[Ilitafsiriwa kutoka Kihispania na Vivi]

Na Felix wa Amerika Kusini. (Majina yamebadilishwa ili kuzuia kulipiza kisasi.)

Familia yangu na shirika

Nilikulia katika ile inayojulikana kama "ukweli" tangu wazazi wangu walianza kusoma na Mashahidi wa Yehova nilipokuwa na umri wa miaka 4 mwishoni mwa miaka ya 1980. Wakati huo, tulikuwa familia ya 6, kwani tulikuwa ndugu 4 wa miaka 8, 6, 4 na 2 kwa mtiririko huo (mwishowe tukawa ndugu 8 ingawa mmoja alikufa na miezi miwili ya maisha), na ninakumbuka wazi kuwa tulikutana Jumba la Ufalme ambalo lilipatikana karibu 20 kutoka nyumba yangu. Na kwa kuwa tulikuwa wanyenyekevu wa hali ya uchumi wakati wowote tunahudhuria mikutano sote tulitembea pamoja. Nakumbuka kwamba tulilazimika kupitia eneo la hatari sana na barabara iliyo na shughuli nyingi ili kufika kwenye mikutano yetu. Walakini, hatukuwahi kukosa mkutano, tukitembea kwa mvua kubwa au kunyesha joto la sentimita 40 katika msimu wa joto. Nakumbuka hiyo kwa uwazi. Tulifika kwenye mkutano uliyeyushwa na jasho kutoka kwa moto, lakini tulikuwa tukikuwepo kwenye mikutano.

Mama yangu aliendelea na kubatizwa haraka, na hivi karibuni alianza kutumika kama painia wa kawaida wakati walikuwa na sharti la kufikia wastani wa masaa 90 ya shughuli iliyoripotiwa kwa mwezi au masaa 1,000 kwa mwaka, ikimaanisha kuwa mama yangu alitumia wakati mwingi kuhubiri mbali na nyumbani. Kwa hivyo, kulikuwa na hafla nyingi wakati alipoacha mimi na ndugu zangu 3 tukiwa peke yetu katika nafasi iliyo na vyumba 2, barabara ya ukumbi na bafuni kwa masaa mengi kwa sababu ilibidi atoke kutimiza ahadi yake kwa Yehova.

Sasa, ninaona kuwa haikuwa sawa kwa mama yangu kuacha watoto 4 peke yake akiwa amefungiwa, akiwa na hatari nyingi na bila kuwa na uwezo wa kwenda nje kuomba msaada. Naelewa pia. Lakini hiyo ndivyo mtu asiyefundishwa anaongozwa na shirika kufanya kwa sababu ya "uharaka wa nyakati tunamoishi".

Kuhusu mama yangu, naweza kusema kwamba kwa miaka mingi alikuwa painia wa kawaida mwenye bidii katika kila njia: kutoa maoni, kuhubiri, na kufanya mafunzo ya Biblia. Familia yangu ilikuwa familia ya kawaida ya miaka ya 1980, wakati elimu na malezi ya watoto yalifanywa na mama; na yangu wakati wote alikuwa na tabia dhabiti ya kutetea kile kilichoonekana kuwa sawa, na alifuata kwa bidii yale ambayo Biblia inafundisha. Na hiyo ndiyo iliyokuwa, kwa mara nyingi, nyingi, ilimfanya aitwa kwenye chumba B cha Jumba la Ufalme kukemewa na wazee.

Ingawa tulikuwa wanyenyekevu, mama yangu alisaidia wakati kila mshiriki wa kutaniko akihitaji msaada wa aina yoyote na hiyo pia ilikuwa sababu ya yeye kuitwa katika chumba B, kwa kutokuheshimu agizo la uongozi na sio kungojea wazee wachukue jukumu . Nakumbuka wakati mmoja kwamba kaka alikuwa akipitia hali mbaya na mama yangu alikuwa akihubiri karibu na nyumba ya mzee, na ikawa kwake alienda nyumbani kwa mzee huyo kumjulisha hali hiyo. Nakumbuka kuwa ilikuwa karibu saa 2 wakati alipogonga mlango wa nyumba yake na mlango ukajibiwa na mke wa mzee huyo. Wakati mama yangu aliuliza mke kuruhusiwa kuongea na mumewe kwa sababu ya hali mbaya ya ndugu mwingine, majibu ya mke wa mzee yalikuwa, "Rudi baadaye dada, kwa sababu mume wangu analala wakati huu, na hataki mtu yeyote kumsumbua. "Sidhani wachungaji wa kweli, ambao lazima watunze kundi, wangeonyesha kupendezwa kidogo na kondoo wao, hiyo ni kwa hakika.

