Mun tattauna jawabai biyu ya zuwa yanzu a labaranmu na Taron Shaidun Jehobah na Shekara-shekara na Oktoba 2023. Har yanzu babu wata magana da ta ƙunshi bayanin da za ku iya kira "barazanar rayuwa". Wannan yana gab da canzawa. Jawabin tattaunawa na gaba, wanda Geoffrey Jackson na Ostiraliya Royal Royal Commission ya gabatar, zai iya yin haɗari sosai ga rayuwar duk wanda ya gaskata abin da ya faɗa kuma ya yi aiki da shi ta hanyar kuskuren aminci.

Wannan ba zai zama karo na farko da aka saka rayukan mutane cikin haɗari don bin fassarar Nassosi da Hukumar Mulki ta yi ba, amma ba muna magana ne game da shawarwarin likita kamar ko a karɓi ƙarin jini ko kuma dashen gabobin jiki ba. Muna magana ne game da yanayi mai haɗari da zai shafi kowane Mashaidin Jehobah a duniya wanda ya kasance da aminci ga koyarwar Hukumar Mulki.

Kafin mu kai ga haka, Geoffrey ya fara aza harsashin abin da ake kira “sabon haske” da zai gabatar. Yana yin haka ta wajen ba wa masu sauraronsa hoton tauhidi na kwanaki na ƙarshe na Shaidun Jehovah. Baya yunƙurin tabbatar da ɗayan waɗannan aƙidun waɗanda a wani lokaci ya kira “gaskiya”. Ba ya bukatar ya tabbatar da komai domin ya san yana yi wa mawaƙa wa’azi, kuma za su yarda da duk abin da zai faɗa. Amma abin da zai bayyana a cikin wannan magana abu ne da ban taba tunanin zan gani ba. 

Don haka, bari mu bi shi yayin da yake gabatar da sharhinsa:

A cikin ƴan shekarun da suka gabata, mun sami ƴan canje-canje dangane da abubuwan da suka faru a lokacin Babban tsananin. Kuma idan kun kasance a cikin gaskiya na ɗan lokaci, wani lokacin yana da wuya a tuna, shin abin da muka yi imani da shi ne, ko kuwa abin da muka gaskata yanzu? Don haka don taimaka mana mu tabbatar da cewa mun sami wasu abubuwan da suka faru a lokacin tsananin, bari mu dubi wannan bita.

Geoffrey yana ba'a game da duk canje-canjen da suka yi a cikin shekaru da shekarun da suka gabata. Kuma masu sauraronsa masu biyayya suna dariya tare da cewa wannan ba wani babban abu bane. Juyawar sa yana nuna rashin kulawa ga babbar wahala da Hukumar Mulki ta jawo ga garken ta ta hanyar fassarar Littafi Mai Tsarki a kai a kai. Waɗannan ba ƙananan al'amura ba ne. Waɗannan al'amura ne na rayuwa da mutuwa.

Masu sauraronsa suna ɗokin cin duk abin da yake ciyar da su. Za su gaskata kuma su yi aiki da umurninsa game da abin da za su yi sa’ad da ƙarshen wannan zamanin ya zo. Idan Hukumar Mulki tana ba da umarnin da ba daidai ba a kan abin da za su yi don a cece su, za su ɗauki nauyin laifin jini mai yawa.

Menene Littafi Mai Tsarki ya ce: “Gama idan an busa ƙaho, wa za ya shirya yaƙi?” (1 Korinthiyawa 14:8)

Geoffrey yana busa ƙaho mai faɗakarwa, amma idan ba kiran gaskiya ba ne, masu sauraronsa ba za su kasance a shirye don yaƙin da ke zuwa ba.

Ya fara da maganar abubuwan da ya ce za su faru a lokacin ƙunci mai girma. Menene yake nufi da “ƙunci mai-girma”? Yana nufin Ru’ya ta Yohanna 7:14 wadda ta karanta wani sashi:

“Waɗannan [taro mai-girma da ba za a ƙididdige su ba] su ne waɗanda suka fito daga ciki babban tsananin, sun wanke rigunansu, suka mai da su fari cikin jinin Ɗan ragon.” (Wahayin Yahaya 7:14)

Shaidu an kai su ga gaskata cewa su kaɗai ne suka fahimci wannan Littafi. Duk da haka, zai ba su mamaki su fahimci cewa kowace coci a Kiristendam ta gaskata da “ƙunci mai-girma” kuma dukansu sun danganta shi da nasu version na Armageddon da kuma ƙarshen duniya.

Me ya sa dukan addinai na Kiristendam suka gaskata cewa ƙunci mai girma wani bala’i ne, ƙarshen dukan abubuwa? Menene ya ce game da Hukumar Mulki da suka haɗa kai da wasu addinai a fassarar da ba ta dace ba na abin da ƙunci mai girma yake nufi? Menene ya haɗa su da sauran addinai?

Don amsa wannan, ba ka tuna sau nawa Yesu ya yi mana gargaɗi game da annabawan ƙarya ba? Kuma menene haja-in-kasuwancin annabin karya? Ainihin, me yake sayarwa? Soyayya? Da kyar. Gaskiya? Don Allah!! A'a, tsoro ne. Ya dogara da tsoro, musamman wajen sanya tsoro a cikin garken sa. Hakan ya sanya su zama masu biyayya ga annabcin karya a matsayin masu kubuta daga abin da suke tsoro. Kubawar Shari’a 18:22 ta gaya mana cewa annabin ƙarya yana magana da girman kai kuma kada mu ji tsoronsa.

Af, na kasance da imani cewa ƙunci mai girma na Ru’ya ta Yohanna sura 7 tana nuni ga ƙarshen zamani na zamani. Sai na gano hanyar Nazarin Littafi Mai Tsarki da ake kira tafsiri kuma sa’ad da na yi amfani da wannan ga abin da Ru’ya ta Yohanna sura 7 ta yi magana a kai, na sami wani abu dabam kuma ya ƙarfafa mu mu ’ya’yan Allah da suka ba da gaskiya ga Yesu.

Duk da haka, ba zan shiga cikin wannan ba a nan kamar yadda zai kawar da mu daga batun da ke hannunmu. Idan kuna sha'awar abin da na sami ƙunci mai girma da kuma taro mai girma da gaske za ku yi ishara da shi, zan sanya wasu hanyoyin haɗin gwiwa a cikin bayanin wannan bidiyon zuwa labarai da bidiyoyi a kan batun. Hakika, kuna iya samun cikakken bayani daga littafina, “Rufe Ƙofar Mulkin Allah: Yadda Watch Tower ya Saci Ceto daga Shaidun Jehobah,” da ke Amazon.

Amma a yanzu, za mu saurari abin da Geoffrey yake so mu gaskata gaskiya ne domin muna son mu ga naman maganarsa.

Don haka don taimaka mana mu tabbatar da cewa mun sami wasu abubuwan da suka faru a lokacin tsananin, bari mu dubi wannan bita. Wane abu ne ya soma ƙunci mai girma? Halakar Babila Babba. Wannan lokaci ne da ’yan siyasa za su kai wa daular duniya ta addinin ƙarya, suna nuna ƙin wannan karuwa ta alama. Hakan zai kai ga halaka dukan kungiyoyin addinin ƙarya.

Don haka, abu na farko da Shaidu suke sa ran zai faru shi ne farmakin da masoyan siyasa suka kai wa Babila Babba, wato shugabannin duniya da suka kwanta da addinin ƙarya. Geoffrey ya ce za a halaka dukan addinan ƙarya. Amma ba mu ga a cikin bidiyo bayan bidiyo yadda dukan koyarwar da Shaidun Jehobah ba su dace da su ba? Don haka, ta yin amfani da matakin da suke hukunta wasu addinai, ta yaya za mu ware JW.org daga zama Sashe na Babila Babba?

