Tun da daɗewa mun fahimci cewa idan Jehobah Allah ya halaka wani a Armageddon, babu begen tashin matattu. Wannan koyarwar ta dogara ne akan fassarar wasu matani, kuma wani sashi kan layin yanke hukunci. Littattafan da ake magana akansu sune 2 Tassalunikawa 1: 6-10 da kuma Matta 25: 31-46. Game da batun yanke hukunci, an daɗe da fahimtar cewa idan Jehovah ya kashe wani, to tashin matattu ba zai yi daidai da hukuncin adalci na Allah ba. Ba shi da ma'ana cewa Allah zai halakar da wani kai tsaye kawai don ta da shi daga baya. Koyaya, wannan hanyar tattaunawar anyi watsi da ita a hankali saboda fahimtar da muke da shi game da labarin halakar Korah. Jehobah ne ya kashe Korah, amma duk da haka ya shiga lahira inda daga nan ne za a tashe dukan mutane. (w05 5/1 shafi na 15 sakin layi na 10; Yahaya 5:28)
Gaskiyar ita ce, babu wata hanyar yanke shawara, ko ta kawo mu ne don yanke hukuncin duk waɗanda suka mutu a Armageddon zuwa mutuwa ta har abada, ko kuma ya ba mu damar gaskanta cewa wasu na iya tashi daga matattu, shi ne tushen wani abu ban da zato. Ba za mu iya samar da wata koyaswa ko imani a kan irin wannan ka’idar ba; gama yaya za mu ci gaba da sanin nufin Allah a kan wannan al'amari? Akwai masu canzawa da yawa a cikin iyakantaccen fahimtarmu game da halin mutumtaka da adalcin allahntaka domin mu tabbatar game da kowane abu game da hukuncin Allah.
Sabili da haka, zamu iya magana takamaimai a kan batun idan muna da cikakken bayani daga hurarriyar Kalmar Allah. A nan ne 2 Tassalunikawa 1: 6-10 da Matiyu 25: 31-46 suka shigo, da zato.

2 Tasalolin 1: 6-10

Wannan mutumin yana da cikakkiyar ma'ana idan har muna ƙoƙarin tabbatar da cewa waɗanda aka kashe a Armageddon ba za a taɓa tayar da su ba, domin ya ce:

(2 Tassalunikawa 1: 9) “. . Waɗannan su ne za su sha hukuncin hallaka na har abada daga gaban Ubangiji da kuma ɗaukaka ta ƙarfinsa, ”

A bayyane yake daga wannan rubutun cewa za a sami waɗanda suka mutu mutuwa ta biyu, "hallaka ta har abada", a Armageddon. Koyaya, wannan yana nuna cewa duk wanda ya mutu a Armageddon zai sami wannan hukuncin?
Su wanene waɗannan “ƙwarai”? Aya ta 6 ta ce:

(2 Tassalunikawa 1: 6-8) . . .Wannan yana la'akari da cewa adalai ne a wajen Allah saka da wahala zuwa wadanda suke yi muku wahala, 7 amma, a gareku da kuke shan wahala, taimako a tare da mu a wahayin Ubangiji Yesu daga sama tare da mala'ikunsa masu ƙarfi 8 a cikin wata wuta mai walƙiya, kamar yadda yake ɗaukar fansa a kan waɗanda ba su san Allah ba waɗanda ba sa yin biyayya da bishara game da Ubangijinmu Yesu.

Don taimaka mana fayyace su wanene waɗannan, akwai ƙarin ra'ayi a cikin mahallin.

(2 Tassalunikawa 2: 9-12) 9 Amma kasancewar wanda ba shi da doka ya kasance bisa ga aikin Shaidan tare da kowane aiki mai ƙarfi da alamun ƙarya da alamu 10 da kuma kowace yaudarar rashin adalci ga waɗanda ke hallaka, azaba ce saboda ba su yi ba yarda da kaunar gaskiya domin su sami ceto. 11 Saboda haka ne ya sa Allah ya bar aikin ɓata gari ya je musu, domin su gaskata da ƙarya, 12 domin a hukunta su duka saboda ba su gaskata gaskiya ba amma suna jin daɗin rashin adalci.

