[Daga ws3 / 16 p. 18 na Mayu 23-29]

“Wannan ita ce hanya. Tafiya a ciki. ”-Isa 30: 21

Na sanya dukkan gyaran koyaswa a karshen labarin dan kar a rage min tattaunawa game da abin da ya zama ainihin makasudin wannan labarin. Daga taken, mutum zai ɗauka cewa masu sauraro za su koya yadda Jehovah yake mana ja-gora zuwa rai na har abada. Koyaya, wannan ba shine ainihin batun labarin yake so ya faɗi ba. Akwai mahimmin taken; wanda yawancin masu halartar Nazarin Hasumiyar Tsaro ba za su kasance da masaniya ba, amma wanda zai iya rinjayar su duka ɗaya.

Babban jigon magana don lura shi ne sabo ko canza yanayi.  Ya fara faruwa a sakin layi na 4.

Sabbin Yanayi a zamanin Nuhu

Tambayar (b) don sakin layi na 4 ya karanta: "Yaya sabon yanayi za ku bayyana tunanin Allah? ”

Amsar: “Akwai sabon yanayi… .Hence, An buƙaci sabbin jagororin: “Nama ne kawai da ranta, jininsa, ba za ku ci ba.” - Kol. 4

Don haka sabon yanayi ya buƙaci sabon jagorori. A zahiri, sabbin dokoki.

Sabbin Yanayi a zamanin Musa

Sakin layi na 6 ya ce: “A zamanin Musa, ana buƙatar bayyanannun jagorori game da halayen kirki da yadda ake ibada. Me yasa? Sa'an nan, canza yanayi suna da hannu a ciki. ”- Far. 6

Kamar yadda yake a batun Rigyawar, Allah ne ya halicci al'ummar Isra'ila. Wannan ya haifar da sabon yanayi da ya bukaci Jehovah ya ba da sababbin ja-gora. A zahiri, sun fi jagororin. Rashin bin jagora baya ɗaukar hukuncin kisa. Koyaya, batun shine sabon yanayi yana buƙatar sabbin jagororin ko dokoki.

Sabuwar Yanayi a Ranar Kiristi

Tambayar daga sakin layi na 9 ita ce: “Me sabon yanayi Allah yana bukatar sabon shugabanci ne? ”

Amsar ita ce “isowar Yesu a matsayin Almasihu ya zama dole a sami sabon ja-gorancin Allah da kuma ƙarin bayyana nufin Jehobah. Wannan kuwa saboda, sake, sabon yanayi ya tashi. ”- Far. 9

Kuma, sabbin yanayi suna nufin sabbin dokoki.

Sabbin Yanayi a cikin Ranar Mulki

Yanzu mun isa ga binciken.

Tambayar ga sakin layi na 15, 16 ta ce: “Menene sabon yanayi Shin yanzu Allah yana bi da mu? ”

Idan muka yarda da cewa akwai sabbin yanayi, to tilas ne mu karɓi abubuwanda sabbin dokoki ko jagora daga Allah suke zuwa.

A cikin amsar sakin layi na magana ne game da kwanaki na ƙarshe, ƙunci mai zuwa, korar Shaiɗan, da kuma “kamfen ɗin wa’azi na tarihi da ba a taɓa sani ba wanda ke isa ga mutane da rukunonin harsuna fiye da dā!” Wadannan a bayyane suke sabon yanayi.

Amma shin da gaske sabbin yanayi ne?

Bisa lafazin Ayyukan Manzanni 2: 17, kwanakin ƙarshe sun fara a ƙarni na farko. Ba mu da wata hanyar sanin idan tsananin ya kasance a gaba kamar yadda labarin ya nuna. A zahiri, abin da babban tsananin yake nufi lamari ne da ya buɗe wa fassarar. Game da jefa Shaidan, mun riga mun tabbatar da hakan 1914 karya ne, don haka yayin da ba za mu iya tabbatar da lokacin da wannan ya faru ba, babu wani dalili da za mu ɗauka cewa a waccan shekarar ce.[a]  Kuma a ƙarshe, akwai abin da ake kira “kamfen ɗin wa’azi na tarihi da wanda ba a taɓa yin irinsa ba wanda ke isa ga mutane da ƙungiyoyin yare ba kamar da ba”. Shin wannan sabon yanayi ne? Yi watsi da sauran kungiyoyin addinai tare da masu mishaneri a duk duniya, kamar ƙasashe 200 waɗanda Adventan Adventist ke wa'azi a ciki. Yi watsi da kusan harsuna 3,000 wanda al'ummomin Littafi Mai-Tsarki suka gabatar da kalmar Allah ga rukunin yare. Madadin haka, ka tambayi kanka ina muke wa'azi? A waɗanne ƙasashe kashi 95% na Shaidun Jehovah suke wa’azi? Shin duk ba ƙasashen kirista bane? To yaya suka zama kirista kafin mu isa can? Idan aikinmu na wa’azi na tarihi ne, wane aiki na tarihi ne ke da alhakin kawo Kiristanci zuwa waɗannan ƙasashe a gabanmu? Ta yaya aikinmu zai zama “wanda ba a taɓa yin irinsa ba” idan akwai irin wannan abin tuni an riga an kafa shi?