Tun da JW.org ta cancanci zama sashe na addinin ƙarya, an gaya wa Kiristoci na gaskiya cewa dole ne su yi wani abu.

"Kuma na ji wata murya daga sama tana cewa:" Ku fita daga cikinta, ya mutanena, idan ba ku so ku yi tarayya da ita a cikin zunubanta, kuma idan ba ku son karɓar ɓangaren annobarta. " (Wahayin Yahaya 18: 4)

Amma Ƙungiyar Hasumiyar Tsaro ta gaya wa Shaidun Jehobah cewa sun riga sun yi hakan. Sun fita daga cikinta, daga addinin ƙarya sa’ad da suka zama Mashaidin Jehobah. Amma sun yi?

Ta yaya za ku amince da duk wani abu da suka faɗa yayin da suke ci gaba da canza dokoki. Suna da alama suna ƙara haɓakawa yayin da lokaci ya wuce. Ba za su iya ma kiyaye nasu koyaswar yanzu madaidaiciya ba. Alal misali: hoton da suke amfani da shi ya ce ƙunci mai girma ya soma da “Faɗuwar Babila Babba”. Amma bisa ga tiyolojin Hasumiyar Tsaro, hakan ya riga ya faru a shekara ta 1919.

“Babila Babba, daular duniya ta addinin ƙarya, an fara ambata: “Wani mala’ika na biyu kuma ya biyo baya, yana cewa, Ta fāɗi! Babila Babba ta fāɗi.” (Ru’ya ta Yohanna 14:8) Hakika, a ra’ayin Allah, Babila Babba. ya riga ya fadi. A cikin 1919, An ’yantar da bayin Jehobah shafaffu daga bautar koyarwa da ayyuka na Babila, waɗanda suka mamaye mutane da kuma al’ummai na shekaru dubbai.” ( w05 10/1 shafi na 24 sakin layi na 16 “Ku Yi Ayi”—Sa’ar Shari’a ta zo!)

Ina tambayar ku a yanzu: Ta yaya za ku iya sa rayuwarku a hannun maza waɗanda suka ci gaba da yin tagumi, suna canza koyarwarsu ta hanyar ceto? Ina nufin, ba ma iya samun koyarwar da suke yi a yanzu.

Geoffrey ya ci gaba da nazarinsa:

Wane abu ne ya kawo ƙarshen ƙunci mai girma? Yaƙin Armageddon. Wannan shi ne sashe na ƙarshe na Babban tsananin. Yesu, tare da mala’iku 144,000 da aka ta da daga matattu za su yi yaƙi da dukan waɗanda suke hamayya da Jehobah da mulkinsa da kuma mutanensa a duniya. Wannan shi ne yakin babbar ranar Allah Madaukakin Sarki.

An ambaci Armageddon sau ɗaya a cikin Littafi Mai Tsarki a Ru’ya ta Yohanna 16:16. Ana kiransa “yaƙin babbar ranar Allah Maɗaukaki.” Amma a wannan yaƙin, wa Allah yake yaƙi da shi? Kowa a duniya?

Hakan ya kasance matsayin Shaidun Jehobah tun kafin a haife ni. An koya mini cewa kowa a duniya ban da Shaidun Jehobah za su mutu har abada a Armageddon. Wannan imani ya dangana ne bisa zaton cewa zai zama kamar rigyawar zamanin Nuhu.

Yanzu ka yi tunanin koyar da wani abu makamancin haka shekaru da yawa kana da'awar kana samun haske daga Allah ta wurin ruhu mai tsarki, cewa kai ne tasharsa don ciyar da garke, sa'an nan kuma kwatsam, wata rana, yin wannan shigar mai ban mamaki:

Yanzu, bari mu yi magana game da Rigyawar zamanin Nuhu. A dā, mun faɗi cewa duk wanda ya mutu a Rigyawar ba za a ta da shi daga matattu ba. Amma Littafi Mai Tsarki ya ce haka?

Menene?! “Mun fadi haka. Mun koyar da wannan. Mun bukaci ku gaskata wannan kuma ku koya wa ɗaliban ku na Littafi Mai Tsarki, amma… ba mu bincika ba don mu ga ko da gaske Littafi Mai Tsarki ya faɗi wannan abin da muke ciyar da ku?

Wannan shine abin da suka kira, "abinci a lokacin da ya dace." Ee, shi ke nan!

Ka sani, za mu iya ma iya gafarta musu idan sun yarda su nemi gafara. Amma ba haka suke ba.

Ba ma jin kunyar gyare-gyaren da aka yi, kuma ba ma…a nemi gafarar rashin samun daidai a baya.

A bayyane suke, suna jin babu ɗayan wannan laifinsu. Ba su da niyyar ɗaukar wani alhakin duk wani lahani da aka yi. Tun da suna jin ba su yi wani laifi ba, ba su da bukatar tuba. Maimakon haka, sun zaɓi su gargaɗi kowa kada su kasance da akida amma su bi abin da Littafi Mai Tsarki ya ce.

Abin baƙin ciki ne ya ɗauki lokaci mai tsawo don yin hakan, domin karanta abin da Littafi Mai Tsarki ya ce game da rigyawar Nuhu ya kamata ya sanar da su tuntuni cewa sun yi kuskure game da Armageddon. Jehobah ya yi alkawari da Nuhu da kuma ta wurinsa da dukanmu. Wannan alkawari alkawari ne cewa ba zai ƙara halaka dukan ’yan adam ba.

“I, na kafa alkawari da ku: Ba za a ƙara halaka dukan masu-rai da ruwayen rigyawa ba; rigyawa kuma ba za ta ƙara halaka duniya ba.” (Farawa 9:11).

Yanzu, zai zama wauta sosai idan abin da Allah yake nufi shi ne, “Na yi alkawari ba zan halaka dukan nama da rigyawa ba, amma ina da ikon yin amfani da kowace hanya don yin haka.” Wannan ba zai zama tabbaci da yawa ba, ko?

Amma wannan shine kawai hasashe, na sanya fassarar kaina akan Nassi kamar yadda Hukumar Mulki ta yi a tsawon rayuwata da kuma kafin? A’a, domin akwai wannan ‘yar abin da ake kira tafsiri, wadda ake kira tashar sadarwa tsakanin Allah da mutane ta yi watsi da amfani da ita. Tare da tafsiri, kun ƙyale Littafi Mai-Tsarki ya ayyana abin da ake nufi—a wannan yanayin, mene ne ma’anar kalmar nan “tufana” a matsayin hanyar halaka?

Sa’ad da yake annabta ɓatawar Urushalima da ta faru a ƙarni na farko, Daniyel ya rubuta:

“Mutanen shugaban da ke zuwa za su lalatar da birnin da Wuri Mai Tsarki. Kuma ƙarshenta zai kasance da rigyawa. Kuma har zuwa karshen za a yi yaki; abin da aka yanke hukunci a kansa shi ne halakarwa.” (Daniyel 9:26)

Babu ambaliya ta zahiri a shekara ta 70 A.Z., sa’ad da Romawa suka halaka birnin Urushalima, amma kamar yadda Yesu ya annabta, babu wani dutse da ya bar bisa dutse, kamar dai ambaliya ta zahiri ta mamaye birnin.

Ganin yadda Allah ya yi amfani da kalmar tufana a cikin Farawa da kuma a cikin Daniyel, za mu ga cewa yana gaya mana cewa ba zai sake halaka dukan masu rai a duniya ba kamar yadda ya yi a zamanin Nuhu.

