A koyaushe na fahimci cewa “ƙaramin garke” da aka ambata a cikin Luka 12:32 na wakiltar magada na sarauta 144,000. Haka nan, ban taɓa taɓa yin tambaya cewa “waɗansu tumaki” da aka ambata a cikin Yohanna 10:16 suna wakiltar Kiristocin da suke da begen zama a duniya ba. Na yi amfani da kalmar nan “taro mai-girma na waɗansu tumaki” ba tare da sanin cewa ba ya faruwa a ko'ina cikin Littafi Mai-Tsarki. Na ma yi mahawara game da menene bambanci tsakanin “taro mai-girma” da “waɗansu tumaki”. Amsa: Waɗansu tumakin duk Krista ne waɗanda suke da begen yin rayuwa a duniya, yayin da taro mai girma su ne na waɗansu tumaki da suka ratsa Armageddon da rai.
Kwanan nan, an tambaye ni in tabbatar da wannan imani daga nassi. Hakan ya zama babban kalubale. Gwada shi da kanka. Ka ɗauka cewa kana magana da wani da ka haɗu da shi a yankin kuma kana amfani da NWT, yi ƙoƙarin tabbatar da waɗannan imanin.
Daidai! Abin mamaki ne, ko ba haka ba?
Yanzu ban ce muna kuskure game da wannan ba tukuna. Amma duba abubuwan son zuciya ba ga abubuwa ba, ba zan iya samun tushen tushen waɗannan koyarwar ba.
Idan mutum ya je Index na Hasumiyar Tsaro - 1930 zuwa 1985, zai sami bayanin WT guda ɗaya kawai a cikin wannan lokacin don tattaunawa akan “ƙaramin garke”. (w80 7/15 17-22, 24-26) “Waɗansu tumaki” suna ba da nassoshi biyu ne kawai a lokaci ɗaya. (w84 2/15 15-20; w80 7/15 22-28) Abin da na ga ban mamaki game da wannan karancin bayanin shi ne cewa koyaswar ta samo asali ne daga Alkali Rutherford a baya a cikin kasida mai taken “Alherinsa” (w34 8/15 shafi na. 244) wanda ya fada tsakanin wannan jadawalin. Don haka me yasa ba za a sami wannan ishara ba?
Wahayin cewa ba duka Krista zasu tafi sama ba kuma waɗansu tumaki suna dacewa da aji na duniya shine babban juyi a gare mu a matsayin mutane. Rutherford ya kafa wannan imanin ne bisa ga abin da ake ganin ya yi daidai tsakanin ikilisiyar Kirista ta zamaninmu da tsarin Isra’ilawa na biranen mafaka, yana kwatanta babban firist da wani babban firist da ya ƙunshi shafaffu. Mun yi watsi da wannan alaƙar dangantakar shekaru da yawa da suka gabata, amma mun kiyaye ƙarshen sakamakon daga gare ta. Da alama baƙon abu ne cewa imani na yanzu ya dogara ne akan tushe tun lokacin da aka watsar dashi, yana barin koyarwar a wurin kamar wasu wofi, harsashi mara tallafi.
Muna magana ne game da ceton mu a nan, begenmu, abin da muke hango don ya ƙarfafa mu, abin da muke ƙoƙari zuwa gare shi da kuma nema. Wannan ba karamar koyarwa bane. Wanda zai ƙarasa saboda haka za a bayyana a sarari a cikin Nassi, dama?
Ba mu ce a wannan lokacin ba cewa ƙaramin garken ba ya nufin shafaffu, 144,000. Ba kuma muna cewa waɗansu tumaki ba suna magana ba ne game da rukunin Kirista da ke da begen yin rayuwa a duniya ba. Abin da muke cewa shi ne cewa ba za mu sami hanyar da za mu goyi bayan kowane amfani da Littafi Mai Tsarki ba.
An ambaci ƙaramin garken sau ɗaya kawai a nassi a cikin Luka 12:32. Babu wani abu a cikin mahallin da zai nuna yana magana ne game da rukunin Kiristoci ƙidaya 144,000 waɗanda za su yi sarauta a sama. Shin yana magana da almajiransa na lokacin, waɗanda da gaske sun kasance ƙaramin garke? Yanayin yana tallafawa hakan. Shin yana magana ne da dukan Kiristoci na gaskiya? Misalin tumaki da awaki ya ɗauki duniya kamar yadda garkensa ya ƙunshi dabbobi iri biyu. Krista na gaskiya sune karamin garken idan aka gwada su da duniya. Ka gani, ana iya fahimtarsa ​​ta hanyoyi fiye da ɗaya, amma shin za mu iya tabbatar da nassi cewa fassarar ɗaya ta fi ta wani kyau?
Hakanan, waɗansu tumaki sau ɗaya kawai aka ambata a cikin Baibul, a cikin Yohanna 10:16. Yanayin ba ya nuna fata biyu daban-daban, wurare biyu. Idan muna so mu kalli garken da yake magana a matsayin Kiristocin yahudawa na lokacin da kuma waɗansu tumaki duk da haka ba su bayyana a matsayin Krista na ƙasa ba, za mu iya. Babu wani abu a cikin mahallin da zai dakatar da mu daga wannan ƙaddamarwa.
Bugu da ƙari, zamu iya zana duk abin da muke so daga waɗannan ayoyin guda biyu, amma ba za mu iya tabbatar da wata fassara daga nassi ba. An bar mu kawai tare da hasashe.
Duk wani mai karatu yana da ƙarin fahimta a cikin wannan rashi, don Allah sharhi

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    38
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x