Halo watu wote. Nimekuwa nikipata barua pepe na maoni kuuliza nini kimetokea kwa video hizo. Kweli, jibu ni rahisi sana. Nimekuwa mgonjwa, kwa hivyo uzalishaji umepungua. Mimi ni bora sasa. Usijali. Haikuwa COVID-19, kesi tu ya Shingles. Inavyoonekana, nilikuwa na sumu ya kuku kama mtoto na virusi vimekuwa vimejificha kwenye mfumo wangu wakati huu wote nikingojea nafasi ya kushambulia. Lazima nikubali kwamba wakati mbaya zaidi, uso wangu ulionekana machoni kabisa - kama vile nilivyokuwa mwishowe mwa vita vya baa.

Hivi sasa, niko peke yangu, nimesimama nje katika mazingira haya mazuri, kwa sababu ilibidi nitoke nje ya nyumba. Kwa kuwa niko peke yangu, nitaondoa uso wangu wa uso.

Nimekuwa na wasiwasi kidogo juu ya mambo kadhaa kwa muda. Wasiwasi wangu ni kwa watoto wa Mungu. Ikiwa wewe ni Mkristo - ninamaanisha Mkristo wa kweli, sio kwa jina tu, lakini kwa kusudi-ikiwa wewe ni Mkristo halisi, basi wasiwasi wako ni kwa mwili wa Kristo, mkutano wa wateule.

Tumepewa nafasi ya kutawala na Kristo na kuwa njia ambayo shida za ulimwengu - sio zile za jamii yetu ya ndani, sio zile za nchi yetu au kabila letu, kwa kweli, sio hata zile za ulimwengu. , lakini shida za ubinadamu tangu mwanzo wa wakati - tumepewa sisi kuwa njia ambayo historia yote ilishindwa na ya kutisha ya Wanadamu inaweza kusuluhishwa.

Je! Kunaweza kuwa na simu ya juu? Je! Kuna kitu chochote kinachopewa na maisha haya kuwa muhimu zaidi?

Tunahitaji imani kuona hivyo. Imani inaturuhusu kuona visivyoonekana. Imani inaturuhusu kushinda yaliyo mbele ya macho yetu na kile kinachoweza kuonekana kuwa muhimu zaidi kwa sasa. Imani inaruhusu sisi kuweka mambo kama haya; kuwaona kama vizuizi visivyo na maana ambavyo ni kweli.

Hapo mwanzo, Ibilisi aliweka msingi wa ulimwengu wa udanganyifu; ulimwengu uliojengwa juu ya uwongo. Yesu alimwita baba wa uwongo, na mwishowe uwongo unaonekana kuwa unaongezeka kwa nguvu. Kuna wavuti ambazo zinafuatilia uwongo ulioambiwa na wanasiasa na baadhi yao huingiza maelfu, lakini wanaume hao wanakubaliwa na hata kuheshimiwa na wengi. Kwa kuwa tunapenda kweli, tunaweza kusukumwa kuchukua hatua dhidi ya vitu kama hivyo, lakini hiyo ni mtego.

Chochote kinachotutenganisha na kazi yetu ya kufanya wanafunzi na kuhubiri habari njema ya Kristo ni kucheza katika mikono ya yule mwovu.

Wakati Shetani alipodanganya kwanza, Baba yetu wa Mbingu alitoa unabii akielezea kuwa kutakuwa na mistari miwili ya wazao, mmoja wa Shetani na mmoja wa mwanamke. Mbegu ya mwanamke mwishowe ingemwangamiza Shetani, kwa hivyo unaweza kufikiria kwa nini amekuwa akichukia kwa kufanya kila awezalo kuharibu mbegu hiyo. Kwa kuwa hawezi kuimaliza kwa kushambulia moja kwa moja, anajaribu kuipotosha; kuipotosha kutoka kwa dhamira yake ya kweli.

Tusiache kucheza mikononi mwake.