Koyaya, bari mu yarda a halin yanzu cewa jigon yana aiki, cewa waɗannan sabbin yanayi ne. A ina hakan ya bar mu? Me ya kamata mu kammala?

  1. A cikin farko sabon yanayi, mala'iku sun yi magana da Nuhu, kuma ya yi magana da danginsa.
  2. A na biyun, sabon yanayi Mala'iku sun yi magana da Musa kuma ya yi magana da Isra'ilawa.
  3. A na ukun sabon yanayi, Allah ya yi magana da ɗansa kuma ya yi magana da mu.

Yanzu muna cikin na huɗu sabon yanayi, kuma muna da cikakken littafi mai tsarki wanda zai mana jagora, amma ga alama hakan bai isa ba. Kasancewa tare da mutane kamar su Nuhu, Musa da kuma Yesu Kristi, Hukumar da ke Kula da Ayyukan za ta sa mu yarda da hakan don koya mana yadda za mu bi da waɗannan sabon yanayi, Jehobah yana magana ta wurinsu.

Kuma yaya kawai zai ci gaba da yin hakan? Nuhu da Musa suna da mala'iku masu shiga tsakani. Jehovah ya yi magana kai tsaye da Yesu. Don haka ta yaya zai sanar da abin da yake so ga Hukumar Mulki? Sunyi shiru akan wannan batun.

Idan muka ci gaba, da gaske zamu so sanin menene waɗannan sabbin jagororin. Yaya ya kamata mu yi game da sabon yanayi na kwanaki na ƙarshe, fushin Shaiɗan, ƙunci mai girma da ke gabatowa, da aikin wa’azi a dukan duniya? Sau uku da suka gabata Allah ya ba da jagorori da dokoki don aiki da su canza yanayi, ya haifar da canjin rayuwa, abubuwan canza duniya. Waɗannan dokokin suna ci gaba da shafar mu har zuwa yau. To menene Jehovah ya gaya mana yanzu?

Sakin layi na 17 ya ba da amsar: “Muna bukatar mu yi amfani da kayayyakin wa’azi da ƙungiyar Allah take tanadinsu. Shin kuna son yin hakan? Shin kuna faɗakar da ja-gorar da ake bayarwa a tarurrukanmu game da yadda za mu iya amfani da waɗannan kayan aikin da kuma yadda za mu yi hakan da kyau? Shin kuna kallon waɗannan umarnin a matsayin shiriya daga Allah? ” - Kashi. 17

Shin da gaske muna sanya doka akan jini, dokoki goma, da dokar Kristi daidai da amfani da iPad a hidimar fage? Shin da gaske ne Jehobah yana so in nuna bidiyon JW.org a wayar hannu? Idan ya zama kamar na kasance mai ban sha'awa, ko ba'a, tuna cewa ban rubuta wannan kayan ba.

Wadannan mutane zasu so muyi imani da cewa umarnin su na nan gaba, wadanda aka kuma watsa daga wurin Allah, zasu bukaci cikakken biyayyar mu idan muna son samun ceto.

“Lallai, don ci gaba da samun albarkar Allah, muna bukatar mu mai da hankali ga duk umarnin da aka bayar ta hanyar ikilisiyar Kirista. Samun ruhu mai biyayya yanzu zai taimake mu mu bi ja-gora a lokacin “ƙunci mai-girma,” wanda zai kawar da mugun tsarin Shaiɗan. ” - Kashi. 18

Jehobah ba zai albarkace mu ba idan ba mu bi “kowane umurni” da Hukumar da Ke Kula da Ayyukanmu take ba mu ba.