Shin dalilin da ya sa Hukumar da Ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah ba ta fahimci cewa gaskiyar ita ce don suna da ajanda? Ka tuna, annabin ƙarya yana bukatar ya kiyaye ka cikin tsoro. Imani da cewa duk wanda ke cikin ƙungiyar Shaidun Jehobah zai mutu a Armageddon zai sa duk wanda ke cikin kungiyar ya kasance da aminci ga shugabancinsu.

Amma a gefe guda, ba zai ba ka haushi ba ganin cewa sun zana dukkan mala’iku da fukafukai? Hakika, an kwatanta surafu a cikin Littafi Mai Tsarki da fukafukai shida, biyu don tashi da su, biyu don rufe fuskarsu, biyu kuma don rufe ƙafafunsu, amma wannan kwatanci ne, wahayi na alama.

Kuma ba a nuna Yesu a cikin Ru’ya ta Yohanna yana zuwa da baka da kibiya da wani babban jarumi da ke yawo a bayansa. Akasin haka, kuma ina yin ƙaulin daga fassarar New World, “Na ga sama ta buɗe, ga kuma! farin doki. Kuma wanda ke zaune a cikinta, ana ce da shi Amintacce, Mai-gaskiya, yana shari'a, yana yaƙi da adalci. Idanunsa harshen wuta ne, kuma a kansa akwai diamitai da yawa. Yana da suna da aka rubuta wanda ba wanda ya sani sai shi da kansa, kuma an yi masa sutura rigar waje mai tabo da jini... Kuma daga bakinsa wani kaifi, dogayen takobi ya fito, wanda zai bugi al'ummai da shi, zai yi kiwonsu da sandan ƙarfe. . . .” (Ru’ya ta Yohanna 19:11-15)

Don haka ku mutanen da ke sashen fasaha, ku karanta Littafi Mai Tsarki kafin ku ɗauki goshin fenti. Ina “tufafin waje wanda aka ƙazantar da jini”? Ina “takobin kaifi, doguwar takobi”? Ina “sandan ƙarfe”?

Abin mamaki shi ne cewa ga addinin da ya soki wasu majami’u don kwatancinsu na Babila, tabbas akwai tasiri da yawa daga addinan arna da ke nunawa a cikin zane-zane na Watch Tower. Wataƙila su saka fosta a sashen zane-zane da ke cewa: “Littafi Mai Tsarki ya faɗi haka?”

Hakika, ba su damu da ainihin abin da Littafi Mai Tsarki ya ce ba. Abin da ke damun su shi ne, garkensu suna zaune cikin tsoro. Wannan ya bayyana daga abin da Geoffrey Jackson zai gabatar a cikin jerin lokutansa na ƙarshe.

Yanzu da muke da farko da kuma ƙarshen ƙunci mai girma, bari mu sake yin wasu ƴan tambayoyi. Yaya tsawon lokacin wannan lokacin zai kasance daga farkon zuwa ƙarshe? Amsar ita ce, ba mu sani ba. Mun san cewa an annabta abubuwa da yawa da za su faru a wannan lokacin, amma waɗannan abubuwan suna iya faruwa a cikin ɗan gajeren lokaci. Don wannan tattaunawar, ko da yake, bari mu mai da hankali ga ƴan abubuwan da za su faru a ƙarshen tsananin. Yaushe harin Gog na Magog ya faru? Ba ya faruwa a farkon Babban tsananin, amma a ƙarshen wannan lokacin. Wannan harin da haɗin gwiwar al’ummai za su kai wa mutanen Allah zai kai ga yaƙin Armageddon. Don haka, harin Gog zai faru ne kafin Armageddon.

Ban da biyan buri da kuma bukatar annabin ƙarya don yin safara cikin tsoro, ba zan iya ganin dalili na gaskata cewa annabcin Ezequiel game da Gog da Magog za a iya amfani da shi a kai hari a kan Shaidun Jehovah kafin Armageddon. Na ɗaya, ba za su kasance a lokacin ba, domin sarakunan duniya sun fitar da su a harin da aka kai wa Babila Babba. Ga wani kuma, an ambaci Yajuju da Majuju a wani wuri a wajen Ezequiel. Anan, duba tare da ni.

Ezequiel ya annabta game da Gog na ƙasar Magog. Ya ce Allah “za ya aukar da wuta bisa Magog da waɗanda ke zaune a cikin tsibirai cikin aminci; mutane kuma za su sani ni ne Ubangiji.” (Ezekiyel 39:6)

Yanzu zuwa wani wuri kaɗai a cikin Littafi inda aka ambaci Yajuju da Majuju.

“Yanzu da zarar shekara dubu ta ƙare, za a saki Shaiɗan daga kurkuku, kuma zai fita ya yaudari al’ummai na kusurwoyi huɗu na duniya, wato Gog da Magog, domin ya tara su domin yaƙi. . Yawan waɗannan kamar yashin teku ne. Suka haye ko'ina a duniya, suka kewaye sansanin tsarkaka da na ƙaunataccen birni. Amma wuta ta sauko daga sama ta cinye su.” (Ru’ya ta Yohanna 20:7-9)

Saboda haka, Ezequiel ya ce wuta daga wurin Allah za ta halaka Yajuju da Majuju, kuma Yohanna ya faɗi haka a Ru’ya ta Yohanna. Amma wahayin Yohanna ya ƙayyade lokacin halakar, ba a Armageddon ba, amma bayan sarautar Kristi ta shekara dubu ta ƙare. Ta yaya za mu karanta wannan a wata hanya dabam?

Amma, Hukumar Mulki tana bukatar wasu labaran Littafi Mai Tsarki don su tsoratar da Shaidu su gaskata cewa za a kai hari na ƙarshe a kan waɗansu tumaki da aka bari a baya sa’ad da shafaffu suka je sama. Don haka, sun zaɓi annabcin Ezequiel don dacewa da ajandarsu. Don su goyi bayan koyarwa ɗaya ta ƙarya—waɗansu tumaki a matsayin rukunin Kirista dabam-dabam—dole ne su ci gaba da fito da ƙarin koyaswar ƙarya, ƙarya da aka gina a kan wani sa’an nan kuma a kan wata, kuma da kyau, ka ga hoton. Amma kuma, tambayar da ya kamata mu yi wa kanmu ita ce:

Amma Littafi Mai Tsarki ya ce haka?

 

Yanzu Geoffrey ya matsa don ya tsara lokacin da za a kai shafaffun da suke da rai a lokacin ra’ayin Hukumar Mulki na ƙunci mai girma zuwa sama. Ba ya maganar tashin shafaffu, tashin matattu na farko, domin bisa ga Hukumar Mulki da ta riga ta faru fiye da shekaru 100 da suka shige a shekara ta 1918, kuma tana ci gaba tun daga lokacin.

Yaushe ne za a tattara sauran shafaffu kuma a kai su sama? Littafin Ezekiel na Littafi Mai Tsarki ya nuna cewa sa’ad da Gog na Magog ya soma farmakinsa, wasu shafaffu za su kasance a nan duniya. Amma, Ru’ya ta Yohanna 17:14 ta gaya mana cewa sa’ad da Yesu ya yi yaƙi da al’ummai, zai zo tare da waɗanda aka kira da kuma waɗanda aka zaɓa. Wato duka 144,000 da aka ta da daga matattu. Saboda haka, dole ne a yi taron ƙarshe na zaɓaɓɓunsa bayan an soma harin Gog na Magog da kuma kafin yaƙin Armageddon. Wannan yana nufin cewa za a tattara shafaffu kuma a kai su sama zuwa ƙarshen ƙunci mai girma, ba a farkon ba.

