Na ɗan yi wahayi kaɗan daga yau Hasumiyar Tsaro nazari. Wannan batun ya kasance cikakke ne game da binciken kansa, amma ya buɗe mini sabon salon tattaunawa wanda ban taɓa yin la'akari da shi ba. Ya fara da jumlar farko ta sakin layi na 4:
“Nufin Jehobah ne zuriyar Adamu da Hauwa'u su cika duniya.” (W12 9/15 shafi na 18
Lokaci zuwa lokaci a hidimar fage an kirawo mu mu bayyana abin da ya sa Allah ya yale wahala. Sau da yawa a cikin waɗannan halayen, na yi amfani da lafazin tattaunawa kamar haka: “Jehobah Allah zai iya halaka Adamu da Hauwa'u a wuri kuma ya fara sabo ta hanyar ƙirƙirar sababbin mutane kamiltattu. Koyaya, wannan ba zai iya amsa ƙalubalen da Shaiɗan ya ɗaga ba. ”
Lokacin da na karanta sakin layi na 4 na karatun wannan makon, kwatsam sai na fahimci cewa abin da nake faɗa duk wannan lokacin ba gaskiya bane. Jehovah ba zai iya halakar da ma'aurata na farko ba har sai sun fara haifan yara. Nufinsa ba wai kawai don ya cika duniya da kamiltattun mutane ba ne, amma domin ya cika ta da kamiltattun mutane waɗanda su ma zuriyar ma'aurata na farko ne.
 "...don haka maganata da za ta fita daga bakina za ta zama. Ba zai dawo wurina ba tare da sakamako ba… ”(Isha. 55:11)
Shaiɗan, Iblis mai dabara ne cewa, ya jira Jehobah ya yi furcinsa a Ge. 1:28 kafin jaraba Hauwa'u. Wataƙila ya yi tunani cewa idan kawai ya yi nasara da Adamu da Hauwa'u, zai iya hana Allah, ya ata nufinsa. Bayan haka, wasu dabarar da aka lalata sun sa sun yi tunanin sanya shi kan gaba a nasarar wannan shirin. Ko yaya lamarin yake, ya bayyana cewa nufin Jehobah da ba zai iya jurewa ba kamar yadda ya shafi Adamu da Hauwa'u ba za su taɓa barin sa ya bar su kafin su fara haihuwar ba; in ba haka ba, kalmominsa ba su cika ba - ba zai yiwu ba.
Shaidan bai iya hango yadda Jehovah zai magance wannan matsalar ba. Ko shekaru dubbai daga baya cikakkun Mala'ikun Jehovah suna ƙoƙari su daidaita shi. (1 Bitrus 1:12) Tabbas, idan aka ba shi ilimin sanin Allah zai iya kawai gaskanta cewa Jehovah Allah zai sami hanya. Koyaya, wannan zai zama aiki na imani, kuma a wancan lokacin a lokaci, bangaskiya wani abu ne ya rasa.
Koyaya, samun wannan fahimtar ya ba ni damar ƙarshe in huta wani abu. Na daɗe ina mamakin abin da ya sa Jehobah Allah ya kawo ambaliya. Littafi Mai-Tsarki yayi bayanin cewa an yi hakan ne saboda muguntar mutum a lokacin. Gaskiya sun isa, amma mutane sun yi zalunci cikin tarihin ɗan adam kuma sun aikata kisan-kiyashi da yawa. Jehobah bai buge su ba duk lokacin da suka fita. A gaskiya ma, ya yi hakan ne sau uku kawai: 1) ambaliyar zamanin Nuhu; 2) Saduma da Gwamrata; 3) kawar da Kan'aniyawa.
Koyaya, ruwan tsufana na zamanin Nuhu ya fita dabam da sauran biyun domin shi halakar ne a duniya. Yin lissafi, da alama wataƙila bayan shekaru 1,600 na rayuwar mutum-tare da mata masu haihuwa da suka rayu ƙarnuka da yawa — duniya ta cika da miliyoyi, ko kuma wataƙila, biliyoyin mutane. Akwai zane-zanen kogo a Arewacin Amurka waɗanda suka yi kama da ambaliyar. Tabbas, da gaske ba za mu iya faɗi tabbatacce ba saboda ambaliyar duniya za ta shafe duk wata shaidar wayewa da ta gabace ta. Ko yaya lamarin yake, mutum ya tambaya me ya kawo hallaka a duniya gabaki ɗaya kafin Armageddon? Shin ba abin da Armageddon yake ba ne? Me yasa sau biyu? Me aka cim ma?
Mutum na iya yin da'awar cewa Jehovah yana ɗora dutsen a cikin ni'imarsa ta hanyar kawar da duk mabiyan shaidan kuma ya bar amintattun takwas kawai nasa don farawa. Tabbas mun san hakan ba zai zama gaskiya ba saboda Jehovah Allah ne mai adalci, kuma baya buƙatar 'wuce gona da iri'. Har zuwa yanzu, Na kasance iya bayyana shi ta hanyar amfani da layin tattaunawa na kotu. Duk da yake dole alkalin ba ya nuna son kai, har yanzu akwai dokokin aiki a cikin kotun da zai iya aiwatarwa ba tare da yin watsi da nuna wariyar ba. Idan mai gabatar da kara ko wanda ake kara ya aikata ba daidai ba da hargitsi da yanayin adon kotun, to za a hukunta shi, a hana shi, har ma a kore shi. Mugayen halayen mutanen zamanin Nuhu, ana iya tunani, suna haifar da rikice-rikice ga shari'ar da ta shafe shekaru dubu tana shari'ar mu.
Koyaya, yanzu na ga cewa akwai wani dalilin. Juya duk wata ƙalubale da shaidan ya iya tashi game da cancanta na sarautar Jehobah, ya zama dole tilas maganar Ubangiji ta cika. Ba zai bar komai ya ci gaba da nufinsa ba har ya cika. A lokacin ruwan tufana, mutane takwas ne kawai da suka kasance masu aminci ga Allah daga duniyar miliyoyin, wataƙila. Nufin Jehobah game da duniya tare da zuriyar Adamu da Hauwa'u na cikin haɗari kuma hakan ba zai taɓa kasancewa ba; don haka yana cikin koshin lafiya ya aikata yadda ya yi.
Shaidan yana da 'yancin yin karar sa, amma yana wuce iyakokin da Allah ya kafa idan ya yi ƙoƙarin ta ɓata nufin nufin Allah.
Koyaya, wannan ne tunanina na ranar don abin da ya dace.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    17
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x