Kuna maelfu yetu huko nje waliotawanyika kujaribu kujaribu njia yetu ya kutoka kwa dini la uwongo kuingia katika uhuru wa Kristo. Wakati mwingine tunaweza kupoteza njia yetu. Kwa kuwa tumekuwa chini ya kidole cha wanaume kwa muda mrefu, tunashuku kwa mamlaka yoyote. Wengine wameenda mbali kutoka kwa kuamini kabisa kwa wanadamu hadi kwa kiwango kingine ambamo wako tayari kuamini nadharia yoyote ya mwitu wakati tu inawauliza wale walio katika nafasi za mamlaka.

Je! Unafikiria Shetani anajali? Hapana. Anachojali ni kwamba tunaangushwa kutoka kwa misheni yetu kuu.

Labda tunaona wavuti ambayo inaonekana kutoa ushahidi wa kuaminika kwamba moto wa porini huko California ulisababishwa na serikali kutumia silaha za boriti ya chembe, na tunaruka kwenye gari hilo. Au labda tunaona hali ambazo ni ngumu - njia za fidia - zilizoachwa na injini ya ndege hutolea nje na tunaamini madai kwamba serikali inapeana mazingira na kemikali. Idadi ya kushangaza ya watu wamekubali madai kwamba dunia ni laini na kwamba Nasa yuko njama.

Bibilia inasema kwenye Mithali 14:15, "Mtu asiye na akili anaamini kila neno, lakini mtu mwerevu huzingatia kila hatua."

Sitatumia muda kudhibitisha kwamba kila moja ya hadithi hizi ni za uwongo, kwa sababu unaweza kufanya hivyo mwenyewe kwa urahisi. Uwezo wa kudhibitisha ukweli au uwongo wa madai yoyote uko karibu nawe. Kwa hivyo kwanini wengine wanapendelea kuamini badala ya kufanya bidii ya kujichunguza wenyewe. Je! Sio hiyo ndiyo iliyotupoteza wakati mwingi katika imani yetu ya zamani: utayari wa kuamini tu bila kuhakiki. Tunaweka uaminifu wa kipofu kwa wanaume.

Hivi majuzi niliona kitu kwenye Facebook ikidai kwamba coronavirus sio mauti kama tulivyoelekezwa kuamini, kwamba ina kiwango cha kupona 99.9%. Hiyo inamaanisha kuwa ni 1 tu kati ya watu elfu wanaokufa kutokana na hiyo. Hiyo haionekani kuwa mbaya sana, sivyo? Mtu anayetengeneza chapisho hilo hata alitupa takwimu, kwa hivyo inaonekana kuwa ya kuaminika kwa muda mrefu kama tu - hatujafanya hesabu wenyewe. Nina hakika kwamba hiyo ndiyo aliyokuwa akiitegemea.

Je! Mtu aliyefanya chapisho hili alifikaje kwenye takwimu hiyo? Kwa kugawa idadi ya watu ambao wamekufa kutokana na virusi dhidi ya watu wote wa dunia. Kweli, kwa kweli utaokoka ikiwa haujawahi kuambukizwa mara ya kwanza. Namaanisha, ikiwa ungeamua kuhesabu nafasi ya kufa wakati wa kuzaa kwa kujumuisha katika hesabu yako wanaume wote ulimwenguni, ungevumilia kiwango bora cha kuishi.

Barua ya Facebook ilimpa changamoto msomaji kushiriki habari hii, "ikiwa wewe ni shujaa wa kutosha." Na ndani yake kuna shida kwa maoni yangu. Watu hawa wananyonya kutokua na imani kwa mamlaka. Kama Shahidi wa Yehova, niliamini mamlaka ya wanaume wanaoongoza Shirika. Sasa naona kwamba nilisalitiwa na shirika. Najua kuwa serikali zimetupotosha, taasisi zimetupotosha, makanisa yametupotosha. Kwa hivyo, inaweza kuwa rahisi sana kwangu kutokuamini mamlaka zote kama hizo. Baada ya kudanganywa kwa muda mrefu na hivyo kabisa, sitaki kudanganywa tena.

Lakini haikuwa taasisi iliyotisaliti, iwe ya kisiasa, kibiashara, au kidini. Ilikuwa ni wanaume nyuma yake tu. Wanaume wengine hutafuta kutumia hisia zetu za usaliti kwa kutuambia uwongo na kupanda nadharia za njama za mwituni katika vichwa vyetu. Ikiwa tunajifunga mwenyewe kwa kuweka imani ya kipofu kwa yale ambayo wanaume wanane wa Baraza Linaloongoza walitufundisha, sasa tunaamini kwa upofu yale ambayo mtu fulani asiyejulikana na wavuti yake anatuambia juu ya kitu chochote.