Me ya sa Shaidun Jehobah suka ruɗe sosai game da lokacin da za a ta da shafaffu daga matattu? Littafi Mai Tsarki ya gaya mana sarai:

“Gama abin da muke gaya muku ke nan da maganar Ubangiji, cewa mu masu rai da suka tsira har zuwa gaban Ubangiji ba za mu riga mu da waɗanda suka yi barci ba; gama Ubangiji da kansa zai sauko daga sama da kira mai umarni, da muryar mala'iku, da ƙaho na Allah, kuma waɗanda suka mutu cikin Almasihu za su fara tashi. Bayan haka mu masu rai da suka tsira, za a ɗauke mu tare da su cikin gajimare mu taryi Ubangiji a sararin sama; kuma ta haka za mu kasance tare da Ubangiji koyaushe.” (1 Tassalunikawa 4:15-17)

Oh, na samu. An sayar da shaidun takardar kuɗi suna da’awar cewa bayyanuwar Yesu ta soma a shekara ta 1914. Akwai ‘yar matsala game da hakan, ko ba haka ba? Ka ga, za a ta da dukan matattu shafaffu a gabansa bisa ga abin da Littafi Mai Tsarki ya ce, amma kuma ya ce a gabansa, shafaffu da suka tsira zuwa bayyanuwarsa za su sāke, su sāke da kyaftawar ido. Bulus ya gaya mana dukan waɗannan abubuwa sa’ad da ya rubuta wa ikilisiyar da ke Koranti.

“Duba! Ina gaya muku wani sirri mai tsarki: Ba dukanmu ba za mu yi barci [cikin mutuwa] ba, amma dukanmu za a canza mu, nan da nan, cikin kiftawar ido, a lokacin busa ƙaho na ƙarshe. Gama za a busa ƙaho, kuma za a ta da matattu marasa- lalacewa, mu kuma za a sāke.” (1 Korinthiyawa 15:51, 52)

Don haka wannan ƙaho, da ake magana a cikin Korinthiyawa da Tasalonikawa, yana yin sauti a lokacin zuwan ko bayyanuwar Yesu. Idan hakan ya faru a shekara ta 1914, me ya sa Geoffrey da sauran Hukumar Mulki suna tare da mu. Ko dai ba shafaffu ba ne, ko kuma shafaffu ne kuma sun yi kuskure game da bayyanuwar Yesu a shekara ta 1914. Ko, akwai zaɓi na uku da za a yi la'akari: Ba shafaffu ba ne kuma a kan haka, bayyanuwar Kristi bai zo ba tukuna. Ina jin daɗin wannan na ƙarshe domin, da a ce Kristi yana nan a shekara ta 1914, da mun ji labarin dubban Kiristoci masu aminci sun bace daga duniya ba zato ba tsammani, kuma tun da hakan bai faru ba kuma tun da Hukumar Mulki tana nan har yanzu. da’awar cewa bayyanuwar Kristi ta soma ne a shekara ta 1914, suna yaɗa ƙarya, wace irin, irin wannan, ya saɓa wa shafaffu da ruhu mai tsarki, ba ka gani ba?

Tun da yake kusan dukan Shaidun Jehobah waɗanda ba shafaffu ba ne da ake kira waɗansu tumaki, Hukumar Mulki ta nemi hanyar da za ta dace da su. Shiga kwatancin Yesu na tumaki da awaki da aka ƙera farat ɗaya zuwa annabcin ƙarshen zamani na hukunci na ƙarshe.

Yaushe ne za a yanke hukunci na ƙarshe na tumaki da awaki? Bugu da ƙari, ko da yake ba za mu iya zama akida ba game da ainihin jerin abubuwan da suka faru, ya bayyana cewa hukunci na ƙarshe yana faruwa a ƙarshen Babban tsananin, ba a farkon ba. Wannan ne lokacin da Ɗan Mutum zai zo da ɗaukakarsa, da dukan mala'ikunsa. Hakika, da akwai wasu abubuwa da yawa da aka annabta cewa za su faru a wannan lokacin, amma yanzu, bari mu mai da hankali ga waɗannan ’yan abubuwan da za su faru kafin tashin Armageddon. Menene muka koya daga gare su? Na farko, Yesu zai hukunta tumaki da awaki da kuma halaka miyagu a ƙarshen ƙunci mai girma. Na biyu, za a sami wasu shafaffun da suka rage a duniya har sai an soma harin Gog na Magog a ƙarshen ƙunci mai girma. Na uku, hukuncin tumaki da awaki zai ƙunshi sha’aninsu da ’yan’uwan Kristi har a lokacin ƙunci mai girma.

Akwai matsala mai haske game da yadda Hukumar Mulki ta yi amfani da kwatancin Tumaki da Awaki. Sun gaskata cewa tumakin ne wasu tumaki waɗanda ba shafaffu ba, kuma waɗanda ba su gāji rai na har abada ba. Dalilin da ya sa ba sa samun rai na har abada, ko sun tsira daga Armageddon ko kuma an ta da su daga matattu a sabuwar duniya, shi ne har ila su masu zunubi ne. Ba su kai ga kamala ba har sai ƙarshen mulkin shekara dubu na Kristi. Ga matsayinsu a hukumance:

"Shaiɗan da aljanunsa ba sa hana su ci gaban ruhaniya, (Na maimaita, Shaiɗan da aljanunsa ba sa hana su) waɗannan waɗanda suka tsira daga Armageddon za a sannu a hankali su shawo kan sha’awarsu ta zunubi har su kai ga kammala!” (w99 11/1 shafi na 7 Ku Yi Shiri Don Shekara Dubu Da Ya Dace!)

Saboda haka, JW wasu tumaki, ko sun tsira daga Armageddon ko sun mutu kuma aka ta da su, dukansu za su sha kan sha’awar zunubi da sannu a hankali kuma su kai kamiltattu kuma su sami rai na har abada a ƙarshen “duniya ta dubunnan da ke da muhimmanci.” To, ta yaya Shaiɗan da aljanunsa ba sa hana Shaidun Jehobah shafaffu a ci gabansu na ruhaniya kamar yadda waɗansu tumaki suke? Ina tsammanin su kawai karin mutane ne na musamman. Wannan ita ce ladar da aka bayar ga Sauran Tumaki a cewar Geoffrey Jackson da sauran Hukumar Mulki,

Amma Littafi Mai Tsarki ya ce haka?

A'a, bai faɗi haka ba. Kuma yana gaya mana cewa yayin da Geoffrey ya gaya mana cewa Awaki za su tafi cikin halaka na har abada, bai yi maganar ladar da Yesu ya yi alkawari ga tumakin nan ba. Me yasa Geoffrey ya ɓoye mana wannan gaskiyar? Ga abin da Littafi Mai Tsarki ya ce:

"Saannan Sarki zai ce wa wadanda ke damunsa: 'Ku zo, ya ku wanda Ubana ya sa muku albarka, sai ku gaji mulkin da aka shirya muku tun farkon duniya." (Matta 25:34)

“Waɗannan [awaki] za su tafi cikin dawwama na har abada: amma masu-adalci [tumaki] za su kai ga rai na har abada.” (Matta 25:46)

Yesu yana magana ne game da gādo da aka tanadar wa ’yan’uwansa shafaffu— tumaki a cikin almarar da aka tanadar musu tun kafuwar duniya, waɗanda za su yi sarauta tare da shi a matsayin sarakuna da firistoci kuma waɗanda za su gāji rai na har abada sa’ad da aka ta da su daga matattu. Hakan bai dace da tiyolojin JW ba domin waɗansu tumakinsu har yanzu masu zunubi ne don haka ba sa gāji mulki ko rai na har abada.

