Alex Rover yana ba da gudummawar wannan post]

Yin la’akari da Yahaya 15: 1-17 zai taimaka sosai don ƙarfafa mu mu ƙaunaci juna sosai, domin hakan yana nuna ƙaunar Kristi sosai a gare mu kuma tana sa a nuna godiya ga babban gatan zama ’yan’uwa a cikin Kristi.

Ni ne itacen ɓaure na gaskiya, Ubana kuma shine mai shukar. Yana cire kowane reshe wanda ba ya 'ya'ya a ciki. - John 15: 1-2a NET

Wurin yana farawa da gargadi mai karfi. Mun fahimci cewa mu rassan Kristi ne (John 15: 3, 2 Korinti 5: 20). Idan bamu bada 'ya'ya ba cikin Almasihu, to Uba zai cire mu daga Almasihu.
Babban lambu ba kawai cire wasu rassan ne da ba su ba da 'ya'ya a cikin Kristi, sai ya kawar da gwaninta cikin hikima kowane reshe wanda baya yin 'ya'ya. Wannan yana nufin cewa kowane ɗayanmu yana buƙatar bincika kanmu, saboda an tabbatar mana cewa za a yanke mu idan muka kasa cika matsayin sa.
Bari muyi kokarin fahimtar kwatancen daga Babban Abincin. Articleaya daga cikin labarin yanar gizo [1] ya faɗi game da babban batun baya game da sare bishiyoyi:

Yawancin bishiyoyi 'ya'yan itace da aka girma a cikin lambunan gida suna yankan bishiyoyi. A spur ne mai gajeren reshe inda itaciya itaciya da kuma kafa 'ya'yan itace. Pruning yana ƙarfafa bishiyoyi su kara samun wadatattun 'ya'yan itace ta hanyar cire gwanaye da kuma katako marasa amfani.

Ta haka ne zamu iya fahimtar cewa ana buƙatar cire itace mara amfani domin Yesu Kiristi ya sawo wasu rassa waɗanda zasu bada 'ya'ya maimakon. Aya ta 2b ta ci gaba:

Yana datse kowane reshe dake ba da 'ya'yan itace domin ya sami ƙarin' ya'ya. - Yahaya 15: 2b NET

Wannan hanyar tana daɗaɗa zuciya, tunda tana tunatar da mu cewa Ubanmu mai ƙauna yana jin ƙai gare mu. Babu ko ɗayanmu da yake cikakkiyar fruita fruitan fruita fruitan itace, kuma cikin ƙauna yakan datse kowane ɗayanmu don mu iya ɗaukar ƙarin 'ya'yan itace. Ba kamar waɗanda ba su ba da 'ya'ya ba ko kaɗan, an daidaita mu da ƙauna. Yi mamakin jituwa da kalmar Allah da aka hure:

Sonana, kada ka raina koyarwar Ubangiji, ko kada ka bar shi ya yi maka horo ba.
Gama Ubangiji almajirai wanda yake ƙauna yana horo kowane ɗan da ya yarda.
- Ibraniyawa 12: 5-6 NET

Idan ka ji an hore ka, ko an hore ka, kada ka karaya, amma ka yi farin ciki da sanin cewa ya yarda da kai a matsayin reshen itacen inabi na gaskiya, Yesu Kristi. Ya yarda da kai a matsayin ɗa ko 'ya. Kuma a tuna cewa duk yaran da aka yarda da su na Uba sun bi ta hanyar irin wannan aikin yanka.
Ko da kai sabon ɗa ne na Allah mai ɗauke da fruita fruitan fruita fruita, ana ɗauka mai tsabta da karɓaɓɓe [2]:

Kun riga kun tsarkaku saboda maganar da na yi muku - Yahaya 15: 3 NET

Kamar reshen Kristi, ku daya ne a cikinsa. Ruwan rai mai gudana yana gudana ta cikin rassanmu kuma kuna cikin sa, don haka kwatankwacin kwatankwacin cin Jibin Ubangiji:

Sai ya ɗauki gurasa, bayan ya yi godiya ga Allah, ya gutsuttsura, ya ba su, ya ce, “Wannan jikina da aka bayar na ka. Ku yi wannan a tunawa da ni. ”Haka kuma ya ɗauki ƙoƙo bayan sun gama cin abinci, yana cewa,“ Wannan ƙoƙon da aka zuba na ka shi ne sabon alkawari a cikin jinina. ”- Luka 22: 19-20 NET

Sa’ad da muka kasance cikin haɗin kai tare da Kristi, ana tuna mana cewa ta wurin kasancewa tare da shi kaɗai za mu iya ci gaba da ba da bearinga fruita. Idan wata ƙungiya ta addini ta ce barin ta a baya daidai yake da barin Kristi, to, duk waɗanda suka bar irin wannan ƙungiya za su daina ba da 'ya'ya na Kirista. Idan har zamu iya samun ko da mutum ɗaya wanda bai gushe ba yana bada 'ya'ya, to mun sani cewa da'awar ƙungiyar addini qarya ce, domin Allah ba zai iya yin ƙarya ba.

Ku zauna a cikina, ni kuma in zauna a cikin ku. Kamar yadda reshen ba zai iya yin 'ya'ya da kansa ba, sai dai ya kasance cikin inabin, haka nan kuma ba za ku iya zama ba sai kun kasance a cikina. - Yahaya 15: 4 NET

Ridda tana nufin faduwa daga Kristi, da yardar rai da kanka daga Kristi bayan an haɗu da shi cikin haɗin kai. Za a iya gano mai ridda da sauƙi ta hanyar lura da ƙarancin 'ya'yan itaciyar ruhun da aka bayyana a ayyukansa da kalmominsa.

