[Daga ws 3/19 p.20 Nazarin Nazari 13: Mayu 27- Yuni 2, 2019]

 “Ya tausaya musu. . . Kuma ya fara koya musu abubuwa da yawa. ” - AYUBA 27: 5

Ganin prefin wannan labarin yana cewa “idan muka nuna cewa mun damu da mutane za mu iya ƙara farin ciki, za mu bincika abin da za mu iya koya daga misalin Yesu, da kuma takamaiman hanyoyi huɗu da za mu iya nuna juyayi ga waɗanda muka haɗu da su a aikin wa’azi."

Me ake nufi da jin wani?

Cambamus ɗin Kwas ɗin na fassara shi kamar yadda "Fahimta da tausayawa da kuke ji wa wani saboda kuna da masaniyar abin da kuka yi".

Don a iya nuna jin daɗin yadda muke ji a wa'azin da mutumin da yake wa'azin ya kamata ya iya gano tare da mutanen da yake musu wa’azi. Dole ne a sami wani nau'in kwarewar da aka raba.

Sakin layi na 2 ya tambaya menene ya sa Yesu ya kasance mai jin ƙai kuma mai jin ƙai a cikin sha'aninsa da mutane masu zunubi.

  • "Yesu ya ƙaunaci mutane."
  • “Thataunar da mutane ke nuna masa ya fahimci yadda mutane suke tunani”
  • "Yesu ya ji tausayin wasu. Mutane sun fahimci ƙaunar da yake yi musu kuma sun amsa saƙon Mulki. ”

Wadannan maki ne masu kyau. Koyaya, Shaidun Jehovah suna sanin yadda mutane suke tunani sosai?

Hakan na bukatar su yi amfani da lokaci tare da waɗanda ba shaidu ba, karanta litattafai da sauran littattafan addini. Hakanan zai buƙaci Shaidun su fahimci dabi'unsu, burinsu da ji game da batutuwa da yawa waɗanda suka shafi siyasa da al'adu da watakila ma da ilimi. Wataƙila suna bukatar su ji abin da wasu suke yi game da Shaidun Jehovah ko da abin da suke faɗa ba da daɗi ba ne.

Shaidu nawa ne za su iya cewa da gaske za su iya yin magana a kan abin da waɗannan batutuwan suke?

Sakin layi na 3 ya ce idan muna da tunanin ɗan adam za mu ɗauki hidimar a matsayin fiye da sharaɗi kawai. Za mu so mu tabbatar mun damu da mutane kuma muna okin taimaka musu. Abin da sakin layi bai faɗi ba shi ne, waye za mu tabbatar da hakan? Shin Jehobah da Yesu ne? Ko kuwa hakan zai zama Dattawa da Hukumar da ke Kula da Ayyukan Shaidun?

Idan dalilinmu na yin wa'azin ƙauna ne, to ba ma buƙatar tabbatar da komai. Wa'azin da muke yi zai zama alama ce ta ƙaunar da muke da mutane da kuma Jehobah.

A cikin Ayyukan Manzanni 20: 35, Bulus ba kawai yana magana ne game da ma'aikatar ba; yana nufin duk sadaukarwar da ya yi a madadin ikilisiya.

Ba mu sami wata hujja ba cewa an rubuta yawan awoyin da ya yi wa'azi ba kuma ba a ambaci adadin watannin da aka ƙaddara a kai da kuma waɗanda suke bukatar masu shela su gamu da su ba.

 'YESU NUNA FAHIMTA DANSA A HIKIMA'

Sakin layi na 6 ya ce "Yesu ya damu da wasu, kuma ya ji ya kawo musu sakon ta'aziya."  Idan muka yi koyi da misalin Yesu, za mu motsa mu ta'azantar da wasu, har ma yin hakan ta tattaunawa.

“YADDA ZA MU CIGABA DA FAHIMTAR SA”

Hanyoyi huɗun da za a nuna wa ɗan'uwan ji shawarwari ne mai kyau:

Sakin layi na 8 “Yi la'akari da bukatun kowane ɗayan"

Misalin likita shima yana aiki sosai. Wani likita koyaushe yana yin tambayoyi kuma yana bincika mai haƙuri kafin ya rubuta magani. Sakin sakin layi sai ya ci gaba "Bai kamata muyi kokarin amfani da irin wannan hanyar ba ga duk wanda muka hadu da shi a hidimarmu. Maimakon haka, muna yin la’akari da takamaiman yanayi da ra'ayoyin kowane ɗayan.