Yanzu mun zo lokacin da duk muke jira, babban canji a cikin tauhidin hukunci na JW kwanakin ƙarshe.

Da zarar ƙunci Mai Girma ya soma—mun gani a cikin ginshiƙi tare da halaka Babila Babba—to da zarar ya soma, akwai ƙofa na zarafi ga waɗanda ba masu bi ba ne su haɗa kai da mu a bauta wa Jehovah? Akwai kofar dama? Me muka fada a baya? Mun ce, "A'a," ba za a sami damar mutane su shiga mu a lokacin ba.

Ban taɓa tunanin cewa Shaidun Jehobah za su iya yin canjin da suke shirin yi ba. Dalili kuwa shi ne, zai gurgunta rikon su a kan garken. Ka yi la'akari da abin da ya ce a gaba:

Yanzu, yayin da muke magana game da wannan, bari muyi magana game da giwa a cikin ɗakin. Me muke nufi? To, ka sani, wasu daga cikinmu a da, ba za mu ambaci sunaye ba, amma wasu daga cikinmu sun ce, “Kai, ka sani, ɗan’uwana kafiri, ina fatan ya mutu kafin tsananin tsanani. Ha, ha, ha…mun san abin da kuke fada. Kun ce domin idan ya mutu kafin tsananin tsanani, zai sami damar tashin matattu, amma a lokacin? Um, ku!

Geoffrey's "giwa a cikin daki" shine abin da za ku iya kira saniya mai tsarki JW, wanda shine imani na koyarwa mai mahimmanci ga tsarin imaninsu wanda ba za a iya kashe shi ba, amma duk da haka, a nan suna shirin kashe ta.

A bayyane yake, ina magana ne game da imani cewa da zarar ƙarshen ya fara, ba za a ƙara samun damar tuba ba. Kamar dai kofar jirgin Nuhu Allah ya rufe. Zai yi latti.

Me yasa wannan koyaswar take da mahimmanci haka? Me ya sa ya zama kamar saniya mai tsarki ga Shaidu? Da kyau, dalilin da ya sa ya kasance mai mahimmanci ya bayyana ta hanyar jin daɗin jin daɗin Geoffrey game da imani gama gari tsakanin JWs cewa idan ba mu bi ba, zai fi kyau ku mutu kafin ƙarshe, domin a lokacin za a tashe ku kuma ku sami damar tuba. bayan sun ga tabbaci cewa Shaidun Jehobah sun yi daidai.

Idan hikimar ba ta bayyana ba tukuna, yi haƙuri da ni.

Duk tsawon rayuwata a cikin Ƙungiyar, an koya mini cewa duk Shaidun Jehobah da suka tsira daga Armageddon, bisa ga Hasumiyar Tsaro, za a sake taimaka wa a hankali su shawo kan halayensu na zunubi har sai sun kai ga kamala (w99 11/1 p. 7) kasance a ƙarshen shekara dubu. Ladar ke nan don kasancewa da aminci ga koyarwar Hukumar Mulki.

Yanzu, idan wani Mashaidin Jehobah ya mutu kafin Armageddon, za a ta da shi daga matattu kuma a hankali za a taimake shi ya shawo kan sha’awarsa na zunubi har sai ya zama kamala.

Idan kai ba Mashaidin Jehobah ba ne kuma ka mutu kafin Armageddon fa? An koya mini cewa har yanzu za a ta da ka daga matattu kuma a hankali za a taimake ka ka shawo kan halayenka na zunubi har sai ka kai ga kamala.

Saboda haka, duk wanda ya mutu kafin Armageddon, ko Mashaidin Jehobah ne mai aminci ko a’a, kowa yana samun tashin matattu iri ɗaya. Ana ta da su har yanzu suna masu zunubi kuma a hankali a taimaka musu su shawo kan sha’awarsu ta zunubi har sai sun zama kamiltattu.

Koyaya…duk da haka, idan Armageddon ya fara zuwa, ba haka lamarin yake ba. Idan Armageddon ya zo kafin ka mutu, idan kai Mashaidin Jehobah ne mai aminci, za ka tsira kuma a sabuwar duniya za a sake taimakonka da sannu a hankali ka shawo kan sha’awarka na zunubi har sai ka zama kamiltattu.

Amma, idan kai ba Mashaidin Jehovah mai aminci ba ne, idan alal misali, kai Mashaidin Jehovah ne da aka yi wa yankan zumunci, sa'an nan idan Armageddon ya zo, yana haskaka maka. Halaka na har abada. Babu damar tuba. Ya yi latti. Don haka bakin ciki. Amma kash. Amma kun sami damar ku, kuma kun hura shi.

Yanzu ka ga dalilin da ya sa duk wani imani da zai sa mutane su tuba kuma su tsira a lokacin Shaidu na zamanin ƙarshe yana da muhimmanci?

Ka ga, idan ka mutu kafin Armageddon, da gaske babu fa’ida ka zama Mashaidin Jehobah. Kuna samun lada guda ɗaya ko kai mumini ne ko wanda bai yarda da Allah ba. Dalilin da ya sa za ku yi aiki a dukan rayuwarku, kuna yin sa’o’i na hidimar fage na gida-gida, da halartar taro biyar a mako, da kuma yin biyayya ga dukan hani da Hukumar Mulki ta ƙulla shi ne don ku tsira daga Armageddon da a ko da yaushe “kawai. a kusa da kusurwa". Wataƙila ka yi majagaba, wataƙila ka yanke shawarar cewa ba za ka haifi ’ya’ya ba, ko kuma ba za ka je neman ilimi mai zurfi da kuma sana’a mai albarka ba. Amma duk ya cancanci hakan, domin kuna tabbatar da rayuwar ku idan Armageddon ya zo kamar ɓarawo da dare.

Yanzu, Hukumar Mulki tana ɗaukar wannan abin ƙarfafawa! Me yasa suke yi musu aiki? Me yasa kuke fita hidima kowane karshen mako? Me yasa ake halartar tarurrukan tarurruka da taruka masu ban sha'awa da ban sha'awa? Abin da kawai kuke bukata shi ne ku kasance a shirye ku koma kan jirgin mai kyau JW.org bayan an kai wa Babila hari. Wannan harin zai ba da tabbaci cewa Shaidun Jehobah sun yi daidai. Tabbas samari! Fita can ku ji daɗin rayuwa. Kuna iya canzawa koyaushe a minti na ƙarshe.

Ba zan yi hasashen dalilin da yasa suke yin wannan canjin ba. Lokaci zai nuna irin tasirin da zai yi.

Amma a farkon wannan bidiyon, na ce abin da suke sayarwa a cikin wannan magana yana da haɗari ga rayuwa. Ta yaya haka?

Shaidun Jehobah da yawa suna da danginsu da suka bar Kungiyar. Wasu sun bace kawai, wasu sun yi murabus kuma an yi wa dubun-dubatar, idan ba dubbai ba, an yi wa yankan zumunci. Yanzu Hukumar Mulki tana ba da bege na ƙarya. Sun ce har yanzu waɗannan za su sami damar samun ceto. Da zarar harin da aka kai wa Babila Babba ya ƙare, da zarar an halaka dukan addinan ƙarya, waɗannan mutane za su ga cewa Shaidun Jehobah sun yi daidai, tun da ƙungiyar za ta zama, kamar yadda aka ce, “mutum na ƙarshe.”

