Nazarin Littafin Ikilisiya:

Fasali na 5, par. 18-21, kwalin akan p. 55

Makarantar Hidima ta Allah

Karatun Lissafi: Fitowa 11-14
Jehobah ya kawo annoba ta ƙarshe. Zai iya yin wannan a farkon; wata alama ce mai karfin gaske da zai iya bugi Masarawa da bayansu, amma ya zabi yin hakan a hankali. Da zai iya sa mutanensa su fita daga Masar ba tare da zubar da jini ba, ta amfani da mala'ikunsa masu ƙarfi azaman masu gatanci. Koyaya, nufinsa bai 'yantar da mutanen sa ba. An daure su shekaru da yawa, azzalumai majiɓinci mazan da suka zamar musu zub da jini. Adalci ya nemi azaba. Amma akwai ƙarin. Ana bukatar duniyar zamani da na gaba don sanin cewa Jehobah Sarki ne kuma babu wasu alloli banda waninsa. Duk da haka, ya ba Masarawa hanyar fita. Fir'auna zai iya samun sauki ne kawai ya tseratar da mutanen sa duk irin azaba. Ta wajen girman kai da son rai, ayyukansa ya nuna wani rashin nasara na sarautar mutane: Mutanen suna wahala saboda wawan mai mulkinsu. Shin wani abu ya canza?
A wata sabuwa: Ban san ko sau nawa na karanta wannan asusun ba, amma ban taɓa sanin cewa lamarin Bahar Maliya ya faru da dare ba, kodayake Fitowa 14: 20-25 ya nuna hakan a sarari. Ina tsammanin zan iya zargi Cecil B. DeMille da ikon hotunan Hollywood saboda hakan. Yanzu yana da ma'ana a gare ni cewa Masarawa ba za su ga bangon ruwa ba yayin da suke shiga busasshiyar gadon Bahar Maliya. Da safe, dare ya yi kuma duk da cewa suna so su gudu, mala'ikun Jehovah suna yin hakan ba zai yiwu ba.
A'a 1: Fitowa 12: 37-51
Yadda ya dace a karanta karatunmu na Littafi Mai-makon a wannan makon yayin tunawa da ranar tunawa da mutuwar Kristi, wanda ragon idin ketarewa yake wakilta.
A'a. 2: Menene Wasu Ayyukan Da Aka Haɗu da Gabannin Kristi? - shafi na 32 344 par.1-5
A cewar Nassosi nakalto a cikin Tunani littafi, wasu abubuwanda suka danganci kasancewar Kristi sune tashin Kiristocin masu aminci waɗanda suka hau zuwa sama a daidai lokacin da takwarorinsu masu rai ke canzawa tare da kasancewa tare da su. (1 Thess. 4: 15, 16 - Ba a taɓa faruwa ba.) Ana yi wa al'ummai hukunci ana rarrabe tumaki da awaki. (Mat. 25: 31-33 - Ba a taɓa faruwa ba.) Waɗanda suka jawo wahalar don shafaffun shafaffun Kristi ana azabtar dasu. (2 Thess. 1: 7-9 - Shin bai faru ba tukuna.) Farkon aljanna. (Luka 23: 42, 43 - Shin bai faru ba tukuna.)
Kuma, a cewar Tunani littafi, duk waɗannan abubuwanda suka faru wanda ke da alaƙa da kasancewar Almasihu. Ina tsammanin duk zamu iya jituwa da wannan. Hakanan, waɗannan duk abubuwan da zasu faru nan gaba.
Ta hanyar, muna kuma koyar da cewa kasancewar Kristi ya faru shekaru 100 da suka gabata.
Wannan shi ne abin da za a koyar a cikin ikilisiyoyin 110,000 a duk faɗin duniya kuma ina tunanin ko kowa zai lura da tsananin rashin hankalin.
A'a. 3 Abner — Waɗanda ke Rayuwa ta hanyar Takobi, Mutuwar Makoyi-it-1 p. 27-28
Wannan babban labarin tarihi ne wanda za'a iya koyan darussa da yawa daga gare shi. Koyaya, jigon da aka zaɓa don wannan jawabin ba ɗayansu bane. Kalmomin Yesu ga Bitrus a Yohanna 18:10 ba a nufin su kama su ba don rufe duk wani tashin hankali. Wasu ayyukan tashin hankali adalai ne. Yesu da kansa ya ɗauki takobi kuma zai kashe miyagu da shi. Jehobah ya umurci Isra'ilawa su halaka Kan'aniyawa. An naɗa Abner shugaban sojoji. Dauda jarumi ne. Duk takubba masu kaifinsu wasu kuma sun mutu da su, yayin da wasu ke rayuwa har zuwa tsufa.
Me muke ba da shawara tare da wannan taken da aka zaɓa? Wannan Abner ya kamata ya ƙi nadin da sarki ya yi na zama shugaban sojoji saboda tsoron kada ya mutu da takobi? Shin ya kamata Dauda ya ƙi shafawa da Sama'ila ya yi saboda yana nufin ɗaukar takobi kuma ta hakan ne zai mutu da shi. Zunubin Abner bai tsaya ga takobi ba, don ya taimaki mutumin da bai dace ba. Allah ya naɗa Saul. Haka David. Bayan mutuwar Saul, ya kamata Abner ya goyi bayan sabon Sarki da aka naɗa. Madadin haka ya yi kokarin girka kishiya kuma a yin hakan, ya sanya kansa cikin sabawa Allah.