"Ta haka za ku gane su da 'ya'yansu. ” - Matta 7: 16 NET

Fruitsyayansu sun bushe, abin da ya rage kuwa reshe ne mai daraja a gaban Babban Lamarin, wanda ke jiran halaka ta wuta dawwama.

Duk wanda bai kasance a cikina ba, ana jefa shi kamar reshe, sai ya bushe. Waɗannan rassan an tattara su a jefa a wuta, an ƙone su. - John 15: 6 NET

 Kasance cikin Kaunar Kristi

Abinda zai biyo baya shine bayyana ƙaunar Kristi a gare ku. Ubangijinmu ya bamu tabbataccen tabbaci cewa yana nan koyaushe a gare ku:

In kun kasance a cikina, maganata kuma ta zauna a cikinku, ku roƙi duk abin da kuke so, za a yi muku. - John 15: 7 NET

Bawai kawai Uba ba, ko mala'ika da ya ba da alhakin ku, amma Kristi da kansa zai kula da ku. Tun da farko ya ce wa almajiransa:

Zan yi duk abin da kuka roƙa [Uba] da sunana, domin a ɗaukaka Uban cikin Sonan. Idan kun roƙi wani abu da sunana, zan yi shi. - John 15: 13-14 NET

Yesu wani ne wanda da taimakonka da kansa kuma wanda koyaushe yana wurinku. Ubanmu na sama yana ɗaukaka shi ta wannan tsarin, domin shi Mai Girma ne kuma yana jin daɗin farin ciki ganin reshe mai gwagwarmaya yana samun taimako daga itacen inabin da yake kula da shi, domin hakan yakan haifar da kurangar ya ba da fruita fruitan itace!

Wannan ya girmama Ubana da wannan, da kuna 'ya'ya da yawa kuma kun nuna cewa ku almajiraina ne. - John 15: 8 NET

Na gaba an tabbatar mana da ƙaunar Ubanmu kuma an aririce mu mu tsare kanmu cikin ƙaunar Kristi. Uba na kaunarmu a madadin kaunar sa ga .ansa.

Jkamar yadda Uba ya ƙaunace ni, ni ma na ƙaunace ku. zauna cikin so na. - Yahaya 15: 9 NET

Idan zamu rubuta littafi game da kasancewa cikin ƙaunar Jehovah, wannan littafin yakamata ya ƙarfafa mu mu nemi haɗin kai tare da Kristi a matsayin ɗan Uba, kuma mu kasance cikin ƙaunar Kristi. Ku bar itacen inabin ya kula da ku, kuma Uba zai datse ku.
Ku yi biyayya da dokokin Kristi, kamar yadda ya kafa mana misali mai aminci, domin farin cikinmu a cikin Kiristi ya zama cikakke.

Idan kun yi biyayya da dokokina, za ku tabbata cikin ƙaunata, kamar yadda na bi umarnin Ubana, kuma na kasance cikin ƙaunar sa. Na gaya muku waɗannan abubuwa don farin cikina ya kasance a cikinku, farin cikinku kuma ya zama cikakke. - John 15: 10-11 NET

Wannan magana cikakkiyar farin ciki da farin ciki dangane da juriya da jarrabawar bangaskiyarmu ta hanyar jarabawa, Yakubu ɗan'uwan Yesu ɗan'uwan Yesu ya cika shi da kyan gani.

Ya ku 'yan uwana, kada ku damu da farin ciki yayin da kuka fada cikin gwaji daban daban, domin kun san jarrabawar bangaskiyarku tana haifar da jimiri. Kuma jimiri yana da amfani, domin ku zama cikakku kuma cikakke, ba gazawa cikin komai. - James 1: 2-4 NET

Kuma menene Almasihu yake tsammani daga gare mu, amma don kaunar juna? (Yahaya 15: 12-17)

Wannan na umarce ku - ku ƙaunaci juna. - John 15: 17 NET

Wannan umarni na bukatar kauna mara son kai, barin mutum da niyyar wani. Zamu iya bin sawunsa mu kwaikwayi kaunarsa - ƙauna mafi girma duka:

Ba wanda yake da ƙauna da ya fi wannan girma - wato mutum ya ba da ransa domin abokansa - Yahaya 15: 13 NET

Idan muka yi koyi da ƙaunarsa, mu aboki ne na Yesu domin irin wannan ƙauna ta rashin son kai ita ce 'ya'yan da ta fi kyau!

Ku abokaina ne idan kun yi abin da na umurce ku. […] Amma na kira ku abokai, domin na bayyana maku duk abin da na ji daga Ubana. - John 15: 14-15 NET

 Kowa zai san da wannan cewa ku ne almajiraina - idan kuna ƙaunar juna. - John 13: 35 NET

Ta yaya ka dandana ƙaunar Kristi a rayuwar ku?
 


 
[1] http://gardening.about.com/od/treefruits/ig/How-to-Prune-an-Apple-Tree/Fruiting-Spurs.htm
[2] Wannan ya bambanta da tausayi tare da waɗannan ƙaƙƙarfan buƙatun don tsabtace tsarkaka da aka shimfida a cikin Dokar:
Lokacin da kuka shiga cikin ƙasar kuma ku dasa kowane itace na 'ya'yan itace, dole ku ɗauki' ya'yan itacen da haramun ne. An haramta muku shekara uku. Ba za a ci shi ba. A shekara ta huɗun 'ya'yan itacen za su zama tsarkakakku, hadaya kuma ga Ubangiji. - Littafin Firistoci 19: 23,24 NET

8
0
Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
()
x