Batun Geoffrey Jackson shine ainihin abin da aka ba da irin wannan tabbaci na albarkar Allah, cewa ya ceci Kungiyar yayin da duk sauran addinan suka kasance a yanzu, da yawa za su tuba kuma su koma cikin garke domin su sami ceto ta hanyar Armageddon. Labarin kenan.

Amma ka ga akwai aibu a cikin tunaninsu. Babban aibi. Ya dangana ga yadda suke da gaskiya game da rashin kasancewa cikin Babila Babba, amma ko ta nasu mizanan, ta yaya hakan zai kasance? Suna da’awar cewa Babila Babba ita ce daular duniya ta addinin ƙarya. Ina maimaita, "addinin ƙarya".

Me ke sa addini ƙarya ta hanyar ƙa'idodin Ƙungiya? Koyar da koyarwar ƙarya. To, idan kuna bibiyar wannan tasha, musamman ma jerin waƙoƙin nan mai taken “Gano Ibada ta Gaskiya—Yin Jarabawar Shaidun Jehobah ta amfani da nasu ka’idojin” (Zan saka hanyar haɗi zuwa gare shi a ƙarshen wannan bidiyon idan ba ku gani ba. ) Za ka san cewa dukan koyarwar da ke na Shaidun Jehobah ba su dace da nassi ba.

Ba ina magana ne game da musun Triniti da jahannama da kurwa mara mutuwa ba. Waɗannan koyaswar ba su keɓanta ga JWs ba. Ina magana ne game da koyaswar da ke hana Shaidun Jehovah begen ceto na gaskiya da Yesu Kristi ya bayar, bisharar mulki ta gaskiya.

Ina magana ne game da koyarwar ƙarya na aji na biyu na Kirista da aka hana a ɗauka kamar yadda ’ya’yan Allah suka miƙa wa dukan waɗanda suka ba da gaskiya ga sunan Yesu.

“Duk da haka, duk waɗanda suka karɓe shi, ya ba su iko su zama ’ya’yan Allah, domin suna ba da gaskiya ga sunansa. Kuma ba daga jini aka haife su ba, ko daga nufin jiki, ko nufin mutum, amma daga wurin Allah.” (Yohanna 1:12, 13)

Wannan tayin baya iyakance ga mutane 144,000 kawai. Wannan ƙirƙira ce kawai na JF Rutherford wanda aka kiyaye har zuwa yanzu wanda ya haifar da kallon miliyoyin Kiristoci suna taruwa sau ɗaya a shekara don ƙi ba da gudummawar gurasa da ruwan inabi da ke wakiltar jikin ceton rai da jinin Ubangijinmu. Suna musun kansu ceto bisa ga abin da Yesu ya ce a nan:

“Saboda haka Yesu ya sake cewa, “Lalle hakika, ina gaya muku, in ba ku ci naman Ɗan Mutum, kuka sha jininsa ba, ba za ku sami rai madawwami a cikinku ba. Amma duk wanda ya ci naman jikina ya sha jinina yana da rai madawwami, ni kuwa zan ta da shi a rana ta ƙarshe. Domin naman jikina abinci ne na gaskiya, jinina abin sha ne na gaske. Duk wanda ya ci namana, ya sha jinina, ya zauna a cikina, ni kuma a cikinsa.” (Yohanna 6:53-56.)

Shaidun Jehovah suna yin wa’azin bisharar ƙarya, suna da’awar cewa ceto ya dangana ga goyon bayan mutanen Hukumar Mulki, ba ga cin jinin Ubangijinmu mai ceto ba, wanda ke nufin mun yarda da shi a matsayin matsakancinmu na Sabon Alkawari.

Daga Hasumiyar Tsaro:

“Waɗansu tumaki ba za su taɓa mantawa ba cewa cetonsu ya dangana ne a kan goyon bayan da suke yi na “’yan’uwa” Kristi shafaffu da har yanzu da suke duniya.” ( w12 3/15 shafi na 20 sakin layi na 2)

In ji manzo Bulus, yin wa’azin bisharar ƙarya yana sa Allah ya la’ance shi.

“Na yi mamakin yadda kuke hanzarta komawa kan wanda ya kira ku da alherin Kristi ta wata bishara. Ba cewa akwai wani albishir ba; Amma akwai waɗansu da suke jawo muku wahala, masu son gurɓata labarin Almasihu. Koyaya, ko da mu ko mala'ika daga sama muke sanar da ku kamar labari mai daɗi wanda ya wuce labarin da muka sanar muku, to, ya zama la'ananne. Kamar yadda muka fada a baya, yanzu na sake fada, Duk wanda ya ke sanarda ku da wani labari mai dadi da ya wuce abin da kuka karba, to, a la'ane shi. ”(Galatiyawa 1: 6-9)

Don haka a ƙarshe, yanzu mun zo ga dalilin da yasa nake ganin wannan sabuwar koyarwar tana da haɗari ga rayuwa.

Shaidun Jehobah masu aminci za su kasance cikin ƙungiyar sa’ad da aka kai wa Babila Babba hari. Za su kasance da aminci ga Hukumar Mulki suna tunanin cewa ta yin hakan za su kafa misali mai kyau ga danginsu marasa bi ko kuma ’ya’yansu da aka yi wa yankan zumunci. Za su manne da Kungiyar a cikin begen samun 'yan uwansu da suka rasa zuwa ga "gaskiya". Amma ba gaskiya ba ne. Wani addinin ƙarya ne kuma ya ɗaukaka biyayya ga mutane fiye da biyayya ga Allah. Saboda haka, waɗannan amintattun Shaidun Jehovah ba za su bi gargaɗin da ke Ru’ya ta Yohanna 18:4 ba don su fita daga cikinta don kada su “yi tarayya da ita cikin zunubanta, kada kuma su karɓi rabo na annobanta.” Sa’ad da suka gane cewa amincinsu ya yi kuskure, zai yi latti.

Ban san me kuma zan ce ba. Kamar kallon jirgin ƙasa da sauri zuwa ga gada da kuke gani ya ruguje, amma ba ku da hanyar da za ku tsayar da jirgin. Duk abin da za ku iya yi shi ne kallo cikin tsoro. Amma watakila wani zai bi gargaɗin. Wataƙila wasu za su farka su yi tsalle daga wannan jirgin. Mutum zai iya kawai fata da addu'a hakan zai kasance.

Na gode da kallon kuma na gode don ci gaba da tallafawa aikinmu.

4.8 6 kuri'u
Mataki na Farko
Labarai
Sanarwa na

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.

36 comments
sabuwar
mafi tsufa mafi rinjaye
Bayanin Cikin Lissafi
Duba duk maganganu
Oliver

A cikin Farawa 8,21 Allah ya riga ya yi alkawari ba zai sake halaka dukan ’yan Adam ba, ko da ba tare da ambaton ruwa ba. A cikin Ru'ya ta Yohanna 21, rubutun da aka fi so na yawancin JWs, ya ce, tantin Allah za ta kasance tare da mutum kuma za su zama "mutanensa", jam'i. Don haka, bayan Armageddon dukan mutane za su wanzu. Ba abin mamaki ba sun canza shi zuwa guda ɗaya a cikin "takobin azurfa". Amma nasu Interlinear har yanzu yana nuna ainihin. Lokacin da na yi tuntuɓe a kan wannan, shekaru biyu da suka gabata, na fara tambayar labarin ban tsoro na Armageddon. Ba da daɗewa ba labaranku sun taimaka mini na fara tambayar sauran... Kara karantawa "

arnon

Ina so in yi wasu tambayoyi:
1. Menene ya kamata ku yi idan akwai aikin soja na tilas a ƙasarku? kin ki ko?
2. A iya sanina har yanzu ba a kori Shaidan daga sama ba. gaskiya ne? Kuna da wani tunanin lokacin da hakan zai faru?