Me mutane da yawa za su ce game da yadda Shaidun suke yin wa’azi? Shin suna yin la'akari da wasu ra'ayoyin ne da niyyar daidaita ra'ayinsu inda shaidar ta nuna cewa yakamata suyi? Ko kuma hakan suna saurin bayar da amsa ga tambayoyi da kuma ra'ayoyi ta hanyar amfani da littattafansu ko dai rubuce ko bidiyo? Me game da littattafan da ake amfani da su yin karatu tare da ɗai ɗai? Shin suna neman bayanai ne daga tushe daban-daban kuma waɗanda suka fi dacewa da vidididdigar da suke karatu tare ko kuwa suna amfani da littattafan da aka tsara iri ɗaya kafin wani ya yi baftisma?

Yawancin shaidu za su fito fili su ba da sanarwar cewa ba za su taɓa yarda da kowane irin ra'ayi ba wanda ya bambanta littattafansu.

Sakin layi na 10 - 12  "Gwada tunanin yadda rayuwarsu zata kasance ”da  "Kuyi hakuri da wadanda kuke karantarwa"

Za a iya amfani da shawarar da aka bayar a sakin layi yayin da ya shafi danginmu da abokanmu Shaidun Jehobah.

Gabaɗaya Shaidun Jehobah suna da alaƙa mai ƙarfafa rai ba kawai abubuwan da suka yi imani ba amma har da Hukumar Mulki. Wannan yasa ya zama da wahala a magance matsalolin matsalolin koyarwar. Dangane da batun ra'ayoyi na addini da ke sa a danganta iyalai, wannan lamari ne da ya fi yawa a tsakanin Shaidu fiye da sauran darikun mabiya addinin Kirista.

An koyar da Shaidun Jehobah cewa duk wanda ya ɗauki ra'ayin dabam ga Hukumar Mulki mai ridda ne saboda haka ba za a yi tarayya da shi ba, ko da wannan ƙaunataccen dangin dangi ne.

Kalmomin a sakin layi na 14: “Idan muka yi haƙuri da mutane a wa’azi, ba za mu sa ran su fahimci ko kuma su karɓi gaskiyar Littafi Mai Tsarki a karon farko da suka ji ta ba. Maimakon haka, jin daɗinmu yana motsa mu mu taimaka musu su yi tunanin Nassi a cikin ɗan lokaci ”, sun fi dacewa ga abokanmu da danginmu Shaidun Jehobah.

Lokacin da aka nuna kasawa a koyarwar JW yana iya buƙatar haƙuri, musamman saboda an koyar da Shaidu su gaskata cewa Hukumar da ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah ce kaɗai hanyar isar da abinci na ruhaniya a duniya.

Sakin layi na 15

Don ƙarin cikakkiyar tattaunawa game da 'yan Adam da ke rayuwa a aljanna a duniya koma zuwa jerin abubuwan da ke gaba: Fatan 'yan Adam game da Makomar, Ina zai kasance?

Sakin layi na 16  “Ku nemi hanyoyin da za ku nuna kyau”

Ana ba da shawara mai kyau da amfani a wannan sakin layi game da taimaka wa waɗanda muke yi musu wa’azi tare da ayyuka da sauran ayyuka. Yesu ya ce ƙauna za ta zama alama ta tabbatacciyar alama ta Kiristoci na gaskiya (Yahaya 13: 35). Idan muka mika taimako ga wasu mutane zukatan su su kara karban sakon mu.

"KIYI RA'AYIN RA'AYI A MATSAYINKA"

Hukumar da ke Kula da Yankin ya kamata ta yi amfani da shawarar da aka ba wa masu shela a sakin layi na 17. Mutumin da yake wa’azi ba shi ne ya fi muhimmanci ba idan aka zo batun wa’azi. Jehobah ne yake jan mutane. Idan haka lamarin yake, me yasa Organizationungiyar ta sanya wannan babbar mahimmanci ga amincin da babu gaskiya a gare su ko kuma mutumin da yake karɓar koyarwar JW kafin yin baftisma?

Gabaɗaya shawarar da aka bayar a wannan labarin tana da amfani. Ko da shike, paragraphan sakin layi tare da rukunan JW, za mu iya amfana daga amfani da hanyoyi huɗu da aka nuna na nuna jin daɗin ji a cikin hidimarmu.

Wataƙila zance na biyar da za a ƙara yayin nuna jin daɗin wani a cikin hidimar zai kasance yin biyayya ga al'amuran lamiri. Inda littafi mai tsarki bai bayyana takamaiman batun batun rukunan ba, ba za mu taɓa son mu rushe imani da wasu waɗanda muka samu a hidimarmu ba ko kuma nace ra'ayinmu.

5
0
Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
()
x