Bayan tashin Li'azaru, makircin shuwagabannin yahudawa sun zama manyan kaya.

Me za mu yi, domin mutumin nan yana yin alamu da yawa? 48 Idan muka kyale shi ta wannan hanyar, duk za su yi imani da shi, kuma Romawa za su zo su karɓi matsayinmu da al'ummarmu. ”(Joh 11: 47, 48)

Sun ga cewa sun rasa ikonsu a kan mutane. Babu shakka damuwa game da Romawa ita ce abin da ya fi abin tsoro. Babban damuwarsu shine matsayinsu na iko da gata.
Dole ne su yi wani abu, amma menene? Sai Kayafa babban firist ya yi magana:

“Amma ɗayansu, Kayafa, wanda babban firist ne a shekarar, ya ce musu:“ Ba ku san komai ko kaɗan, 50 kuma ba ku da hujja cewa amfanin ku ne mutum ɗaya ya mutu a madadin mutane ba domin a hallaka al'ummar gaba ɗaya ba. ” 51 Wannan, ko da yake, bai yi magana game da asalinsa ba; amma saboda kasancewarsa babban firist a wannan shekarar, ya yi annabci cewa an ƙaddara cewa Yesu zai mutu saboda al'umma, ”(Joh 11: 49-51)

A bayyane yake, yana magana ne da wahayi saboda ofishinsa, ba wai don shi mutum ne mai tsoron Allah ba. Wannan annabcin kamar dai shine abin da suke buƙata. A tunaninsu (kuma don Allah a gafarta duk wani kwatancen da Star Trek) bukatun da yawa (su) sun ninka bukatun na ɗaya (Yesu). Jehovah ba wahayi yake ga Kayafa don ya iza su cikin tashin hankali ba. Maganarsa gaskiya ce. Koyaya, mugayen zukatansu sun motsa su amfani da kalmomin azaman baratar zunubi.

“Saboda haka tun daga wannan rana zuwa yau, suka yi shawara su kashe shi.” (Joh 11: 53)

Abin da na samu mai ban sha'awa daga wannan nassi shine bayyanin Yahaya game da cikakken amfani da kalmomin Kayafa.

"... ya yi annabci cewa an ƙaddara cewa Yesu zai mutu saboda al'umma, 52 ba domin al'umma kaɗai ba ne, amma don 'ya'yan Allah da aka warwatsa su ma za su taru wuri ɗaya. ”(Joh 11: 51, 52)

Tunani game da lokaci. John ya rubuta wannan kusan shekaru 40 bayan al'ummar Isra'ila ta daina wanzuwa. Ga yawancin masu karatun sa - duka amma tsofaffi - wannan tsohon tarihi ne, banda kwarewar rayuwar su. Ya kuma rubuta wasiƙa zuwa ga ƙungiyar Kiristocin da al'umman da ke cikin al'ummai suka fi Yahudawa yawa.
Yahaya kaɗai ne ɗaya daga cikin marubutan Bishara guda huɗu waɗanda suka ambaci kalmomin Yesu game da “waɗansu tumaki waɗanda ba sa cikin wannan garke”. Ya kamata a shigo da waɗancan tumakin cikin garken domin duka biyun (Yahudawa da kuma al'ummai) su iya zama garke guda ɗaya a ƙarƙashin makiyayi guda. Duk wannan Yahaya ya rubuta game da su kawai a babi na baya ga wanda ke tafe. (Yahaya 10: 16)
Don haka a nan Yahaya ya sake karfafa ra'ayin cewa sauran tumaki, Kiristoci marassa galihu, wani ɓangare ne na garken guda a ƙarƙashin Makiyayi ɗaya. Yana faɗi cewa yayin da Kayafa yake annabci game da abin da zai riƙa ɗauka na al'ummar Isra'ila ta zahiri, a zahiri, annabcin ya haɗa da ba Yahudawa kaɗai ba, har ma da duka 'ya'yan Allah da suke warwatse. Duk Bitrus da Yakubu suna amfani da wannan magana guda ɗaya, “warwatse”, don nufin tsarkaka ko zaɓaɓɓun mutanen haɗe da Yahudawa da al'ummai. (Ja 1: 1; 1Pe 1: 1)
Yahaya ya gama da tunanin cewa waɗannan 'an tattara su gaba ɗaya ne', cikin raɗaɗi tare da kalmomin Yesu da aka nakalto babi ɗaya kawai. (John 11: 52; John 10: 16)
Dukansu mahallin, jimlolin, da kuma lokacin tarihin suna ba mu wata hujja kuma cewa babu wani rukuni na biyu na Krista wanda bai kamata ya ɗauki kansu 'ya'yan Allah ba. Duk Krista yakamata suyi la'akari da kansu azaman ofa ofan Allah ne bisa ga, kamar yadda Yahaya ma ya faɗa, bangaskiya cikin sunan Yesu. (Yahaya 1:12)

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    55
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x