Samarin

Gaskiya mai sauƙi ita ce wannan al'ada ce tare da mambobi masu wanke kwakwalwa. Abu ne mai sauqi don ba da sabon haske kan masu ba da gudummawar da ke sarrafa hankali. Hakanan ba zai yuwu a sanya duhu a haskensu ba amma Meleti yana yin kyakkyawan aiki a yin hakan.

Zabura, (1Bit 4:17)

Bayyanar Arewa

Dear Meleti, Wannan silsilar taron shekara-shekara yana taimaka mani musamman, kuma na kalli wannan faifan sau da yawa. Ina saduwa kullum da ’yan uwa da yawa waɗanda dukansu JW ne, kuma burinsu ɗaya na kullum shi ne su tuba. Yana da taimako a gare ni in ci gaba da ci gaba da sabbin koyarwarsu don in iya fuskantar sabuwar gaskatawarsu da dabaru (wanda ba zato ba tsammani ba ya aiki). Ba zan sami damar yin amfani da sabbin canje-canjen su ba, don haka ni, ina ganin binciken ku yana da taimako sosai, kuma ana jin daɗin yayyafawar ku na levity! Duk canje-canjen da ke saukowa daga ƙungiyar Gov sune... Kara karantawa "

MarwanKawan

Da na farka ga gaskiya game da JWs, na zama kamar a sarari cewa Babila Babba DUKAN ƙungiyoyin addini ne na ɗan adam. Dukansu sun gaza, kamar yadda babu ceto ga mutum. Sun yi amfani da wasu dalilai, amma na yi imani lokaci zai bayyana lokacin da za mu yi zabi don "fito daga cikinta", lokacin da za a zabi. Har sai lokacin muna da hikima mu riƙe aminci ga kowace ƙungiyar ’yan Adam a matsayin sharadi, kuma a riƙe mu da hannu mai haske. Dangane da tambayar kowa zai iya samun ceto... Kara karantawa "

Bayyanar Arewa

Dear Meleti Kamar yadda lokaci ke ci gaba, JW org na iya fuskantar rikici na cikin gida, kuma suna yin amfani da su don ci gaba da kasancewa memba, kuma koyarwarsu gidan katunan ce. Suna yin abubuwa ne kawai yayin da suke tafiya, kuma suna kiran shi sabon haske, kuma yana da ban mamaki cewa Society ya yaudari mutane da yawa na dogon lokaci? Abin farin ciki, an cece mu ta wurin bangaskiya, ba yadda muka fahimci rubutun ba, ko addinin da muke ciki, da fatan masu aminci masu zuciyar kirki za su sami ceto daga waɗannan mugayen ƙungiyoyi. Wataƙila masu tallata waɗannan gaskatawar ƙarya ba za su yi nasara sosai ba? Na bambanta... Kara karantawa "

Bayyanar Arewa

I Eric, R. Wa. daga baya komawa. Akwai bambance-bambancen tunani da yawa akan wannan, kuma hanya ce mai zurfi don yin cikakken bayani anan. Zan ce kawai a cikin shekarun da na yi tarayya da JWs, na kuma yi shekaru ɗaya ina sauraron irin manyan malaman bishara irin su J Vernon McGee, da David Irmiya. Na yarda cewa akwai abubuwa masu wuyar fahimta a cikin fassarar su, amma sun fi dacewa a zahiri... Kara karantawa "

yobec

A ’yan shekaru da suka shige a cikin littafin nan Sani Jehovah, akwai sakin layi da ke nuna cewa sa’ad da Nebuchadnezzar ya soma kai wa Urushalima hari, Jehobah ya gaya wa Ezekiel ya yi shuru. Sun bayyana cewa daga lokacin da aka kai harin zai makara don ceto wani. Yayin da suka yi amfani da yanayin zamani na zamani galibi ga Kiristendam, hakanan kuma ya shafi duk masu bin sa. Tabbas, an yi imanin hakan ya kasance kamar yadda aka yi la'akari da shi azaman nau'i da nau'in anti-type. Yawancin littattafan da muka yi nazari a baya suna da alaƙa da su... Kara karantawa "

Masarautar Kerry

Barka da yamma, ni sabon ɗan takara ne a nan, ko da yake na yi wasu watanni na karanta labaran buɗe ido na ido. Na gode don kwazon ku da zurfin nazari, da kuma raba shi ga duk wanda ke son sauraro. A gaskiya bana jin sauye-sauyen koyarwar da talakawa ke lura da su, sun saba da shi a yanzu da ya zama shure-shure da ci gaba da halayya. Don su yi wa shaidan shawara kuma su amsa maganarku cewa ba kome ba ne tsawon lokacin da mutum ya kasance da aminci, suna iya yin ƙaulin kawai daga Matt 20: 1-16, inda Yesu ya biya.... Kara karantawa "

Masarautar Kerry

Na gode, Ina so in halarci taro da wuri

Bayyanar Arewa

Dear KingdomofKerry,
Ba za ku ji kunya ba a cikin dangin nazarin Littafi Mai Tsarki na Zoom! Ina ƙarfafa ku ku shiga!

Masarautar Kerry

Na gode, na yi ƙoƙarin shiga ranar Lahadin da ta gabata amma ba a gane Zoom ID da kalmar wucewa ba abin takaici!

Masarautar Kerry

Na gode!

Masarautar Kerry

A safiyar yau na shiga taron zuƙowa ta jw cong. Kusa da ƙarshen jawabin jama’a mai jawabin ya kwatanta Covid vx da hadayar fansa ta Yesu, yana mai cewa ‘anti vxers’ suna kama da waɗanda ba su ba da gaskiya ga hadayar fansa ta Yesu ba. Na yi matukar gigice kuma na shiga nan da nan! Wato kamar zagi a gareni amma kila na wuce gona da iri?!
Ina mamakin da hakan ya kasance a cikin jigon jawabin ko kuwa mai maganar yana faɗin ra'ayinsa ne kawai?

Masarautar Kerry

Ban san sunan ba abin takaici, na tambayi mahaifina da yammacin yau game da lamarin, shi dattijo ne a cikin wannan cong amma ba ya halarci taron na safiyar yau. Ya yi la'akari da cewa ba a cikin shaci ba ne kawai ra'ayin wani. Ya yarda akwai dokoki da ra'ayoyin mutum da yawa da ke yawo a kusa…. Iyayena ma ba su ɗauki vx ba.

Bayyanar Arewa

Wani ɗan aikin bincike na iya kasancewa don sanin ko wannan shine matsayin "official" na Gov Bod. Idan na tabbata Meleti za ta yi fallasa bidiyo a kai. Lalle ne, haƙĩƙa, kãfirci ne, kuma yana da kyau ku kasance kunã hankalta. Kuna son sanin ko wasu a cikin cong sun firgita da bayanin?

Bayyanar Arewa

To, eh zan iya cewa wannan magana ce mai ban mamaki, kuma ko ra'ayi ne na mutum, ko kuma ya sauko daga Al'umma? Ko ta yaya gaba ɗaya daga cikin hali, kuma ba daidai ba a faɗi. Bana jin kana wuce gona da iri ko kadan. Tambaya ita ce...Shin matsayin Al'umma ne, ko kuwa maganar damfara ce daga bakin mai son zuciya??