Mama yangu alikua shabiki mkubwa wa shirika. Katika siku hizo, mtazamo wa nidhamu kupitia marekebisho ya mwili haukukataliwa na shirika, lakini ilizingatiwa kuwa ya asili na kwa kiasi fulani ni muhimu. Kwa hivyo, ilikuwa kawaida sana kwamba mama yangu alipiga. Ikiwa ndugu au dada fulani alimwambia kwamba tumekuwa tukikimbilia kwenye Ukumbi, au kwamba tulikuwa nje ya Ukumbi wakati wa mkutano, au kwamba tunasukuma mtu kwa bahati mbaya, au ikiwa tu tungemwendea ndugu yangu kusema. au tungecheka wakati wa mikutano, alikuwa akifunga masikio yetu au akatupa nywele au kutupeleka kwenye bafuni ya Jumba la Ufalme ili kutupiga. Haijalishi ikiwa tulikuwa mbele ya marafiki, ndugu, au mtu yeyote. Nakumbuka kwamba wakati tunasoma "Kitabu changu cha Hadithi za Bibilia", mama yangu aliketi nasi karibu na meza, akionyesha mikono yake kwenye meza, na angeweka ukanda karibu naye kwenye meza. Ikiwa tulijibu vibaya au tulicheka au hatukujali, alitupiga kwa mikono yetu na ukanda. Craziness.

Siwezi kusema kwamba lawama kwa yote haya ilikuwa juu ya shirika, lakini mara kwa mara makala zilitoka kwenye Mnara wa Mlinzi, Amkeni! au mada kutoka kwa mazungumzo ya ndugu ambayo yalitia moyo utumizi wa "fimbo" ya nidhamu, kwamba yule asiyemtia nidhamu mtoto wake hampendi, nk… lakini mambo hayo ni yale ambayo shirika liliwafundisha wazazi hapo zamani.

Mara nyingi wazee walitumia vibaya mamlaka yao. Nakumbuka kuwa nilipokuwa na umri wa miaka 12, mama yangu alinipeleka kukata nywele zangu kwa njia ambayo wakati huo, iliitwa "ganda kukatwa" au "uyoga kata". Katika mkutano wa kwanza tulihudhuria, wazee walipeleka mama yangu kwenye chumba B kumwambia kwamba ikiwa hajabadilika kukata nywele kwangu, naweza kupoteza fursa ya kuwa mtoaji wa kipaza sauti, kwa sababu kukata nywele yangu kama hiyo ilikuwa ya mtindo, kulingana na mzee huyo, na kwamba hatutakiwi kuwa sehemu ya ulimwengu kupata maonyesho ya ulimwengu. Ijapokuwa mama yangu hakufikiria ni busara kwa sababu hakukuwa na ushahidi wa taarifa hiyo, alikuwa amechoka kuadhibiwa tena, kwa hivyo alikata nywele zangu fupi sana. Sikukubaliana na hiyo hata, lakini nilikuwa na miaka 12. Ninaweza kufanya nini zaidi ya kulalamika na kukasirika? Kosa langu ni nini kwamba wazee walimkemea mama yangu?

Kweli, jambo la kufedhehesha zaidi ni kwamba wiki moja baadaye mtoto wa mzee huyu, ambaye ni umri wangu, alifika kwenye Ukumbi na kukata nywele kama hiyo ambayo inaweza kunisababisha nipoteze marupurupu yangu. Kwa wazi, kukata nywele hakukuwa tena kwa mtindo, kwa sababu angeweza kutumia kata inayostahili. Hakuna kilichotokea kwake au kwa upendeleo wake wa maikrofoni. Ni dhahiri kwamba mzee alitumia vibaya mamlaka yake. Aina hii ya kitu ilitokea mara nyingi. Inaonekana kwamba kile nilichoambia hadi sasa ni vitu visivyo vya kawaida, lakini vinaonyesha kiwango cha udhibiti ambacho wazee hutumia katika maisha ya kibinafsi na maamuzi ya ndugu.

Utoto wangu na ule wa ndugu zangu walizunguka yale ambayo mashahidi huita "shughuli za kiroho" kama vile mikutano na kuhubiri. (Kwa muda, marafiki wetu walipokuwa wakikua, moja kwa moja, walitengwa au walitengwa.) Maisha yetu yote yalizunguka shirika. Tulikua tunasikia kwamba mwisho ulikuwa karibu na kona; kwamba ilikuwa tayari imegeuza kona; kwamba tayari ilikuwa imefikia mlango; kwamba ilikuwa tayari kugonga mlango - mwisho ulikuwa unakuja kila wakati, kwa nini tunaweza kusoma kidunia ikiwa mwisho ulikuwa unakuja. Hii ndivyo mama yangu aliamini.

Ndugu zangu wawili wakubwa wamemaliza shule ya msingi tu. Dada yangu alipomaliza, alikua painia wa kawaida. Na kaka yangu wa miaka 13 alianza kufanya kazi kusaidia familia. Wakati ulipofika wa mimi kumaliza shule ya msingi, mama yangu hakuwa na uhakika tena wa kuishi katika nyakati za haraka sana, kwa hivyo nilikuwa wa kwanza kusoma sekondari. (Wakati huo huo, ndugu zangu wawili wakubwa waliamua kuanza kusoma sekondari japo iliwagharimu juhudi zaidi kuimaliza.) Kwa wakati, mama yangu alikuwa na watoto wengine 4 na walipewa malezi tofauti, bila ya kupita adhabu nyingi, lakini na shinikizo sawa kutoka kwa shirika. Ninaweza kusimulia mambo mengi ambayo yalitokea kutanikoni - ukosefu wa haki na utumiaji nguvu wa madaraka- lakini ninataka kusema moja tu.

