“Ku ci gaba da yin wannan don tunawa da ni.” - Luka 22: 19

A lokacin tunawa da 2013 ne na fara yin biyayya da kalmomin Ubangijina Yesu Kristi. Matar marigayi ta ƙi cin wannan shekarar na farko, saboda ba ta jin cancanta. Na zo ne ganin cewa wannan martani ne na gama gari tsakanin Shaidun Jehovah waɗanda aka lalata rayuwarsu gaba ɗaya don ganin cin amanar a matsayin wani abu da aka keɓe don zaɓaɓɓun selectan.

A mafi yawan rayuwata, nayi irin wannan ra'ayi. Yayin da ake ba da burodi da ruwan inabi a lokacin tunawa da Jibin Maraice na Ubangiji, sai na bi 'yan'uwana maza da mata wajen ƙin cin abinci. Ban gan shi a matsayin ƙi ba duk da haka. Na ga hakan a matsayin tawali'u. Na kasance ina shaidawa a fili cewa ban cancanci in ci ba, saboda Allah bai zaɓe ni ba. Ban taɓa yin tunani sosai a kan kalmomin Yesu ba lokacin da ya gabatar da wannan batun ga almajiransa:

“Saboda haka Yesu ya ce musu:“ Gaskiya ina gaya muku, Sai dai idan kun ci naman manan mutum ku sha jininsa, ba ku da rai a kanku. 54 Duk wanda yaci naman jikina kuma yake shan jinina yana da rai na har abada, ni kuwa zan tashe shi a ranar ƙarshe; 55 Gama jikina abinci ne na gaskiya, kuma jinina shi ne abin sha na gaskiya. 56 Duk wanda yaci naman jikina kuma yake shan jinina, ya dawwama tare da ni, ni ma na kasance tare da shi. 57 Kamar yadda rayayyen Uba ya aiko ni, nake rayuwa saboda Uba, shi ma wanda yake ciyar da ni, shi ma zai rayu saboda ni. 58 Wannan shine Gurasar da ya sauko daga sama. Ba kamar lokacin da kakanninku suka ci ba amma suka mutu. Wanda yaci abincin, zai rayu har abada. ”(Joh 6: 53-58)

Ko ta yaya na yi imani cewa zai sake tashe ni a ranar ƙarshe, zan iya samun rai madawwami, duk lokacin da na ƙi cin alamomin jiki da jini da ake ba da rai madawwami. Zan karanta aya ta 58 wacce take kwatankwacin jikinsa da mannarsa duk Isrealites - har ma da yara - sun ci abinci kuma duk da haka suna jin cewa a cikin tsarin arna na Kirista an ajiye shi ne kawai don itean kaɗan.

Gaskiya ne, Littafi Mai Tsarki ya ce an gayyaci mutane da yawa amma zaɓaɓɓu kaɗan ne. (Mt 22:14) Shugabannin Shaidun Jehobah suna gaya muku cewa ku ci kawai idan an zaɓe ku, kuma ana yin zaɓin ta hanyar wasu abubuwa masu ban al'ajabi waɗanda Jehovah Allah ya gaya muku cewa ku ɗansa ne. Yayi, bari mu ajiye duk sufancin gefe ɗaya na ɗan lokaci, kuma mu tafi tare da ainihin abin da aka rubuta. Shin Yesu ya gaya mana mu ci a matsayin alamar zaɓaɓɓe? Shin ya ba mu gargaɗi cewa idan muka ci ba tare da samun wata alama daga Allah ba, cewa za mu yi zunubi?

Ya ba mu umarni bayyananne, madaidaiciya. "Ku ci gaba da yin wannan don tunawa da ni." Tabbas, da ba ya so yawancin almajiransa su “ci gaba da yin haka” don su tuna da shi, da ya faɗi haka. Ba zai bar mu muna ta gararamba cikin rashin tabbas ba. Ta yaya rashin adalci zai kasance?

Shin Cancanci Bukatuwa ne?

