[da Vintage, bisa labarin Eric Wilson]

Wannan rubutun ne na Kurame da Masu Tafsiri don amfani da su wajen yin bidiyon YouTube. Hasumiyar Tsaro ta karkatar da gaskiya game da Allah da kuma Ɗansa Yesu. Yesu ne matsakanci tsakanin Allah da mutum. Hukumar Mulki ta saci wannan matsayin matsakanci daga wurin Yesu. Bidiyon yaren kurame za su taimaka sosai wajen ’yantar da kurame daga koyarwar ƙarya. Ana iya amfani da kowane labarin akan wannan rukunin yanar gizon kyauta kuma kyauta azaman tushen tushen bidiyon yaren kurame. Na samar da rubutun ci gaba daga ɗaya daga cikin labaran Eric na farko don sauƙaƙe samar da bidiyon yaren kurame. (Duba ƙasa)

Da fatan za a yi bidiyo na wannan rubutun a cikin yaren kurame na ƙasarku. Ana iya fassara wannan rubutun zuwa yaruka da yawa ta danna manhajar fassara a kasan wannan shafin yanar gizon. Nemo layin tutoci masu launi, danna, kuma zaɓi yare. Bayyana Hasumiyar Tsaro!

NOTE: Kurame ko Mai fassara da ya yi wannan bidiyon ya kamata ya sa hannu a kan nassosin Littafi Mai Tsarki da kansa. KADA KA yi amfani da kowane faifan bidiyo daga Shaidun Jehovah NWT Littafi Mai Tsarki yaren kurame. Kada ku yi amfani da faifan bidiyo na Hasumiyar Tsaro wajen yin bidiyon wannan rubutun. Dukan abubuwan bidiyo na yaren kurame na Hasumiyar Tsaro suna da kariya ta haƙƙin mallaka. Banda wannan doka shine "Amfani mai kyau"..

Rubutun Bidiyo don Kurame: Gano Bawa Amintaccen - Sashe na 2 Gabatarwa:

Addinin Shaidun Jehobah yana da maza takwas da suke kira Hukumar Mulki. Hukumar Mulki tana kula da wani kamfani na dala biliyan da yawa da ke da ofisoshi reshe, mallakar filaye, gine-gine da kayan aiki a duk faɗin duniya. Ana kiran wannan kamfani Hasumiyar Tsaro, Littafi Mai Tsarki, da Tract Society, ko WTBTS. Hukumar Mulki tana amfani da dubban masu aikin sa kai a ƙasashe da dama. Masu wa’azi a ƙasashen waje da majagaba na musamman da masu kula masu ziyara da kuma ma’aikata a ofisoshin reshe suna samun kuɗi daga Hukumar Hasumiyar Tsaro.

 Shaidun Jehovah suna koyar da cewa, da daɗewa, bayan mutuwar Yesu, akwai hukumar mulki da ta yi sarauta bisa ikilisiyar Kirista ta ƙarni na farko. Amma, shin da gaske ne hakan? A'a! Babu wani abu a cikin Littafi cewa ya ce Manzanni da mazan a birnin Urushalima gudanar da wani multinational kamfanoni daular da filaye Holdings, gine-gine, da kudi dukiya da aka gudanar a mahara ago. Allah bai ba Kiristoci Hukumar Mulki a ƙarni na farko ba.

 Don haka menene muke nufi da hukumar mulkin ƙarni na farko?

A yau, Hukumar Mulki ta Shaidun Jehobah tana koyar da abin da ba gaskiya ba ne. Hukumar Mulki ta koyar da cewa da daɗewa bayan mutuwar Yesu, Kiristoci na farko a ƙarni na farko suna da Hukumar Mulki. Amma wannan ba gaskiya ba ne. Ƙarya ce. Kiristoci na farko ba su da hukumar mulki. Idan da akwai hukumar mulki ta ƙarni na farko, hakan yana nufin cewa ya kamata mu sami Hukumar Mulki ita ma tana sarautar mu a yau. Hukumar da Ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah a yau tana koyar da cewa su ne kwatankwacin hukumar mulki da ta wanzu a ƙarni na farko. Hukumar da Ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah ta ce tana da hakkin ta yanke shawarar ko wane ne dattawa a ikilisiya. Suna gaya wa Shaidun Jehobah abin da kowane nassi yake nufi. Sun ce dole ne kowane Mashaidin Jehobah ya gaskata abin da suke koyarwa. Suna yin dokoki da ba a cikin Littafi Mai Tsarki. Suna yin taron kwamitoci. Kuma, suna azabtar da Kiristoci da suka yi rashin biyayya ga dokokin da Hukumar Mulki ta kafa. Hukumar Mulki tana yanke zumunci da duk wani Mashaidin Jehobah da bai yi musu biyayya ba. Hukumar da Ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah ta ce Allah yana magana da Kiristoci ta wurinsu, Hukumar Mulki.

