Farawa a sakin layi na 6 na wannan makon Hasumiyar Tsaro Binciken labarin zamu iya ganin misalai na haske da ya shiga cikin koyarwarmu ta ƙarshen. (w12 06 / 15 p. 14-18)
Misali, “Mulkin Biritaniya da Amurka ya yi yaƙi da waɗannan tsarkakan. (R. Yoh. 13: 3, 7) ”Idan ka karanta waɗannan ayoyi biyu na Ru’ya ta Yohanna sura 13, wataƙila za ka gaskata cewa Mulkin Biritaniya da Amurka ya ba da ƙarfi don yaƙi da tsarkaka. Koyaya, idan kunyi la'akari da mahallin, duk nassoshin da ke shiga tsakani, ya zama a fili yake cewa ba da theayen Dabba duka, ba ƙaho ɗaya ba. Dabbar Daji tana wakiltar dukan ƙungiyar siyasa ta Shaidan, ba Mulkin Biritaniya da Amurka ba. (re babi na 39 p. 286, sakin layi na 24)
A ci gaba a sakin layi na 6, muna da, “A lokacin Yaƙin Duniya na ɗaya, ya zalunci mutanen Allah, ya hana wasu littattafansu, kuma ya jefa wakilan rukunin bawan nan mai aminci a kurkuku.” Duk da yake wannan gaskiya ne, amma yana ba da ra'ayi cewa duk wannan ya faru ne tsawon lokacin da aka yi yakin duniya. Wannan yana da mahimmanci saboda yana tallafawa maganganun da aka ci gaba a cikin wannan sakin layi. Koyaya, gaskiyar ita ce kusan babu wata fitina har zuwa ƙarshen 1917. Watau, a cikin shekaru ukun farko na yaƙin, ba a yi wata tsananta ba. Tabbacin wannan ya fito ne daga wata majiya wacce ba za a iya fitar da ita ba, Alkali Rutherford. A cikin Maris 1, 1925 Hasumiyar Tsaro labarin “Haihuwar Nationasar” ya ce: “19… Abin lura a nan cewa daga 1874 har zuwa 1918 akwai kadan, idan akwai, zalunci na na Sihiyona. wannan yana farawa daga shekarar Yahudawa ta 1918, har zuwa karshenta na 1917 zamaninmu, babban wahalar ya tabbata ga shafaffu, Sihiyona. ”
Zaluncin da labarin bincikenmu yake magana zai kasance daga Disamba, 1914 har zuwa Yuni, 1918 don fassarar da aka ambata a baya a wannan sakin layi ya zama gaskiya. Bai yi ba, amma mun rufe wannan gaskiyar ta wannan bayanin mara ma'ana cewa duk ya faru a lokacin Yakin Duniya na 1
A gaba muna da wannan bayanin: "Kai na bakwai na dabbar ya kashe aikin wa'azin na ɗan lokaci." Wannan zai zama kamar bai dace da wannan bayanin ba Sanarwa littafi:
"Duk da haka, bisa ga bayanan da aka samu, yawan Studentsaliban Littafi Mai-Tsarki sun bayar da rahoton cewa suna da wasu ragi wajen wa'azin bishara ga wasu yayin 1918 ya ragu da kashi 20 a duk duniya idan aka kwatanta da rahoton na 1914. "(Jv babi na 22 p. 424)
Raba kashi 20 cikin ɗari ba alama kamar an kashe aikin. Bayan haka, akwai yakin duniya a kan. Hakan ya biyo bayan cewa yanayi zai yi wuya ga masu wa'azin da kuma jama'a. Kudi sun matse. Cinikin littattafai ya ragu. Jama'a ba su da karɓa sosai saboda yaƙin. Ba mu da aikin yin ƙofa-ƙofa a lokacin, amma Colporteurs inda ainihin jigon aikin wa'azi a faɗin duniya, ko da yake lakafta shi a duk duniya yana da karimci. Sun tallafawa kansu daga sayar da littattafai. Zai biyo baya ne cewa ragin zai faru a lokacin yaƙi. Amma da'awar aikin "kamar yadda aka kashe" da alama yana wucewa da gaskiya. Ina shaidar take? Amma duk da haka ya kamata mu yi imani cewa an kashe shi idan za mu yi amfani da annabcin Shaidun biyu a wannan lokacin kamar yadda muke da'awa ta gaba lokacin da muka faɗi cewa "Ubangiji ya hango wannan abin mamakin kuma ya bayyana shi ga John", yana mai magana da Rev 11: 3, 7-11. Mun rufe Shaidun nan biyu suna annabci sosai a cikin wannan rukunin yanar gizon, don haka ba za mu ci gaba da shi a nan ba. (Duba Shaidu Guda Biyun - Furuci ne na 11 na nuni zuwa Fari na Ci gaba) Ya isa a faɗi cewa muna buƙatar gaskanta cewa fitinar ta fara ne a ƙarshen 1914, ba 1917 ba, kuma ya kamata mu gaskanta aikin wa'azi kusan ya tsaya, ba a rage da kashi 20 cikin ɗari kawai idan za mu yi amfani da wannan annabcin a kan hakan lokacin lokaci.