Ninakuambia mambo hivi sasa, lakini sikuulize kuniamini, ninakuuliza uthibitishe kile ninachokuambia. Hiyo ndiyo kinga yako tu.

Unawezaje kuzuia kudanganywa tena?

Kuna mwanadamu mmoja ambaye alikuwa tayari kukufa. Huyo alikuwa Yesu. Hakuwahi kumnyonya mtu yeyote, lakini alikuja kutumika. Mwanafunzi wake mwaminifu Yohana aliongozwa kuandika yafuatayo kutoka 1 Yohana 4: 1 - “Rafiki zangu, msiwaamini wale wote wanaodai kuwa na Roho, lakini wachungushe ili kujua ikiwa roho wanayo kutoka kwa Mungu. Kwa maana manabii wengi wa uwongo wametoka kila mahali. " (Tafsiri Habari Njema)

Wewe na wewe tumeumbwa kwa sura ya Mungu. Tofauti na wanyama tuna nguvu ya sababu. Tunayo ubongo huu mzuri, lakini ni wachache wetu tunachagua kuutumia. Ni kama misuli. Ukifundisha misuli yako, inakua na nguvu na unakuwa na uratibu zaidi. Lakini hiyo inahitaji bidii. Ni rahisi zaidi kukaa nyumbani na kutazama TV. Vivyo hivyo huenda kwa ubongo. Ikiwa hatufanyi mazoezi, ikiwa hatufanyi bidii, basi tunajifanya wenyewe kuwa wanyonge.

Paulo anatuambia: "Angalieni: labda kuna mtu ambaye atawachukua ninyi kama uwindaji wake kupitia falsafa na udanganyifu tupu kulingana na utamaduni wa wanadamu, kulingana na vitu vya kwanza vya ulimwengu na si kulingana na Kristo." (Wakolosai 2: 8)

Hiyo haihusiani tu na mafundisho ya kidini, lakini kwa kitu chochote ambacho kinaweza kututenganisha na Kristo.

Ibilisi anataka tuanganishwe. Kwa kweli, angependa ikiwa angeweza kutufanya tumtii Bwana wetu. Yeye ni mjanja na amekuwa na maelfu ya miaka kukamilisha ujanja wake.

Hivi majuzi, nimesikia madai kadhaa ya kuwa sehemu za siri ni sehemu ya njama za serikali kuchukua uhuru wetu. Hivi karibuni tutaingiwa sindano na vitambulisho vya kitambulisho chini ya sindano ya COVID-19.

Waamerika wanapenda haki yao ya marekebisho ya kwanza kwa uhuru wa kusema, kwa hivyo hoja hii inaonekana kuwa na traction. Walakini, wacha tufikirie juu ya kukosoa kwa muda mfupi. Je! Ungesema kitu kimoja juu ya kuashiria zamu zako wakati unaendesha? Unaweza kusema kuwa wapi na wakati unageuka ni suala la faragha na hakuna mtu ana haki ya kujua jambo hilo. Unaweza kusema kuwa ukiamua kuwaambia wengine ikiwa una mpango wa kurejea au la ni uhuru wa suala la hotuba. Kwa hivyo, ikiwa polisi atakutia faini kwa kushindwa kusaini zamu, je! Hajakiuka haki yako ya kikatiba?

Ninaweza tu kuona shetani akijicheka mwenyewe mjinga wakati anawafanya Wakristo watafutwe kwenye maswala ya ujinga kama haya. Kwa nini? Kwa sababu sio tu kwamba anabadilisha mtazamo wao kutoka kwa ufalme kwenda kwa masuala ya ulimwengu, lakini anaweza hata kuchukua hatua ya kutotii ya umma.

Je! Inajali ikiwa mask ya uso inafanya kazi au la? Kwa Wakristo, haifai. Kwanini nasema hivyo? Kwa sababu ya kile Paulo aliwaandikia Wakristo huko Roma.