 Amma, babu hukumar mulki a ƙarni na farko. A lokacin, babu hukumar Mulki ta Kirista da ta yi waɗannan abubuwa. Don haka, bai kamata mu zama Hukumar Mulki ta yi mana sarauta a yau ba. Babu wani misali a cikin Littafi Mai Tsarki da ya ba Hukumar Mulki ‘yancin yin sarauta bisa mu a yau.

 Shin akwai irin wannan mulkin na ƙarni na farko?

 Misali na 1, A Yau: Hukumar da Ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah tana kula da aikin wa’azi na dukan duniya, tana naɗa reshe da masu kula masu ziyara, suna aika masu wa’azi a ƙasashen waje da majagaba na musamman da kuma biyan bukatunsu na kuɗi. Duk waɗannan kuma suna ba da rahoto kai tsaye ga Hukumar Mulki.

 Misali na 1, Ƙarni na Farko: Babu wani tarihin ofisoshin reshe a kowace ƙasashen da aka ba da rahoto a cikin Nassosin Helenanci. Duk da haka, akwai masu wa’azi a ƙasashen waje. Bulus, Barnaba, Sila, Markus, Luka duk an lura da misalan muhimmancin tarihi. Urushalima ce ta aiko waɗannan mutanen? A’a. Urushalima ta tallafa musu da kuɗi daga kuɗin da aka samu daga dukan ikilisiyoyi na zamanin dā? A’a. Shin sun ba da rahoto zuwa Urushalima sa’ad da suka dawo? A'a.

 Misali na 2, A Yau: Ana sarrafa dukan ikilisiyoyi ta wurin wakilai masu ziyara da kuma ofisoshin reshe da suke ba da rahoto ga Hukumar Mulki. Hukumar Mulki da wakilanta ne ke kula da harkokin kuɗi. Hakazalika, sayan filaye don Majami’ar Mulki da yadda za a gina su da kuma gina su ta wannan hanyar ne Hukumar Mulki ke sarrafa ta ta wakilanta a reshe da kuma na Kwamitin Gine-gine na Yanki. Kowace ikilisiya a duniya tana ba da rahoton ƙididdiga a kai a kai ga Hukumar Mulki da dukan dattawan da suke hidima a cikin ikilisiya ba ikilisiyoyi da kansu suke naɗa ba. A yau, Hukumar Mulki tana naɗa dattawa ta ofisoshin reshe.

 Misali na 2, Karni na Farko: Babu kwata-kwata babu kwatankwacin irin abubuwan da suka gabata a karni na farko. Ba a ambaci gine-gine da filaye don wuraren taro ba. Ya bayyana cewa ikilisiyoyi suna yin taro a gidajen ’yan’uwa. Ba a ba da rahoto akai-akai ba, amma bisa ga al’adar lokacin, matafiya suna yin labarai, don haka Kiristoci da suke tafiya wuri ɗaya ko wani wuri suna ba da rahoto ga ikilisiyar da ke yankin aikin da suke yi a duk inda suke. Koyaya, wannan ya kasance na bazata kuma baya cikin wasu gudanarwar gudanarwar gudanarwa.

 Misali na 3, A Yau: Hukumar Mulki tana yin dokoki da alƙalai. Inda wani abu ba a bayyana sarai a cikin Nassi ba, kowane Kirista ya kamata ya yi amfani da lamirinsa. Amma Hukumar Mulki tana yin sababbin dokoki da ƙa’idodi game da waɗannan abubuwa. Hukumar Mulki ta tsai da shawarar yadda zai dace ’yan’uwa su guji shiga soja. Alal misali, Hukumar Mulki ta amince da tsarin ba wa jami’ai a Meziko cin hanci don su karɓi Katin Hidimar Soja. Hukumar da Ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah ta yanke hukunci game da dalilin kashe aure. Hukumar da Ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah ta yi ƙa’idodi da ƙa’idodi da yawa don aiwatar da dokokinta. Kwamitin shari’a na mutum uku, tsarin daukaka kara, taron da aka rufe da ba a hana masu sa ido da wadanda ake tuhuma suka nema ba, duk misalai ne na ikon da Hukumar Mulki ta ce ta samu daga Allah.

