[Daga ws12 / 16 p. 24 Fabrairu 20-26]

"Duk wanda ya kusaci Allah dole ne ya yi imani cewa shi mai gaskiya ne, kuma lalle ya zama mai sakamako ga masu nemansa." - He 11: 6

 

Wannan shine ɗayan waɗannan "jin daɗin" karatun da ke zuwa sau ɗaya a cikin ɗan lokaci, kuma babu wani laifi game da hakan. Duk muna bukatar ɗan ƙarfafawa daga lokaci zuwa lokaci.

Koyaya, akwai wasu 'yan abubuwan da ba a barin alamar kuma ana buƙatar magance su cikin bukatun gaskiya.

Binciken ya buɗe tare da sashi na farko mai taken "Jehobah Ya Yi Alkawarin Ya Saka Ga bayinsa".

A wata ma'anar dukkanmu bayin Allah ne, duk da haka akwai babbar gaskiya a nan wanda wataƙila za a rasa saboda maƙasudin wannan labarin. A zamanin jahiliyya, an ɗauki duk maza masu aminci bayin Allah. Koyaya, tare da zuwan Yesu da bayyanuwar 'ya'yan Allah cewa duk sun canza. (Ro 8:19) A cikin Ibraniyawa sura 11, marubucin ya mai da hankali ne ga waɗanda yawa kafin zamanin Kiristanci bayin na Allah, yin amfani da su a matsayin misalai kuma wakiltar su a matsayin “babban taron shaidu” don zaburar da Kiristoci su yi irin waɗannan ayyukan bangaskiya. Sannan a cikin Ibraniyawa 12: 4 ya ce:

“. . .A cikin gwagwarmaya da wannan zunubin, har yanzu baku tsaya tsayin daka ba har zubda jininka. 5 Kuma duk kun manta da gargaɗin da yake muku bayani kamar yadda 'ya'ya maza: “Myana, kada ka raina horo daga wurin Ubangiji, ko kada ka daina lokacin da aka barka ka; 6 Gama waɗanda Ubangiji yake ƙauna yakan yi musu horo, a gaskiya, yana azabta duk wanda ya karɓa kamar ɗa. ”(Heb 12: 4-6)

A bayyane yake daga wannan cewa Hasumiyar Tsaro bata da alamar. Tunda ana yiwa Krista jawabi, zai fi kyau su mai da hankali ga begensu kuma subtitle wannan kashin kamar haka: “Ubangiji Yayi Alkawarin Albarkar Yaransa”. Koyaya, ana buƙatar marubuci don tallafawa ilimin tauhidin JW game da ainihin abin da Littafi Mai Tsarki ke koyarwa, don haka mai da hankali kan gadon yara na iya sa waɗanda aka gaya musu cewa kawai za su iya son yin abota da tambayar abubuwa. Koyaya, wannan matsayi yana haifar da matsaloli gaba gaba. Misali, a sakin layi na 5 marubucin ya ɗauko daga Matta 19:29. A karshen waccan ayar, ta nuna cewa albarkar Jehovah ta hada da 'gadon rai madawwami'. 'Ya'ya maza ne suke gado, ba bayi ba. - Ro 8:17.

Hakanan, a sakin layi na 7 marubuci dole ne ya ɓata wasu nassosi. Misali:

Bayan wadanda za su sami lada a sama, begen rai madawwami a aljanna a duniya hakika dalili ne na “yi farin ciki kuma mu yi farin ciki.” (Zab. 37: 11; Luka 18: 30) na iya zama “anga mai amfani ga rai, tabbatacce da tabbatacce.” (Ib. 6: 17-20) - par. 7

Zabura 37:11 tana maganar waɗanda zasu mallaki duniya. Matta 5: 5 — aya ce da JW.org ma ta yarda ta shafi shafaffu ne — tana ɗauke da tunani iri ɗaya sa’ad da Yesu ya ce: “Masu-albarka ne masu-tawali’u; gaji duniya. ” Kuma, yara suna gado, saboda haka waɗannan ayoyin suna aiki ne akan 'ya'yan Allah, waɗanda a matsayin sarakuna tare da Kristi zasu gaji duniya. Za ku lura cewa marubucin ya ɗauki 'yanci na amfani da magana daga mahallin daga Matta 5:12, wanda aka yi shi a fili don' ya'yan Allah kuma ya yi amfani da shi ga begen duniya. Abubuwa suna rikicewa yayin da muke magana akan begen samaniya da begen duniya ƙarƙashin tauhidin JW saboda ya zama duk game da wuri. Wannan kamar cocin Katolika ne wanda ke koyar da cewa kowa yana da ruhu mara mutuwa - saboda haka kowa ya riga ya sami rai madawwami - kuma lokacin da kowannensu ya mutu, ko dai ya je sama ko kuma jahannama. Don haka duk game da wuri ne. Tiyolojin Shaida kuma duk game da wuri ne, tare da banbancin cewa ba rai madawwami ake bayarwa ba.

A zahiri, Baibul bai fayyace haka ba. Akwai wani dalili da za a gaskata cewa “sammai” a game da “mulkin sama” ba yana nufin, ba wani wuri ba amma ga wani matsayi, musamman ma rawar da gwamnatin sama take da shi. Akwai dalili da za a gaskata cewa 'ya'yan Allah a matsayin sarakuna da firistoci za su yi mulki kuma su yi hidima a duniya. Wannan batun ne na wani lokaci, amma ya zama ko da yaya ne, lokacin da Shaidu ke magana game da begen duniya, suna da takamammen bege a zuciya tare da fannoni da yawa da ke haɗe da imani. Zamu iya cewa cikin aminci babu irin wannan fata, wanda shine dalilin da yasa bamu taɓa samun nassoshin tallafi da aka bayar a cikin ɗab'in don tallafawa ba. Madadin haka, ana sa ran mai karatu kawai ya gaskata akwai shi, don haka ya ba marubucin damar yin abubuwa kamar ɓatar da Matta 5:12 kuma ya ce “begen rai madawwami a cikin aljanna a duniya dalili ne na‘ murna da farin ciki ƙwarai ’.

