[Bayanin hular ga Yehorakam don kawo min wannan fahimta.]

Na farko, lamba 24 ce, ta zahiri ce ko ta alama? Bari mu ɗauka alama ce ta ɗan lokaci. (Wannan kawai don jayayya ne saboda babu wata hanyar da za a iya sanin tabbas ko lambar ta zahiri ce ko a'a.) Wannan zai ba dattawan 24 damar wakiltar ƙungiyar mutane, kamar duka mala'iku ko 144,000 da aka karɓa kabilu 12, da Babban Taro wanda ya fito daga babban tsananin.

Tana wakiltar duka mala'ikun Allah? A bayyane yake ba, tunda an nuna su suna tare, amma sun bambanta da dattawan 24.

“. . .Dukan mala'iku suna tsaye kewaye da kursiyin da dattawan da rayayyun halittan nan huɗu, sai suka faɗi ƙasa a gaban kursiyin, suka yi sujada ga Allah. . . ” (Re 7: 11)

Hakanan zamu iya kawar da 144,000 tunda ana nuna waɗannan a tsaye gaban [keɓaɓɓe banda kuma] kursiyin, rayayyun halittu, da dattawa 24, suna rera sabuwar waka wacce ba wanda ya iya gwaninta.

"Kuma suna rera abin da ya zama alama sabuwar waƙa a gaban kursiyin da gaban rayayyun halittun nan huɗu da dattawan, kuma ba wanda ya iya wannan waƙar sai 144,000, waɗanda aka sayo daga duniya." (Re 14: 3)

Game da taro mai girma, su ma an nuna sun banbanta da dattawan 24, saboda ɗayan dattawan ne suka nemi John ya bayyana babban taron, kuma lokacin da ba zai iya ba, dattijon ya ba da asalin waɗannan, yana nufin su a cikin mutum na uku.

“. . .A cikin amsa ɗaya daga cikin dattawan ya ce da ni: “Waɗannan waɗanda suke sanye da fararen riguna, su wanene kuma daga ina suka fito?” 14 Nan take na ce masa, “Ranka ya daɗe, kai ne ka sani.” Kuma ya ce mini: `` Waɗannan su ne waɗanda suka fito daga babban tsananin, kuma suka wanke rigunansu, suka faranta su cikin jinin thean Ragon. '' (Re 7: 13, 14)

Wani abin da ke kawar da 144,000 ko kuma taro mai girma daga wakilcin dattawan 24 shi ne cewa waɗannan dattawan suna nan a lokacin haihuwar mulkin, kafin a ba da lada ga shafaffun Kiristoci [waɗanda suka ƙunshi 144,000 da Babban Taro] fita

“. . .Sai dattawan nan ashirin da huɗu waɗanda suke zaune a gaban Allah a kan kursiyinsu, suka fāɗi rubda ciki, suka yi sujada ga Allah, 17 suna cewa: “Muna gode maka, ya Ubangiji Allah, Mai Iko Dukka, wanda yake wanda yake, ya kuma kasance, domin ka karɓi naka. Babban iko kuma ya fara mulki a matsayin sarki. 18 Amma al'ummai suka yi fushi, Fushin ku kuma ya zo, da lokacin da aka yanke wa matattu hukunci, da kuma ba da lada ga bayinku annabawa da tsarkaka. . . ” (Re 11: 16-18)

Me muka sani game da waɗannan dattawan? Ko lambar ta zahiri ce ko wakilin ba ta da amfani a wannan lokacin. Abin da za mu iya cewa shi ne iyaka. Mun sani cewa waɗannan suna zaune a kan karagu, suna sa rawanin sarauta kuma suna zaune kewaye da kursiyin Allah.

“. . .A kewaye da kursiyin kuma akwai kujeru ashirin da hudu, kuma a kan wadannan kujerun na ga dattawa ashirin da hudu zaune sanye da fararen tufafi, kuma a kan kawunansu rawanin zinariya. ” (Re 4: 4)

“. . Dattawan nan ashirin da huɗu waɗanda suke zaune gaban Allah a kan kursiyinsu, suka fāɗi rubda ciki, suka yi sujada ga Allah.Re 11: 16)

Don haka waɗannan halaye ne na masarauta. Sarakuna a ƙarƙashin Allah, ko muna iya ambaton su a matsayin sarakuna.

Idan muka je littafin Daniyel, zamu karanta game da irin wannan wahayin.

“Na ci gaba da kallo har akwai kujeru an sanya kuma Tsohon na Zamani ya zauna. Tufafinsa farare ne kamar dusar ƙanƙara, kuma gashin kansa kamar ulu mai tsabta ne. Kursiyin sa wuta ce ta wuta; wheelsafafun ta kamar wuta ce mai ci. 10 Akwai rafin wuta yana guduwa daga gabansa. Dubun dubbai ne suke yi masa hidima, dubu goma kuma sau dubu goma suna tsaye a gabansa. Kotun ta zauna, kuma akwai litattafai da aka bude… .13 "Na yi ta hangen wahayi cikin dare, sai ga can! wani kamar ɗan mutum ya zo tare da gajimare. kuma ya sami damar zuwa ga Tsohon na Zamani, kuma sun kawo shi kusa tun kafin wannan. 14 Kuma a gare shi aka ba shi mulki da daraja da sarauta, cewa mutane, da ƙasashe, da harsuna duk su bauta masa. Mulkinsa madawwami ne wanda ba zai shuɗe ba, mulkinsa kuwa ba za a rushe shi ba. ” (Da 7: 9-11; 13-14)

Mun sake ganin Jehovah, a Matsayin Tsohon Zamani, yana hawa kursiyinsa yayin da aka ajiye sauran kursiyai. Yana rike da kotu. Kotun ta ƙunshi kursiyin Allah da sauran kursiyin da aka sanya kewaye da shi. A kewayen kotun kursiyoyi akwai mala'iku miliyan dari. Sannan wani da kamannin Sonan mutum [Yesu] ya bayyana a gaban Allah. Duk sarauta an bashi. Wannan yana tuna mana kalmomin kwantar da hankali dattijo ya yiwa John a Ru'ya ta Yohanna 5: 5 kazalika waɗanda aka samu a Ru'ya ta Yohanna 11: 15-17.

Wanene ke zaune a kan karagu a wahayin Daniyel? Daniyel yayi magana akan shugaban mala'iku Michael wanda shine "ɗayan manyan sarakuna". A bayyane yake, akwai wasu sarakuna mala'iku. Don haka ya dace cewa waɗannan sarakunan da aka nada za su zauna a kan karagu suna kula da kowane ɗayan yankin ikonsa. Zasu zauna a farfajiyar sama, kewaye da kursiyin Allah.

Duk da cewa ba za mu iya magana da cikakkiyar magana ba, da alama dattawan 24 suna wakiltar matsayin iko waɗanda mala'iku suka mallaka (manyan mala'iku).

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    8
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x