Misali na 3, Ƙarni na Farko: Akwai lokaci ɗaya kawai a cikin Littafi Mai Tsarki da dattawa da manzanni suka kafa dokoki. Lokacin da hakan ya faru, abin ban mamaki ne, kuma za mu koyi game da hakan a cikin minti ɗaya kawai. Amma ban da wannan, dattawa da manzanni ba su kafa doka game da wani abu a duniyar dā ba. Duk sabbin dokoki da dokoki sun samo asali ne daga daidaikun mutane masu yin aiki ko rubuce-rubuce a ƙarƙashin wahayi. Jehobah ya taɓa yin amfani da mutane don ya yi magana da mutanensa. Jehobah bai yi amfani da kwamitoci don tattaunawa da mutanensa ba. A cikin ikilisiyoyi na ƙarni na farko, hurarren ja-gorar Allah ya fito daga maza da mata waɗanda suka zama annabawa. Huraren jagoranci na Allah bai fito daga wasu manyan hukumomi ba.

Banda wanda ya tabbatar da mulkin.

Yanzu za mu koyi game da wannan banda. Akwai lokacin da hurarren ja-gorar Allah ta fito daga rukunin mutane, ba daga mutum ɗaya ba. Ka karanta nassosi na gaba don ka san yadda hakan ya faru.

Tushen koyarwar cewa akwai hukumar mulki ta ƙarni na farko da ke a Urushalima ya samo asali ne daga jayayya a kan batun kaciya.

(Ayukan Manzanni 15:1, 2) 15 Wasu maza suka zo daga Yahudiya suka fara koya wa ’yan’uwa: “In ba a yi muku kaciya bisa ga al’adar Musa ba, ba za ku sami ceto ba.” 2 Amma da ba a ƙara yin jayayya da gardama daga Bulus da Barnaba da su ba, sai suka shirya Bulus da Barnaba da waɗansunsu su tafi wurin manzanni da dattawa a Urushalima game da wannan. jayayya.

(Ayyukan Manzanni 15:6) . . .Haka manzanni da dattawa suka taru don su duba wannan al'amari.

(A. M. 15:12) Sai taron duka suka yi shiru, suka soma sauraron Barnaba da Bulus suna ba da labarin alamu da alamu da Allah ya yi ta wurinsu a tsakanin al’ummai.

( A. M. 15:30 ) Saboda haka, sa’ad da aka saki waɗannan mutanen, suka tafi Antakiya, kuma suka tattara taron suka ba su wasiƙar.

(Ayyukan Manzanni 15:24, 25) . . .Tun da muka ji cewa wasu daga cikinmu sun kawo muku matsala da magana, suna ƙoƙarin su karkatar da rayukanku, ko da yake ba mu ba su wani umurni ba, 25 mun amince da juna, muka zaɓi waɗanda za su aiko muku tare. tare da ƙaunatattunmu, Barnaba da Bulus,…

Kamar manzanni da dattawa sun yi wannan taro a Urushalima domin akwai matsala sosai game da kaciya tsakanin Kiristoci a Urushalima. Manzanni da dattawa sun tsai da shawara game da kaciya. Matsalar ba za ta ƙare ba sai dukan Kiristocin da ke Urushalima sun amince da wannan batu. Ba kamar manzanni da dattawa sun je wannan taro a Urushalima ba domin Yesu ya naɗa su su yi sarauta bisa ikilisiyar dukan duniya a ƙarni na farko. Maimakon haka, kamar dukansu sun je Urushalima ne domin a Urushalima ne tushen matsalar kaciya.

 Kallon duka hoton.

Bulus ya naɗa na musamman a matsayin manzo ga al’ummai. Yesu Kristi ne ya naɗa Bulus manzo kai tsaye. Da a ce akwai hukumar mulki a Urushalima, da Bulus bai yi magana da wannan hukumar ba? Amma bai ce ya yi magana da wata hukumar mulki a Urushalima ba. Maimakon haka, Bulus ya ce,

 (Galatiyawa 1:18, 19) . . .Bayan shekara uku na tafi Urushalima in ziyarci Kefas, na kuwa zauna tare da shi har kwana goma sha biyar. 19 Amma ban ga kowa cikin manzanni ba, sai Yakubu ɗan'uwan Ubangiji.