Yanzu zamu kai ga jigon labarin. Sakin layi na 9 zuwa 11 suna gabatar da sabon fahimtarmu game da ƙafafun ƙarfe da yumɓu. Ana buɗewa da, “Tun da daɗewa bayin Jehobah suna neman su fahimci ma'anar ƙafafun sifar.” Idan kuna karanta littattafanmu a karo na farko zaku sami ra'ayi mai ma'ana daga waɗannan kalmomin cewa mun riga mun isa wannan sabon bayyanuwar gaskiya.
Gafara dai, amma dai har zuwa 1959 mun nemi kuma samu fahimta. (Duba w59 5/15 shafi na 313 sakin layi na 36) An gudanar da wannan ra'ayin ne a ƙarshen buga littafin Daniel a shekara ta 2006, kuma an canja shi ne kawai a taron taron gunduma na shekarar da ta gabata. Don haka mun dauki matsayi kan wannan annabcin tsawon shekaru 50, amma labarin nazarin ya sa ya zama kamar mun ɗan sami fahimtar wani ɓoye ɓoye ne na alamomin annabci. Don rikodin, ga fahimtarmu ta baya.
DC 4 pp. 59-60 pars. 27-29 Tashi da Fadowa da Hoton Mai Girma
Yatsun nan goma na hoton suna wakiltar duk waɗannan ikon mallaka da gwamnatoci, domin a cikin Littafi Mai-Tsarki lambar goma a wasu lokuta tana nuna kammala duniya. — Kwatanta Fitowa 34: 28; Matiyu 25: 1; Ru'ya ta Yohanna 2: 10.
28 Yanzu da muke cikin “lokaci na ƙarshe,” mun kai ga ƙafafun hoton. Wasu gwamnatocin hoton hoton da yatsun baƙin ƙarfe da aka haɗe da yumbu suna kama da baƙin ƙarfe — masu ikon mallaka ko azzalumi. Wasu kuma kamar yumbu ne. Ta wace hanya? Daniyel ya danganta yumɓu da 'zuriyar' yan Adam. wadanda suke son maganarsu a cikin gwamnatocin da ke mulkar su. (Ayuba 2: 43) Amma babu wani haɗin kai na mulkin marubuta da mutane gama gari - ba za a iya haɗa haɗin baƙin ƙarfe da yumɓu ba. A lokacin da aka rushe hoton, hakika za a raba duniya da siyasa!
29 Shin yanayin ƙafafu da yatsun kafa zai raba hoton gabaɗaya? Me zai faru da hoton?
Na ga abin ban sha'awa ne cewa ba a ambaci wannan labarin ba ga duk fahimtar da ta gabata game da wannan nassi na Nassi. Kamar dai wannan abin da ya gabata bai taɓa faruwa ba. A baya za mu gabatar da sabon fahimta tare da kalmomi kamar, "wasu sun yi tunani" ko "a baya an yi tunani" ko "a baya a cikin wannan littafin". Babu wanda ya ɗauki alhakin kuskuren baya, amma aƙalla mun yarda cewa akwai ɗaya. Ba kuma, ga alama. Wataƙila wannan yana da alaƙa da sabon matsayinmu game da wahayi daga Hukumar da ke Kula da Ayyukanmu. Tunda yanzu zamu yarda da irin wannan “sabuwar gaskiyar” ba tare da wata shakka ba, hakan ba zai haifar da da mai ido ba ga duk kuskuren da ya gabata.
Akwai karamin abu mai kyau wanda ya cancanci ambata, duk da haka. Yana da ban sha'awa cewa wannan sabon fahimtar yana motsa mu ɗan ɗan nisa daga sha'awar da muke da ita ta adadi, aƙalla game da wannan annabcin Daniyel. Yanzu idan har za mu iya mika shi ga sauran rubuce-rubucen wannan annabin, za mu iya kawai cire jingina da ke ɗaure mu zuwa 1914.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    1
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x