A bayyane yake daga wannan — da kuma littattafanmu suna haɗuwa — cewa mai laifi ya samo asali ne daga cikin ikilisiya. A ƙarni na farko, yawancin fitina ta fito ne daga Yahudawa. Wasikun Bulus sun bayyana wannan a fili. Yahudawa garken Jehovah ne. A zamaninmu, ya zo musamman daga Kiristendam. Kiristendom, kamar Urushalima 'yan ridda, har ila garken Jehovah ne. (Mun ce “ba sauran”, saboda an yanke musu hukunci a shekarar 1918 kuma sun ƙi, amma ba za mu iya tabbatar da abin da ya faru ba a lokacin, ba daga shaidar tarihi, ko daga Nassi ba.) Wannan ya bi layi daidai da abin da Bulus ya rubuta Tassalunikawa, domin waɗanda aka yi musu wannan hukuncin ba su 'yi biyayya da bisharar Kristi ba.' Dole ne mutum ya kasance cikin ikilisiyar Allah don sanin bishara tun farko. Ba za a iya zargin mutum da rashin biyayya ga umarnin da ba a taɓa ji ba kuma ba a ba shi ba. Ba za a iya tuhumar wani makiyayi mara kyau a Tibet da rashin biyayya da bishara ba don haka aka yanke masa hukuncin kisa na har abada, za a iya? Akwai bangarori da yawa na al'umma waɗanda ba su taɓa jin bisharar ba.
Kari kan wannan, wannan hukuncin kisa azaba ce da ta dace kan wadanda suke wahalar da mu. Biyan kuɗi ne a cikin nau'i. Sai dai idan makiyayin Tibet sun wahalar da mu, zai zama rashin adalci ne a kashe shi har abada cikin azaba.
Mun fito ne da ra'ayin "alhakin al'umma" don taimakawa bayyana abin da akasin haka da za a ɗauka a matsayin rashin adalci, amma bai taimaka ba. Me ya sa? Domin wannan tunanin mutum ne, ba na Allah ba.
Saboda haka zai bayyana cewa wannan nassin yana Magana ne game da yanayin bil'adama, ba duka biliyoyin da ke tafiya a duniya ba.

Matiyu 25: 31-46

Wannan shi ne misalin tumaki da awaki. Tunda an ambaci ƙungiyoyi biyu kawai, yana da sauƙi a ɗauka cewa wannan yana magana ne game da kowa da yake raye a duniya a Armageddon. Koyaya, wannan na iya kallon matsalar cikin sauki.
Yi la'akari, misalin na makiyayi ne ya garken. Me yasa Yesu zai yi amfani da wannan kwatancin idan yana son ya bayyana wani abu game da hukuncin da zai shafi duniya duka? Shin 'yan Hindu, Shintos, Buddha ko Musulmai, garken garkensa?
A cikin kwatancin, an yanke wa awakin hukuncin halaka na dindindin saboda sun kasa ba da taimako ga “ofan uwan ​​Yesu”.

(Matiyu 25:46). . Waɗannan kuma za su tafi zuwa yanke madawwamiya, amma adalai zuwa rai na har abada. ”

Da farko, ya la'ancesu saboda rashin zuwa taimakon sa, amma suna adawa da kin amincewa da cewa basu taba ganin sa cikin bukata ba, wanda ke nuna cewa hukuncin sa ba adalci bane saboda yana bukatar wani abu daga gare su ba a basu damar ba. Ya yi la'akari da ra'ayin cewa bukatun 'yan uwansa shine bukatarsa. Amfani mai inganci muddin ba za su iya dawowa gare shi ba kuma su faɗi haka game da 'yan'uwansa. Yaya idan basu taba ganin wani daga cikin su ba cikin bukata? Shin har yanzu zai iya ɗaukar alhakinsu na rashin taimako? Tabbas ba haka bane. Don haka mun koma wurin makiyayinmu na Tibet wanda bai taɓa ganin ɗayan 'yan'uwan Yesu a rayuwarsa ba. Shin ya kamata ya mutu har abada - ba shi da begen tashin matattu - domin an haife shi a inda bai dace ba? Ta mahangar ɗan adam, dole ne mu ɗauke shi a matsayin rashi karɓaɓɓe - lalacewar jingina, idan za ku so. Amma ba a iyakance ikon Jehovah kamar yadda muke ba. Ciesaunarsa tana kan dukkan ayyukansa. (Zabura 145: 9)
Akwai wani abu guda game da kwatancin tumaki da awaki. Yaushe yake aiki? Muna cewa ne kafin Armageddon. Wataƙila wannan gaskiya ne. Amma kuma mun fahimci akwai ranar yanke hukunci na shekara dubu. Yesu ne alkalin wannan ranar. Shin yana magana game da Ranar Shari’a a kwatancinsa ko kuwa a wani lokaci kafin Armageddon?
Abubuwa ba su isa su bayyana mana ba game da wannan. Mutum zai yi tunanin cewa idan da hallaka ta har abada sakamakon mutuwa a Armageddon, da Littafi Mai-Tsarki ya bayyana a sarari game da hakan. Lamari ne na rayuwa da mutuwa, bayan duk; don haka me zai bar mu cikin duhu game da shi?
Shin marasa adalci za su mutu a Armageddon? Haka ne, Littafi Mai Tsarki ya bayyana a sarari game da hakan. Shin adalai za su tsira? Bugu da ƙari, haka ne, saboda Littafi Mai-Tsarki ya bayyana a sarari akan hakan. Shin tashin matattu zai kasance na marasa adalci? Haka ne, Littafi Mai Tsarki ya faɗi haka. Shin waɗanda aka kashe a Armageddon suna cikin wannan tashin matattu? Anan, Nassosi basu bayyana ba. Wannan dole ne ya zama haka don dalili. Wani abu da za a yi da raunin ɗan adam Ina iya tunanin, amma wannan ƙaddara ce kawai.
A taƙaice, bari mu damu kawai don yin aikin wa’azi da kula da ruhaniyar waɗanda suke kusa da mu kuma kada mu nuna cewa mun san abubuwa da Jehobah ya ajiye a cikin yankinsa.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    14
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x