"Kila mtu awatie chini ya mamlaka zinazotawala, kwa maana hakuna mamlaka isipokuwa ile ambayo Mungu ameanzisha. Mamlaka ambayo yapo yameanzishwa na Mungu. Kwa hivyo, ye yote anayeasi dhidi ya mamlaka anaasi dhidi ya yale ambayo Mungu ameanzisha, na wale wanaofanya hivyo watajiletea uamuzi. Kwa maana watawala huwa hawaogopi watenda haki, lakini kwa wale wanaotenda mabaya. Je! Unataka kuwa huru na hofu ya yule aliye katika mamlaka? Halafu fanya yaliyo mema na utapongezwa. Kwa yule aliye katika mamlaka ni mtumwa wa Mungu kwa faida yako. Lakini ikiwa utafanya vibaya, woga, maana watawala hawabeba upanga bila sababu. Ni watumishi wa Mungu, mawakala wa ghadhabu kuleta adhabu kwa mkosaji. Kwa hivyo, inahitajika kujitiisha kwa mamlaka, sio tu kwa sababu ya adhabu inayowezekana lakini pia kama suala la dhamiri.

Hii ndio sababu pia hulipa ushuru, kwa maana viongozi ni watumishi wa Mungu, ambao hutoa wakati wao wote kutawala. Mpe kila mtu deni lako: Ikiwa una deni, ulipa ushuru; ikiwa mapato, basi mapato; ikiwa heshima, basi heshima; ikiwa heshima, basi heshima. " (Warumi 13: 1-5 NIV)

Unaweza kupata tabia ya rais wako, Mfalme, waziri mkuu, au gavana ana hatia. Wazo la kuonyesha mtu kama huyo heshima au heshima inaweza kuonekana kuwa ya kuchukiza. Walakini, hii ndio amri tunayopewa na Mfalme wetu, na anastahili heshima yetu na heshima na utii. Mbali na hilo, ikiwa unampendeza, basi siku moja utakuwa katika nafasi ya kuhukumu ulimwengu wote. Kwa hivyo tu kuwa na subira.

Ninachojaribu kusema ni kwamba tumeachiliwa kutoka kwa utumwa wa wanadamu, kwa hivyo tusijiruhusu turejee tena chini ya usimamizi wa wanaume wanaopandikiza mawazo ya kujishughulisha ya pori na zany. Wanaweza kutusababisha tupoteze tuzo, kama vile Baraza Linaloongoza la Mashahidi wa Yehova lilivyofanya.

Tafadhali soma kifungu kifuatacho na utafakari kwa maombi, kwa kuwa kuna ulimwengu wa hekima ndani yake.

Maneno ya Paulo kwa Wakorintho kwenye 1 Wakorintho 3: 16-21 (BSB).

"Je! Hamjui ya kuwa nyinyi wenyewe ni hekalu la Mungu, na ya kuwa Roho wa Mungu anakaa ndani yenu? Ikiwa mtu ataharibu hekalu la Mungu, Mungu atamharibu; kwa maana Hekalu la Mungu ni takatifu, na wewe ndiye Hekalu hilo.

Mtu asijidanganye. Ikiwa yeyote kati yenu anafikiri ana hekima katika wakati huu, anapaswa kuwa mpumbavu, ili apate kuwa na busara. Kwa maana hekima ya ulimwengu huu ni ujinga mbele za Mungu. Kama ilivyoandikwa: "Yeye huwavuta wenye busara katika ujanja wao." Na tena, "Bwana anajua kuwa mawazo ya wenye hekima ni bure."

Kwa hivyo, acha kujivunia kwa wanadamu. Vitu vyote ni vyako, iwe Paulo au Apolo au Kefa au ulimwengu au uzima au kifo au ya sasa au ya baadaye. Wote ni wako, [wote ni wako]

na wewe ni wa Kristo, na Kristo ni wa Mungu.

Fikiria juu yake: "Wewe ni hekalu la Mungu." "Vitu vyote ni vyako." "Wewe ni wa Kristo."

Meleti Vivlon

Nakala za Meleti Vivlon.
    27
    0
    Tungependa mawazo yako, tafadhali maoni.x
    ()
    x