don hanyar yin hidimar majagaba. Akwai dalilai da yawa na yin majagaba. Wasu suna yin hakan don suna son hidimar ko kuma kawai don suna ƙaunar Jehobah. Wasu kuma suna yi ne saboda neman yardar dangi da abokai. A wannan yanayin, zanyi hakan ne saboda nayi imanin cewa Allah zai yarda da ni, kuma a ƙarshe zan ji daɗin kaina. Zan yi murna.
Wannan da gaske duk wani uba mai ƙauna yana so don ɗan su, don shi ko ita su yi farin ciki.
Jehobah, kamiltaccen uba, zai iya duba roƙona da hikimarsa marar iyaka kuma ya fahimci cewa a wajena, zan yi farin ciki idan na zama majagaba. Saboda iyakokin mutum, zan iya samun biyan buƙata na kowane sa'a ya zama da wahala sosai. Yin ƙoƙari don yin hakan na iya haifar da ni zuwa ƙididdige lokaci maimakon sanya lokacina ya ƙidaya. A ƙarshe, zan yi sanyin gwiwa kuma na ji daɗa ma kaina rauni, ko kuma watakila ma na ji kamar Allah ya saukar da ni.
Jehobah yana so na — yana son dukanmu — mu yi farin ciki. Zai iya gani a gare ni wata baiwa da za ta amfani wasu a cikin ikilisiya kuma ta kawo farin cikina. Ban da haka ma, Jehobah ba ya lissafin sa’o’i; yana karanta zukata. Hidimar majagaba wata hanya ce ta samun nasara, ɗayan da yawa. Ba karshen kanta bane.
Don haka Zai iya amsa addu'ata a cikin wayayyar ruhu mai tsarki wanda ke bishewa a hankali. Koyaya, zan iya gamsuwa a zuciyata cewa hidimar majagaba ita ce amsar, don haka na yi biris da ƙofofin da ya buɗe mini kuma na yi niyya zuwa gaba zuwa ga burina. Tabbas, Ina samun tarin karfafawa daga duk wanda ke kusa da ni, saboda “Ina yin abin da ya dace”. Koyaya, a ƙarshe, na gaza saboda gazawa da gazawa ta kaina kuma ƙarshe na ƙara lalacewa fiye da da.
Jehobah bai shirya mu don kasawa ba. Idan muka yi addu'a don wani abu da muke so dole ne mu kasance a shirye tukunna don amsar da ba za mu iya so ba, kamar yadda Yesu yake cikin gonar Getsamani. Mutane a Kiristendam suna bauta wa Allah yadda suke so. Bai kamata mu zama kamar wannan ba. Ya kamata mu bauta masa yadda yake so mu bauta masa.

(1 Bitrus 4:10). . .A gwargwadon yadda kowannensu ya karɓi kyauta, yi amfani da shi cikin yi wa junanmu hidima kamar yadda wakilai nagari na alherin Allah ya bayyana ta hanyoyi da yawa.

Yakamata muyi amfani da kyautar da yayi mana kuma ba ma nuna hassada wani ga kyautar da yake da ita.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    7
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x