Gabatarwa zuwa Ezekiel (bidiyo)

Bidiyon da ba a tsaida shi ba sai don bayar da ranar ba daidai ba ta 617 K.Z. don gudun hijira na Yekoniya.[1]

Nemi Farin Ciki Wa'azin Bishara (+ bidiyo)

Sakin layi na 1 ya tambaya Shin ya taɓa wahalar da ku yin wa'azin? Da yawa daga cikin mu za su amsa amsar wannan tambayar. Me ya sa? ” Wannan is tambaya mai kyau. Rashin jin daɗi ne ko ƙiyayya ko tsoron magana da baƙi ne ya dakatar da ku? Ko kuwa dai maimakon hakan ya kasance yana fama da illar rashin ilimi, wanda ke haifar da mummunan matsalar kudi? Ko kuwa saboda jin kunyar kasancewa cikin kungiyar da ta ki yadda ta isa ta magance mummunar matsalar mummunar matsalar masu lalata da yara da kuma yin canjin manufofin da ake matukar bukata? Ko kuwa don lamirinka ba zai sake ba ka damar yin wa'azin koyaswar da ka sani ba a koyar da ita cikin Kalmar Allah Baibul?

Shin ba za ku iya sake yin wa'azi a matsayin 'saƙon bege'cewa, duk da cewa ya kamata mu bi Kiristi, amma ba za mu iya zama' yan uwansa ba, domin ba za mu iya zama 'ya'yan Allah ba, kuma Jehobah Allah ba zai iya zama ubanmu ba, amma aboki ne da ba a iya gani?

Gaskiya ne cewa labarin kirki na ainihi yana amfanar da mu ta jiki da ta ruhaniya idan muka yi amfani da shi da kyau, amma yana haifar da kisan aure da ba dole ba, alal misali, kawai saboda abokin aure ya yanke shawarar cewa suna son barin ƙungiyar, yana kawo lahani, ba fa'idodi ba.

Sakin layi na 4 ya koma ga tsoho 'zaɓi wani littafi, asirce shi, da fatan fatan ba hanyar-sanarwa ba'. Ibraniyawa 6: 10 ana amfani dashi don tallafawa aikin shaida. Littafi Mai-Tsakin NWT ya fassara da kuma ɓoye ma'anar gaskiyar wannan nassi a matsayin 'yi wa tsarkaka hidima kuma ci gaba da hidimtawa' kuma ya shafi hidimar wa’azi. The Kingdom Interlinear duk da haka fassara Helenanci mafi daidai "Tunatar da tsarkaka da bauta musu”. Nassi a cikin mahallin yana magana ne game da bautar da taimakon tsarkaka [zaɓaɓɓu] maimakon yin wa’azi ga waɗanda suke a waje ɗaya.

An yi amfani da Ishaya 43: 10,11 don tallafa wa aikin wa’azi. Koyaya yayin karanta mahallin ya bayyana a sarari cewa shaidu (Isra'ilawa) zasu kasance shaidu masu wuyar ganewa ga ayyukan Jehobah Allah. Maimakon a yaba masa ko kuma a ambace shi a matsayin shaidunsa na musamman, hakika akasin haka lamarin yake. Ofasar Isra'ila ta ci gaba da yin zunubi duk da gargaɗi da yawa kuma saboda haka Jehovah ya zubo kuma zai zubo fushinsa a kansu. Ya gargaɗe su cewa zai fanshe su zai ba da Misira ga waɗanda suka kama su (kamar yadda ya yi wa ɗan Cyrus, Cambyses II), don haka ba za su iya neman Masar don ceton su ba. Ya kamata su shaida ayyukan iko na Jehovah wajen fanshe su da kuma cece su daga Babila, ba har ma da ikon duniya a lokacin. Maimakon haka, ya zaɓe su a matsayin bawa (a ƙarƙashin yarjejeniyar Musa), ba shaidu don fita da shela ba.

Bidiyo: Maimaita farin ciki ta hanyar Nazari da Yin zuzzurfan tunani

Bidiyon yayi daidai da abun cikin labarin ta hanyoyi da yawa. Ya ba da labarin ƙagaggen labarin wata 'yar'uwa majagaba na kullum. Ta tsinci kanta cikin rashin farin ciki, amma ba don tana aikata wani mummunan abu ba. Tana son ikilisiya da kuma Jehobah amma ba ta taɓa motsawa ba. Ta ji wani abu ya ɓace, saboda haka shakuwarta ta ragu kuma hallarta na halartar taro ya sha wahala.