“Don haka idan muka DAINA yin la’akari da Kalmar Allah, MU DUBA don fahimtar ma’anarta a gare mu, kuma MU SAURARA ta yin biyayya ga ja-gorar Allah a yanzu, za mu iya sa ran tsira daga babban tsananin kuma mu more har abada na koyo game da Allahnmu mai hikima da kauna, Ubangiji. ” - Kashi na 20

Za mu tsira daga ƙunci mai girma kuma mu rayu har abada idan muka bi umurnin Hukumar da Ke Kula da Ayyukanmu yanzu!

Akwai shi. Kuna yanke shawara.

Corrigenda

Sakin layi na 2

A cikin sakin layi na gabatarwa na binciken wannan makon, an rasa damar da za mu daidaita tunaninmu da gaskiya.

“Jehobah… kamar makiyayi mai ƙauna ne ga garkensa, yana kira ga tumakin da suka dace kuma da gargaɗi domin su guje wa hanyoyi masu haɗari. — Zab.karanta Ishaya 30: 20, 21. " - Tass. 2

Don tabbatar da wannan bayanin, labarin yana nufin Littafin da aka yi wa Isra’ilawa a ƙarƙashin tsohon alkawari. Koyaya, Krista basa ƙarƙashin tsohuwar alƙawari, don haka me yasa ake komawa gare shi yayin da wani abu ya maye gurbinsa?

Saboda haka idan wani ya kasance tare da Kristi, sabuwar halitta ce; tsoffin abubuwa sun shuɗe, ga shi! sababbin abubuwa sun wanzu. ”(2Co 5: 17)

Tsoffin abubuwa sun shude! Jehovah makiyayi ne kuma mai koyarwa ga al’ummar Isra’ila, amma a cikin Sabon Alkawari na Sabon Alkawari — abin da galibi muke kira “Nassosin Helenanci na Kirista” - ba a taɓa nuna Jehovah a matsayin Makiyayi ba. Me ya sa? Domin Ya tayar da Makiyayi da mai koyarwa, kuma Ya ce mu saurare shi. Yanzu yana koya mana.

“Allah na salama, wanda ya ta da daga cikin mai girma makiyayin tumakin da jinin madawwamin alkawari, Ubangijinmu Yesu,” (Ibran 13: 20)

“Kuma yayin da aka bayyana shugaban makiyayi, zaku sami kambin ɗaukaka wanda ba ya yankewa.” (1Pe 5: 4)

Ni ne makiyayi mai kyau; makiyayi mai kyau kuwa ya ba da ransa domin tumakin. ”(Joh 10: 11)

“. . .domin thean Rago, wanda ke tsakiyar kursiyin, zai yi kiwonsu, kuma zai bishe su zuwa maɓuɓɓugan ruwan rai. . . . ” (Re 7: 17)

"Wannan ɗana ne…. Saurare shi."Mt 17: 5)

Me yasa wani zai ce shi “bawan nan mai aminci ne, mai hikima” na Kristi yayin da yake ci gaba da rage matsayinsa na Allah?

Sakin layi na 8

Mun shiga cikin wasu dalilai masu rikitarwa lokacin da muke bambanta tambayar da aka tambaya a sakin layi na 8 tare da amsar da aka bayar.

Tambaya: "Me ya sa za mu bi da ka'idodin Dokar Musa?"

Amsa: “Ku ji abin da Yesu ya ce:“ Kun dai ji an faɗa, 'Kada ka yi zina.' Amma ni ina gaya maku cewa duk wanda ya kalli mace har zuwa sha'awar ta, ya riga ya yi zina da ita a cikin zuciyarsa. ”Saboda haka, muna bukatar mu guji yin zina ba kawai har da sha'awar jima'i ba. in yi tarayya cikin lalata. ”

Wannan ba misali ba ne na ƙa'idodin Dokar Musa. Wannan misali ne na yadda ƙa'idodin Kristi waɗanda suka wuce Dokar Musa suke bishe mu. Amsar ba ta dace da tambayar ba.