Ga mutane da yawa, tsoron yin wani abu da Jehobah ba zai amince da shi ba, yana hana su samun yardarsa.

Shin ba za ku ɗauki Bulus da manzannin 12 su zama mafi cancanta na maza don cin abubuwan masalan ba?

Yesu ya zaɓi manzanni 13. An zabi 12 na farko bayan sallar dare. Shin sun cancanci? Tabbas sunyi kuskure da yawa. Sun yi ta cacar baki tsakanin su game da wanda zai zama babba har zuwa jimawa kafin mutuwarsa. Tabbas sha'awar girman kai ba sanannen halayya ba ce. Thomas ya kasance mai shakka. Duk sun watsar da Yesu a lokacin da yake cikin tsananin bukata. Na farkonsu, Siman Bitrus, ya yi musun Ubangijinmu a fili sau uku. Daga baya a rayuwa, Bitrus ya bar tsoron mutum. (Gal 2: 11-14)

Kuma a sa'an nan mun zo wurin Bulus.

Ana iya jayayya cewa babu wani mai bin Yesu da ya fi shi tasiri a ci gaban ikilisiyar Kirista. Mutumin da ya cancanta? Wanda ake so, tabbas, amma an zaɓe shi don cancantarsa? A zahiri, an zaɓe shi a lokacin da bai fi cancanta ba, a hanyar Dimashƙ don bin Kiristocin. Shi ne farkon wanda ya tsananta wa mabiyan Yesu. (1Ko 15: 9)

Duk waɗannan mutanen ba'a zaɓa su lokacin da suka cancanta ba - ma'ana bayan sun aikata manyan ayyuka waɗanda suka dace da mai bin Yesu na gaskiya. Zaɓin ya fara, ayyukan suka zo daga baya. Kuma ko da yake waɗannan mutanen sun yi manyan ayyuka a cikin bautar Ubangijinmu, har ma waɗanda suka fi su ba su taɓa cin nasara ba. Ana ba da lada koyaushe kyauta ce ga waɗanda ba su cancanta ba. Ana bayar da shi ga waɗanda Ubangiji yake ƙauna kuma yana yanke shawarar wanda zai ƙaunace. Ba mu. Muna iya, kuma sau da yawa muna ji, ba mu cancanci wannan ƙaunar ba, amma wannan ba zai hana shi ya ƙaunace mu da yawa ba.

Yesu ya zaɓi waɗannan manzannin ne domin ya san zuciyarsu. Ya san su sosai fiye da yadda suka san kansu. Shin Shawulu na Tarsus zai iya sanin cewa a cikin zuciyarsa akwai kyawawan halaye masu kyau da za a so cewa Ubangijinmu zai bayyana kansa cikin hasken makanta don ya kira shi? Shin wani daga cikin manzannin ya san ainihin abin da Yesu ya gani a cikinsu? Shin zan iya ganin kaina, abin da Yesu ya gani a cikina? Za a iya? Uba zai iya duban ƙaramin yaro kuma ya ga dama a cikin wannan jaririn fiye da duk abin da yaron zai iya tsammani a wannan lokacin. Ba don yaron ya yanke hukuncin cancantar sa ba. Abin sani kawai don yaron ya yi biyayya.

Idan Yesu yana tsaye a bayan ƙofar ƙafarku a yanzu, yana neman shiga, shin za ku barshi ne a kan turɓayar, yana mai cewa ba ku cancanci ya shiga gidan ku ba?

“Duba! Ina tsaye a ƙofar ina ƙwanƙwasawa. Duk wanda ya ji muryata ya kuma buɗe ƙofa, zan zo cikin gidansa in ci abincin maraice tare da shi, shi kuma tare da ni. ”(Re 3: 20)

Giya da burodi shine abincin maraice. Yesu yana neman mu, yana ƙwanƙwasa ƙofar mu. Shin za mu buɗe masa, mu shigar da shi, mu ci tare?

Ba mu ci abubuwan masarufi ba domin mun cancanta. Mukan ci saboda bamu cancanta ba.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    31
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x