 Yawancin tabbaci sun nuna cewa Yesu ya bi da ikilisiyoyi da kansa a ƙarni na farko.

Darasi daga Isra'ila ta dā.

Da daɗewa kafin Yesu ya yi rayuwa a duniya, Jehobah ya ɗauki al’ummar Isra’ila da farko don al’ummarsa. Jehobah ya ba Isra’ilawa shugaba mai suna Musa. Allah ya ba Musa iko da iko mai girma. Kuma Allah ya ba Musa aikin ’yantar da mutanensa daga Masar da kuma ja-gorarsu zuwa ƙasar alkawari. Amma Musa bai samu shiga ƙasar alkawari da kansa ba. Saboda haka, Musa ya umurci Joshua ya ja-goranci mutanensa zuwa ƙasar alkawari. Bayan an gama wannan aikin kuma Joshua ya mutu, wani abu mai ban sha’awa ya faru.

 (Alƙalawa 17:6) . . .A kwanakin nan ba sarki a Isra'ila. Shi kuwa kowa abin da yake daidai a idonsa ya saba yi.

 A taƙaice, babu wani ɗan Adam mai sarauta bisa al’ummar Isra’ila. Shugaban kowane gida yana da ka'idar doka. Suna da nau'i na ibada da ɗabi'a da aka tsara a rubuce ta hannun Allah. Hakika, akwai alkalai, amma aikinsu ba na mulki ba ne, sai dai warware rigingimu. Sun kuma yi aiki da jagorancin jama'a a lokutan yaki da rikici. Amma babu Sarki ko hukumar mulki bisa Isra’ila domin Jehobah ne Sarkinsu.

 Daga baya, Yesu ne Musa mafi girma. A ƙarni na farko, sa’ad da Jehobah ya sake ɗauki al’umma ga kansa, ya dace cewa Allah zai bi irin wannan tsari na gwamnatin Allah. Musa mafi girma, Yesu, ya ‘yantar da mutanensa daga bauta ta ruhaniya. Sa’ad da Yesu ya tafi, ya umurci manzanni goma sha biyu su ci gaba da aikin. Waɗannan manzanni goma sha biyu suka mutu. Bayan haka, kai tsaye daga sama, Yesu ya yi sarauta bisa ikilisiyar Kirista ta dukan duniya. Ikilisiyar Kirista ba ta ƙarƙashin ikon ’yan Adam da ke ja-gora.

Halin da ake ciki a yau.

Yau fa? Da yake babu hukumar mulki ta ƙarni na farko yana nufin babu wata ƙungiya a yau? Idan sun yi zaman tare ba tare da wata hukuma ba a wancan lokacin, me ya sa ba za mu iya yin sulhu ba tare da ɗaya ba a yanzu? Shin ikilisiyar Kirista ta zamani a yau tana bukatar rukunin maza da suke ja-gora? Idan haka ne, nawa ne iko ya kamata a saka a cikin wannan rukunin maza?

Za muyi kokarin amsa wadannan tambayoyin a post din mu na gaba.

 Wahayi Mai Mamaki.

Ɗan’uwa Frederick Franz ya gaya wa aji na hamsin da tara na Gileyad wasu abubuwa guda ɗaya a lokacin sauke karatu a ranar 7 ga Satumba, 1975. Frederick Franz ya ba da wannan jawabin jim kaɗan kafin a kafa Hukumar Mulki ta Shaidun Jehobah a yau a ranar 1 ga Janairu, 1976. Kuna iya jin maganar Frederick Franz akan youtube.com. Amma, ba a yi watsi da kyawawan abubuwan da Frederick Franz ya faɗa a cikin jawabinsa ba, kuma ba a taɓa maimaita su a cikin littattafan Hasumiyar Tsaro ba.

 Bayanin rufewa:

Ina fatan kun ji daɗin wannan labarin. Resume ne bisa labarin da ke wannan rukunin yanar gizon mai suna, "Gano Bawa Amintaccen - Kashi Na 2". Wannan ci gaba na labarin Eric an yi shi ne musamman don kurame da masu fassara su yi amfani da su. Da fatan za a yi bidiyo daga wannan rubutun domin sauran kurame su kalla su fahimce shi. Domin ƙauna, taimaki dukan mutane su nisanta daga Hasumiyar Tsaro.

Na gode da karatu.

18
0
Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
()
x