Sakin layi na 15 ya ci gaba da tabbacin da ba a tabbatar da shi ba.

Ba zaku iya ba, amma, ba a gajarta ku ba Allah ya saka muku da wata sa'a. Miliyoyin “tumakin” Yesu suna ɗokin jira ladar rai na har abada a aljanna a duniya. A can “za su yi farin ciki da yalwar salama.” -Yawhan 10:16; Zab. 37:11. - par. 15

Mahallin Yahaya 10:16 yana goyon bayan ra'ayin cewa Yesu yana magana ne game da 'Yan Al'ummai waɗanda har yanzu ba su shiga garkensa ba. Babu wani abu da zai goyi bayan ra'ayin da yake yi na gano wata kungiya wacce fitowarta a fagen duniya za ta jinkirta wasu karni 19. Maimakon mu ɗauki kanmu a matsayin 'ya'yan Allah, Hukumar da ke Kula da Ayyukan za ta sa mu ɗauki kanmu bayin Allah kawai, ko kuma mafi kyau, abokansa.

Gaba kuma mun karanta:

Ko a cikin wannan ƙarshen zamanin ƙarshe na mugun zamanin Shaiɗan, Jehobah yana yi wa mutanensa albarka. Ya tabbata cewa masu bauta ta gaskiya suna yalwata a cikin yankinsu na ruhaniya, wanda ba a taɓa gani da yawan ruhaniyarsa ba. - par 17

Wannan ɗayan jimlolin jimlan jin daɗi ne waɗanda ake fitarwa kowane lokaci lokaci kaɗan don sa Shaidu su ji cewa su na musamman ne. Wannan shine abin da Bulus ya gargaɗi Timothawus game da lokacin da ya ce:

"Gama za a yi wani lokaci da ba za su jure wa koyarwar kirki ba, amma bisa ga muradinsu, za su kewaye kansu da malamai don a mai da kunnuwansu." (2Ti 4: 3)

Na sami lokaci in nemi abokaina na JW su tabbatar da koyarwar ta 1914, zargin da aka yi na nada 1919 na Hukumar Mulki a matsayin amintaccen bawan, koyarwar tsararraki, kuma mafi yawa, koyaswar waɗansu tumaki. Kusan dukkansu sun gaza ko da yin yunƙurin, ta hanyar yin amfani da uzuri ko kiran suna don kaucewa kare imaninsu. Wannan rashin iya tallafawa ko waɗancan koyaswa ta asali daga Nassi baya magana game da “wadatar ruhaniya wanda ba a taɓa gani ba”.

Labarin ya rufe da bayanan rashin gaskiya wanda, kamar yadda yake ƙara faruwa, ya mai da hankali ga wanda Ubangiji ya keɓe.

“Saboda haka, bari yanzu mu ci gaba da ƙarfafa bangaskiyarmu kuma mu yi aiki da zuciya ɗaya kamar Jehobah. Za mu iya yin wannan, da sanin cewa daga wurin Ubangiji ne za mu sami ladan da yakamata. — Karanta Kolosiyawa 3: 23, 24. ” - par. 20

Masu sauraro za su karanta Kolosiyawa 3:23, 24. Ga fassarar da kalmar yare ta asali da aka saka a cikin madafan madauwama don tsabta:

Duk abin da kuke yi, ku yi shi da zuciya ɗaya kamar na Ubangiji [ho kurios - Ubangiji ne, ba don mutane ba, gama kun san cewa daga wurin Ubangiji ne [ho kurios - Ubangiji] zaka karbi gado a matsayin sakamako. Bawa ga Jagora [ho kurios - Ubangiji], Kristi. ”

Menene ƙaramin ma'anar ma'anar wannan. Idan da Paul ya fi dacewa da barin bayyananniyar magana game da Kristi, da masu fassarar NWT za su iya fassara kurios Kullum kamar yadda Jehovah yake a ko'ina a maimakon “Ubangiji” sau biyu, kuma “maigida” a wannan ƙarshen na ƙarshe. Wannan zai iya kawar da rashin fahimtar mahallin a cikin fassarar su. A gefe guda kuma, idan muka cire son zuciya na shigar da “Jehovah” kwata-kwata tunda ba a samu a wani rubutun NT ba - za mu sami hoton da Bulus ya yi niyyar sadarwa:

"23Duk abin da kuke yi, ku yi aiki da zuciya ɗaya, kamar na Ubangiji ne ba na mutane ba. 24Sanin cewa daga wurin Ubangiji zaku sami gado kamar ladan ku. Kuna bauta wa Ubangiji Almasihu. ”- Col 3: 23, 24 ESV

Koyaya, wannan fassarar ba zata yi ba. Shaidun Jehovah suna da alamun da za su damu da su. Dole ne su kiyaye keɓe kansu daga duk sauran addinan Kirista da aka tsara, saboda haka suna ɓata sunan “Jehovah” kuma suna rage matsayin Yesu. Abun takaici, yayin da suke kokarin bambance-bambance, haka zasu zama daya.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    24
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x