Taron Hidima

15 min: Yi Amfani da da kyau Littafin Shekarar 2014
Wannan shi ne “nishaɗi tare da lambobi” na maraice wanda muke tabbatar da albarkar Jehobah a kan basedungiyar bisa ga growthan girma na adadi na adadi.
Bari mu gani.
Mun yi baftisma 277,344 a 2013. Fiye da kwata miliyan! M, ko ba haka ba? Koyaya, kwatanta matsakaicin yawan masu shela daga 2012 tare da 2013 yana nuna ci gaban 150,383 kawai. Me ya faru da ɓacin 126,961 da ya ɓace? Mutuwa? Akwai masu gabatar da labaran 7,538,994 a cikin 2012. A cikin adadin mutuwar shekara-shekara na 8 a kowace dubu zamu iya cire 60,000 daga wannan lambar. Wannan har yanzu ya rage game da 67,000 wanda ba a san shi ba. Wadannan dole ne ko dai waɗanda aka cire su ne, ko kuma waɗanda suka daina kawo rahoto. Hakan kamar rasa kusanci da ikilisiyoyin 700 a shekara!
Yanzu idan ka fitar da ƙididdigar girma kuma ka kwatanta shi da ƙaruwar yawan jama'a a ƙasashen da muke wa'azi, zaku ga cewa ba ma ci gaba da tafiya. Muna digressing! Amma yana ƙaruwa ko da muni. Yawancin sabbin 150,000 nawa ne daga filin? Duk muna ganin yan takarar baptisma suna tsaye a majalisun. 'Ya'yan Shaidun Jehobah nawa ne? Bari mu kasance masu ra'ayin mazan jiya mu ce rabi, kodayake wannan adadi yana da girma. Wannan yana nufin cewa 75,000 ya shigo cikin fromungiyar daga aikin filin a bara. Lafiya, yanzu mun ciyar da sa'o'i biliyan 1.8 a cikin aikin wa'azin a 2013. Wannan shine awanni 24,000 a kowace sabuwar memba, ko yin aiki da shi bisa tushen makonni aiki a sa'o'in 40 a mako, yana nufin kawai a ƙarƙashin shekarun 12 na wa'azin kowane ɗan takara!
Yanzu idan yana ceton rayuka, bai kamata mu sami matsala da duk lokacin da za a ɓatar ba. Duk da haka, Yesu bai gaya mana mu je ƙofa-ƙofa ba. Ya ce mu yi almajirai. Idan aka ba ku aiki ku yi kuma hankali ya yi ta yadda kuka ga dama, ashe ba za ku so yin amfani da hanya mafi inganci ba don ba da rahoto ga shugaban ku - a wannan yanayin Ubangijinmu Yesu Kiristi - cewa ku ' d kasance mai hankali kuma kayi mafi kyau? Da alama abin da muke yi shi ne “yi aiki” wa’azi. Bayyanar yin aiki. Sau nawa kuka kasance a cikin hidimar fage, huɗu zuwa rukunin mota, kuna yawo don yin koma baya ga mutanen da muka ziyarta tsawon shekaru, ko da shekarun da suka gabata. Mun kasance muna kiran su hanyoyin mujallu, saboda mun fi maza masu kawo kayan aiki. Sunan ya canza amma ba yawa ba.
Ya kamata mu kasance da ƙwazo a wa’azi. Babu wanda ke jayayya da hakan. Ya kamata mu yi ƙoƙari mu almajirantar. Wanene zai ƙi yarda? Umarni ne daga Kristi. Tambayar ita ce, Shin muna tafiya a kan hanya madaidaiciya ko akwai wata hanya mafi kyau da muke rufe idanunmu da suka shafi al'adu? Hanyar da zata haifar da haɓaka mai girma da kuma amfani da lokacinmu sosai? Na bar shi a matsayin budaddiyar tambaya.
Abin da na sani shi ne cewa ba ma ma son gwada komai. Me ya sa? Saboda munyi imani cewa ceton mu yana da nasaba ne da yawan awannin da muke kwashewa muna kwankwasa kofa. Ga matsakaicin Mashaidin Jehovah, zuwa ƙofa-ƙofa alama ce ta gano Kiristanci na gaskiya. Ga Matsakaicin Mashaidin Jehovah, cetonsa yana da nasaba da yawan lokacin da yake ciyarwa gida-gida.
15 min: “Inganta kwarewarmu a Ma'aikata — Kasancewa Mataimakin Taimako

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    7
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x