Sakin layi na 10 & 11

A ƙarƙashin taken, "Jagora ga Sabuwar Al'umma ta Ruhaniya", an gaya mana cewa "bayin Allah masu himma suna ƙarƙashin sabon alkawari." (Far. 10) Talifin ya ci gaba da nuna cewa tsohon alkawari a ƙarƙashin Dokar Musa ya ƙunshi dukan Isra’ilawa, amma sabuwar al’ummar Isra’ila ta ruhaniya tana ƙarƙashin “shari’ar Kristi” wadda “za ta shafi Kiristoci kuma ta amfane su. duk inda suka zauna. ” Shin hakan ba zai nuna cewa kamar tsohon alkawari, sabon ya shafi duka Kiristoci ba? Wannan shine abin da sakin layi na 11 da alama yake faɗi:

“Waɗannan umarnin an yi ne domin duka kiristoci. haka ne za su shafi duk masu bauta ta gaskiya a yau, shin begensu na sama ne ko na duniya. ”- Far. 11

Duk da haka, bisa ga ilimin tauhidin JW, waɗanda ke da begen duniya ba sa cikin Sabon Alkawari. Ba sa cikin “ualasar Ruhaniya” wacce taken take nufi. Ina shaidar Nassi game da wannan tunanin da ake ganin ya saɓa? A bayyane, wannan sabon 20th Classan ƙarni na Kirista shi ne “mutane” na farko da Jehobah ya kira kansa tun Ibrahim wanda ba shi taɓa yin yarjejeniya da shi ba.

Babu wani tallafin Nassi game da wannan koyarwar.

Sakin layi na 13 & 14

Waɗannan sakin layi suna magana akan sabon dokar da Yesu ya bai wa Kiristoci su ƙaunaci juna kamar yadda ya ƙaunace mu.

“Wannan dokar ta unshi kira ba kawai don aunar juna a al'amuran rayuwar yau da kullun ba amma a shirye mu ma da sadaukar da ranmu a madadin ɗan'uwanmu.” - Kol. 13

Da yawa daga cikinmu mun ga bidiyon kuma / ko karanta fassarar shaidar daga jami’an JW kafin Ostiraliya Royal Hukumar cikin Amsawar Ma'aikata game da Zaluntar da Yara. Bayan nazarin waɗannan, za ku ji cewa akwai tabbaci cewa waɗannan 'yan'uwan suna shirye su sadaukar da kansu don amfanin yaron da aka azabtar? Gaskiya ne, rayuwa da gaɓoɓin ba su cikin haɗari a wannan misalin, kodayake kalmomin Yesu suna nuna cewa a ƙarshe ana bukatar irin wannan hadayar. A'a, muna magana ne kawai game da fifita jin daɗin yaron da aka cutar da shi sama da duk tunanin kansa, matsayin mutum ko matsayinsa a cikin Organizationungiyar. Gaskiya ne, bayar da rahoton irin wannan mummunan laifi ga hukuma tabbas zai kawo abin kunya ga andungiyar da ikilisiyar, watakila ma a jikin Bodyungiyar dattawa da ba su kula da shari'ar da kyau ba, amma Yesu ya raina kunya. (Ya 12: 2) Bai ji tsoron shan wahala mafi girma da ke cikin al'ummar yahudawa ba saboda ƙauna ce ta motsa shi. Don haka kuma, shin muna ganin shaidar hakan a ayyukan jami'ai a duk matakan ƙungiyar game da kula da lalata da yara? Shin kuna jin haka John 13: 34-35 ya shafe mu?

Sakin layi na 15

“Musamman tun da aka naɗa“ bawan nan mai-aminci, mai-hikima, ”Yesu ya yi tanadin mutanensa abinci na ruhaniya a kan kari.” - Kol. 15

Dangane da fassarar kwanan nan game da Hukumar Mulki, ba a cika cim ma ba Matiyu 24: 45-47 har zuwa 1919.[b]  Saboda haka har zuwa shekara ta 1919 babu wani bawa da yake ciyar da mutanen Allah. Duk da haka, sakin layi yana faɗin haka musamman tun wancan nadin na 1919 Yesu yake ciyar da mutanensa. Amfani da “musamman” yana nuna cewa yayin da yake ciyar da su kafin shekara ta 1919, yana yin hakan har yanzu tun daga lokacin.

Yi addu’a gaya, ta hanyar, in ba bawan ba, ke Almasihu yake ciyar da mutanen sa to 1919?

_______________________________________________

[a] A zahiri, nauyin shaida, na Nassi da na tarihi, ya nuna cewa hakan ya faru a ƙarni na farko.

[b] David H. Splane: “Bawa” Ba Shekaru 1900 ne

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    7
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x