Dukkan wannan abu ne tabbatacce, amma sai ya zo da rashin yiwuwar ficewa daga gaskiya. Dattawa biyu masu ƙauna sun lura kuma sun ziyarce ta don su ba ta ƙarfafa [don ci gaba da bukatar sa'ar?]. Sunyi tambaya game da al'amuranta na ruhaniya [na karanta wallafe-wallafe da kuma bayan an karanta shi a bible), kuma sun yi magana game da misalin Maryamu mahaifiyar Yesu wacce ta mai da hankali sosai ga abin da mala'iku suka gaya mata kuma sun yi bimbini a kanta. 'Yar'uwar ta yi karatu amma ba ta narke ba, don haka suka taimaka mata ta kula da jadawalinta [wanda yakamata a yi kafin a naɗa ta a matsayin majagaba]. A ƙarshe sun ƙarfafa ta (da ta dace) ta yi karatun yau da kullun cikin Bible da yin bimbini a kai.

Shaidu da yawa waɗanda suka ziyarci wannan rukunin yanar gizon sun gano cewa suna buƙatar yin nazarin Littafi Mai Tsarki mai ma'ana da kuma addu'o'i don jimre da ƙwarin gwiwa da suke ji na wa’azi da halartar taro, a wannan yanayin ba saboda karancin karatu ba, amma saboda karatu Maganar Allah ta buɗe idanunsu ga tsinkayar batattu da koyarwar da ƙungiyar ta yi.

Yawancin majagaba (da masu shela har ma) sun sha wahala a waɗannan yankuna saboda dalilai da yawa. Wadannan sun hada da kokarin rayuwa kan karancin albashi ta hanyar karancin ayyukan yi sakamakon karancin ilimi, cancanta da kuma kwarewa. Hakanan, gwagwarmaya don isa ga aikin mutum-mutumin da aka sanya awanni na wata-wata, wani lokacin don kudos da ake kira 'majagaba na yau da kullun'. A sakamakon haka sun yi watsi da yanayin ruhaniyarsu na sirri kuma sun daina samun lokaci don taimakawa 'yan uwansu maza da mata, kuma a wasu lokuta ma ba su taimaki iyayensu ba.

Abin sha'awa ne a lura da cewa nassi ga ɗayan nassosi da suka dace don wannan yanayin gama gari an tsallake: Romawa 2: 21 wanda ke tambayar tambaya "Kai ne kake koya wa wani, ba koya wa kanka ba?" A wasu kalmomin dole ne mu ciyar da kanmu da ruhaniya akai-akai, kafin yunƙurin taimaka wa wasu. Hakanan muna buƙatar gamsar da mu ta hanyar binciken kanmu na Littattafai don mu iya faɗar gaskiya daga kalmar Allah koyaushe.

Bugu da ƙari Yesu ya la'anci aikin da aka sani da suna 'corban' wanda aka ambata a cikin Matta 15: 5 “Duk wanda ya ce wa mahaifinsa ko mahaifiyarsa: “Duk abin da nake da shi na iya amfanar ku, kyauta ce ga Allah.” 6 baya bukatar girmama mahaifinsa ko kadan. ' Don haka kun wofintar da maganar Allah ta al'ada saboda al'adunku. "

"Malaman Attaura da Farisiyawa sun koyar da cewa kuɗi, dukiya, ko duk wani abu da mutum ya keɓe a matsayin kyauta ga Allah na cikin haikalin. Dangane da wannan al'ada, ɗa zai iya kiyaye kyautar da aka keɓe kuma ya yi amfani da shi don bukatunsa, yana iƙirarin cewa an keɓe shi don haikalin. Tabbas wasu sun sauke nauyin kula da iyayensu ta hanyar sadaukar da kadarorin su ta wannan hanyar. ”[2]

Babu wata shawara da za ta guji aiwatar da ayyukanta na zamani wanda yawancin majagaba suke tsammanin 'yan uwan ​​da ba sa yin majagaba da sauran shaidu su kula da iyayensu tsofaffi, saboda suna bakin aiki'yin mafi mahimmancin aiki '. Hakanan babu wata shawara ga tsofaffi iyaye don tabbatar da cewa maimakon barin duk abin duniya don ƙungiyar su fara kula da kowane zuriya.

Haka ne, abin baƙin ciki shine babban dalilin wannan bidiyon shine ya ƙarfafa mutane su ci gaba da hidimar majagaba yayin da ba a kula da sauran mahimman ayyukan Kiristocin ba. James 1: 27 ya ba da madaidaici daban-daban daga bidiyo akan abin da yake da muhimmanci a matsayin Kirista yayin da ya rubuta hakan “Surar da take mai tsabta… a wajan Allahnmu kuma Ubanmu ita ce: kula da marayu da zawarawa a cikin ƙuncinsu, da tsare kanku ba tare da tabo daga duniya ba” ta hanyar haɓaka halaye na Kristi.