PimaLurker

A taƙaice bana tsammanin .Org zai sanya wani abu da ba daidai ba a cikin fayyace. Zan iya cewa sun fi karkata zuwa matakan tilas idan wani abu ya zo na likita. A cewar .Org 99% na masu hidima a Bethel an yi musu allurar rigakafi, don haka ba zan yi mamaki ba idan jita-jita ta kasance da son zuciya kuma mai magana ya gudu da shi. A Makarantar Majagaba na ji irin wannan “bayani” game da jini daga wurin wani mai kula: “Allah ya ƙaddara cewa jini rai ne, a matsayin mai ba da rai shi kaɗai ya dace da shi. Maimakon dogara ga hadayar Yesu don ya ba mu rai, ƙarin jini kamar yadda muke faɗa ne... Kara karantawa "

Bayyanar Arewa

Idan kana da app ɗin zuƙowa da aka riga aka shigar a cikin ƙirar ku, da bayanin martaba, da kalmar wucewa, ta hanyar zuwa rukunin yanar gizon Beroean kawai, kuma danna kan taron da kuke so yakamata ya sanya shi ta atomatik… da kyau haka yake aiki akan nawa. . *Wani lokaci yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin a lodawa ...ususall da yawa mintuna… wani lokacin mintuna 20… ya danganta da saurin intanet ɗinku.

PimaLurker

Sa’ad da nake karanta hasumiya ta kwanan nan “Ka Dogara ga Ubangiji, Kamar yadda Samson Ya Yi”, na ji ina kallon wani yana rarrashinta a Rijiyar Allah don Pennies. Jehobah ya buɗe ma Samson marmaro ya sha domin ya dogara ga Allah. Wani a sashen fasaha ya yi ƙoƙari ya yi wannan kwatanci na bazara na Allah, duk da haka an liƙa wallafe-wallafe, dakunan taro da, GB a saman. Samson ya sami ƙarfinsa daga kallon sabuntawar GB da karanta littafin ELF. Sun ce Delilah wataƙila Ba’isra’ile ce, ɗaya daga cikin mutanen Allah da aka ba da cin hanci don ta ci amanar ɗaya daga cikin bayin Allah. Samson ya dogara... Kara karantawa "

684
PimaLurker

Akwai taro a wannan makon, don haka babu wani taron Laraba. Zan yi addu'a cewa da 7 zan iya sarrafa hanyar halarta.

PimaLurker

Ni wawa lokacin shine 7 don Ostiraliya, ba yanki na ba. Ko da yake gaskiya zan iya tashi a lokacin, kowa zai yi barci. Don haka watakila zan iya sarrafa albarka daga cikinta.

Bayyanar Arewa

Sannu PimaLurker Kawai sani cewa yana da matukar wahala a nisantar da mutane daga Org. saboda za su saurari Al'umma sama da duka, dabaru; har ma da Littafi Mai Tsarki. Kuna buƙatar matuƙar haƙuri. Ya ɗauki kusan shekaru 30 kafin matata ta farka daga ƙarshe, kuma wasu a cikin iyalina ba za su yi la'akari da rayuwa a wajen Org ba. Allah ya san zuciyarka, kuma muradi na da kyau, don haka ka yi amfani da hankali, da kiyaye kanka, kuma ka yi ƙoƙari kada ka karaya lokacin da abubuwa ba su tafi da sauri kamar yadda kuke fata ba. Shiga cikin taron Zuƙowa lokacin da za ku iya zama abin ƙarfafawa... Kara karantawa "

PimaLurker

Na gode, a gareni na fahimci cewa .org ba shine kawai hanyar bangaskiya ta ba. Wataƙila ka ji kwatanci kamar wannan a baya: “Kamar Titanic, Babila jirgi ne da ke nutsewa. Yana da kayan alatu, duk da haka yana daure ya nutse. Kungiyar rafi ce ta rayuwa, tana iya rasa wasu abubuwan alatu amma abu ne kawai yake kiyaye ku. Dukan ’yan ridda sun tanadar suna nitsewa” Yanzu a wani lokaci a rayuwata inda na gane cewa wannan “ragon rai” yana nutsewa kuma Kristi ne yake taimaka mini in yi tafiya a hankali a kan wannan ruwa. Ko ga Manzo Bitrus wannan abin ban tsoro ne... Kara karantawa "

PimaLurker ya gyara ƙarshe watanni 5 da suka gabata
Bayyanar Arewa

Don haka an faɗi da kyau! Ni ma na yarda cewa yawancin mutane suna da abin koyi a zuciya. Ina ɗaukar kaina a matsayin “mai-ban-ɗaya-cikin-ɗaya ɗaya” domin ina ganin yana da amfani wajen bayyana Allah, Kristi, da kuma Ruhu Mai Tsarki (a wasu hanyoyi), da kuma malaman Littafi Mai Tsarki na rediyo da yawa waɗanda nake daraja suna amfani da wannan misalin. An horar da JWs don ƙin kalmar har sai sun kasa yin la'akari da cewa yana da wasu ƙima a matsayin abin koyi, kuma na lura wasu tsoffin JWs suna da ra'ayi na kuskure game da Kristi. Shi na ajin Allah ne, kuma daidai yake da Uba a zahiri. Ba lallai ba ne... Kara karantawa "

Bayyanar Arewa

Afisawa 4:14 “Iskoki dabam-dabam na koyarwa suna karkatar da su”… A zahiri akwai dubban Kiristoci “ƙungiyoyi masu ɓarna” kowanne suna tunanin sun san wani abu na musamman Yawancin waɗannan rukunin suna cike da “yan’uwa nagari, da ’yan’uwa mata masu kyau. ” amma kamar JW org, galibi akwai wata boyayyar manufa, ko kasawa da ba ta bayyana ba sai daga baya. Yi hankali da ramin rayuwar da kuka zaɓa… akwai yuwuwar akwai ramuka a cikinsa waɗanda ba a gani har sai kun shiga cikin ruwa mai zurfi. Koyaushe saka Littafi Mai Tsarki farko. Don kada ku yarda gaba ɗaya da kowane batu, Ina la'akari da wannan Pickets na Beroean... Kara karantawa "

PimaLurker

Idan na zo addini sai in tuna baya ga Alkama da ciyawa. Ba za ku iya faɗi ba har lokacin girbi ya yi. Amma duk da haka org yana da'awar "san" cewa Cocin su shine "Alkama" kafin girbi ko ta yaya. Ba na jin za mu iya kawai tantance ko su wane ne Kiristoci masu kama da alkama bisa ɗarikar da wani ya ke. A lokaci guda ba na jin cewa zan iya ci gaba da ba da kaina ga org kuma har yanzu ba da abin da nake bukata ga Allah. Kuma kamar ciyawa ne, yana cire kuzari daga duk abin da ke kewaye da shi. Abin da ke damun ni ke nan, i... Kara karantawa "

Screenshot_20231120_131433
Bayyanar Arewa

Alkama & ciyawa kwatanci ne mai kyau, kuma kun yi daidai cewa ƙungiyar ba za ta iya ceton kowa ba. Abin takaici JWs sun yi imani zai iya. Kamar yadda Meleti ya ce, kuna cikin yanayi mai wuya da iyalinku, amma kuna iya zama fitilar gaskiyar Littafi Mai Tsarki, da tunani, amma ƙila ba za su gan ta haka ba, kuma ko da sun yi hakan na iya ɗaukar lokaci mai tsawo a gare ku. don ganin wani sakamako. Zai ɗauki hankali sosai, da haƙuri, don haka don lafiyar kanku, ku kula kada ku matsawa sosai, don lalata dangantakarku. Yana da mahimmanci don... Kara karantawa "

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.