Dokokin Mulkin Allah (kr baban 14 para 1-7)

Abun cikin sakin layi na 1 ya saba wa jumlar bude sakin layi na 2. Yaya haka? Sakin layi na 2 ya buɗe tare da:Bayan an kafa Mulkin a 1914”. Duk da haka wannan magana ta rikice tare da John 18: 36, wanda aka nakalto a sakin layi na 1. Yesu ya ce: “Masarauta ta ba ta wannan duniyar bane”. Yayi magana a halin yanzu, yana nuna cewa dole masarautarsa ​​ta wanzu. Wannan ita ce amsarsa ga tambayar Pontius Bilatus: Shin kuna 'Sarkin Yahudawa "? Saboda haka, Yesu ya amsa ya nuna cewa ya riga yana da mulkin nasa, saboda haka ba zai zama Sarkin Yahudawa ba, a gaban kishi da Pontius Bilatus da Roma. Ya tabbatar da wannan da fadin Da mulkina ya kasance na wannan duniyar, da barorina za su yi yaƙi kada a bāshe ni ga Yahudawa. Amma ga shi, mulkina ba daga wannan tushen yake ba. ” Bilatus ba shi da abin tsoro, mulkin Yesu ba daga goyon bayan mutane bane.

Koyaya ya kamata mu lura cewa yayin da aka kafa mulkin a wannan lokacin, zai bayyana cewa Yesu bai zama sarki ba a wannan lokacin, bisa ga misalin da ya bayar a cikin Luka 19: 12-27, da Luka 1: 33.

Sakin layi na 2 ya yi da'awar da ba za a iya tabbatarwa ba “Haɗin kanmu ya ba da tabbaci tabbaci cewa Mulkin Allah yana sarauta”. Haɗin kai ko kuma aƙalla fahimtar haɗin kai na iya zuwa ta kowane fanni, kuma ba wai kawai kiyaye Shaidun Jehovah ba ne. A cikin Nazi Jamus alal misali akwai alamun haɗin kai, saboda zaluncin kama-karya, da matsi na takwarorina. Akwai kungiyoyi da yawa, siyasa, zamantakewa da sauransu wadanda suke da hadin kai a raga da tunani saboda wannan shine dalilin da yasa suke haduwa tare suke haduwa. Wannan ba ya tabbatar da cewa burinsu ya zama daidai, ko don amfanin jama'a. Abin da haɗin kai yake iya nunawa shine cewa akwai babban iko na tsakiya.

Sakin layi na 3-5 suna tattauna canje-canje a fahimta game da kasancewa ba na duniya ba game da rikice-rikice na makamai. Sai bayan shekara ɗaya bayan fara Yaƙin Duniya na ɗaya a watan Satumba na shekara ta 1915 ne aka ba da wasu ja-gora ga earlyaliban Littafi Mai Tsarki na farko. Dole ne mu yi tambaya, idan waɗannan Studentsaliban Littafi Mai Tsarki na farko zaɓaɓɓu ne na Allah, me ya sa ba su san yadda za su guji yaƙi ba da daɗewa ba? Groupsungiyoyin addinai masu zuwa duk suna da lumana ko kuma irin wannan ra'ayi na yaƙe-yaƙe: Amish / Mennonites daga ƙarshen 1500's, Quakers daga ƙarshen 1600's, da Christadelphians da Seventh Day Adventists daga 1860's. Kamar yadda wasu ra'ayoyi kamar su 1914 suka samo asali ne daga Seventh Day Adventists, me yasa wannan fahimta ba a ɗauka ba?

Sakin layi na 6 ya yi magana game da kwarewar Brotheran’uwa Herbert Senior wanda ya bi shawarar Xungiyar Hasumiyar Tsaro ta Satumba 1, Hasumiyar Tsaro ta 1915. Akwai wasu ɗaliban Littafi Mai Tsarki huɗu tare da shi. Me yasa ba'a ambace su ba?[3] Ana iya samun ƙarin bayani game da Richmond 16 a nan.[4] Wadannan wadanda suka ki yarda da aikin sun hada da Methodist, wani Congregationalist, Quaker, Cocin Ingila (Lay Reader), da kuma gurguzu.

Sakin layi na 7 ya nuna cewa ya ɗauki har zuwa farkon Yaƙin Duniya na II don bayar da bayyananniyar jagora game da tsaka tsaki. Yana da'awar wannan abinci ne na ruhaniya a daidai lokacin da ya dace. Shin? Ko kuwa an wuce shekaru 60 ne? Tabbas, ɗaruruwan shekaru baya ga sauran addinan Kirista.

__________________________

[1] Duba labaran da suka gabata akan wannan rukunin suna tattauna batutuwan da suka shafi 607 BC kamar faduwar Urushalima.

[2] Bayanan Nazarin: Matta 15: 5 NWT Littafin Bayanin Matta.

[3] Clarence Hall, Charles Rowland Jackson (daga baya ya bar IBSA, amma ya kasance ɗalibin Littafi Mai-Tsarki), da wasu 2

[4] http://www.english-heritage.org.uk/visit/places/richmond-castle/richmond-graffiti/c-o-stories/

 

Tadua

Labarai daga Tadua.
    10
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x