Ndugu yangu mdogo alikuwa Shahidi wa Yehova wa kiroho sana katika mwenendo na tabia yake. Hii ilimwongoza kutoka umri mdogo kushiriki katika makusanyiko, kushiriki uzoefu, kutoa maandamano na mahojiano. Kwa hivyo, alikua mtumishi wa huduma katika umri mdogo wa miaka 18 (jambo la kushangaza, kwa kuwa ilibidi uwe mfano mzuri katika kutaniko ili kutajwa jina akiwa na miaka 19) na aliendelea kuchukua majukumu katika kutaniko na akawatimiza kabisa.

Ndugu yangu alikua akisimamia eneo la Uhasibu katika kusanyiko, na alijua kuwa katika idara hii lazima awe mwangalifu sana, kwa sababu kosa lolote linaweza kuwa na matokeo na ufafanuzi mbaya. Kweli, maagizo aliyokuwa nayo yalikuwa kwamba kila baada ya miezi 2 mzee tofauti alipaswa kukagua akaunti; Hiyo ni, wazee walilazimika kwenda kuangalia kama kila kitu kinafanywa kwa utaratibu na ikiwa kuna mambo ya kuboresha, maoni yalitolewa kwa mtu anayesimamia kwa njia iliyoandikwa.

Miezi miwili ya kwanza ilipita na hakuna mzee aliyeuliza kukagua akaunti hizo. Alipofika miezi 4, hakuna mtu aliyekuja kukagua akaunti hizo. Kwa hivyo, kaka yangu alimuuliza mzee ikiwa wataenda kukagua akaunti na mzee akasema, "Ndio". Lakini wakati ulipita na hakuna mtu aliyekagua akaunti hizo, hadi siku ya kutembelea kwa Mwangalizi wa Mzunguko kutangazwa.

Siku moja kabla ya ziara yangu kaka yangu aliulizwa kukagua akaunti. Ndugu yangu aliwaambia kuwa hiyo haikuwa shida na akawapa folda ambayo alitoa taarifa kila kitu kuhusu akaunti ya miezi sita iliyopita. Siku ya kwanza ya ziara hiyo, Mwangalizi wa Duru aliuliza kuongea na ndugu yangu faragha na akamwambia kwamba kazi anayoifanya ni nzuri sana, lakini kwamba wakati wazee walipendekeza mapendekezo ya mambo kuboreshwa, ilibidi ashikamane nayo kwa unyenyekevu. Ndugu yangu hakuelewa alichokuwa akimaanisha, kwa hivyo akamwuliza maoni gani alikuwa akimaanisha. Na Mwangalizi wa Duru akajibu kwamba kaka yangu alikuwa hajafanya mabadiliko ambayo wazee walipendekeza kwa maandishi katika hakiki tatu walizozifanya (wazee hawasemi tu uwongo tarehe ya wakati walifanya uingiliaji huo, pia walithubutu kutoa maoni ya uwongo ambayo yangu kaka hakujua juu, kwa sababu hawakuumbwa wakati unaofaa, kujaribu kumlaumu kaka yangu kwa kosa lolote lililotokea.

Ndugu yangu alimfafanulia Mwangalizi wa Duru kuwa wazee walikuwa wamemtaka kukagua akaunti siku moja kabla ya ziara yake na kwamba, ikiwa ukaguzi ungekuwa umefanywa wakati walipaswa kufanywa, angefanya mabadiliko yaliyopendekezwa, lakini hiyo haikuwa kesi. Mwangalizi wa Duru alimweleza kuwa atawaambia wazee hii na akamwuliza kaka yangu ikiwa ana shida yoyote ya kuwakabili wazee juu ya hakiki za madai. Ndugu yangu akajibu kwamba hakuwa na shida na hii. Baada ya siku chache, Mwangalizi anayesafiri alimwambia kaka yangu kwamba alikuwa amezungumza na wazee na walikiri kwamba hawana wakati wa kukagua akaunti hizo, na kwamba kile ndugu yangu alisema ni kweli. Kwa hivyo, haikuwa lazima kwa ndugu yangu kukumbwa na wazee.

Mwezi mmoja baada ya haya, marekebisho yalifanywa kutanikoni na kaka yangu akaondoka ghafla kutoka kupata haki nyingi za wakati mmoja kama akaunti, kupanga kuhubiri, kusimamia vifaa vya sauti, na kuongea mara nyingi kwenye jukwaa, kusimamia tu kipaza sauti. Wakati huo, sote tulikuwa tukijiuliza ni nini kilikuwa kimetokea.

Siku moja tukaenda na kaka yangu kula nyumbani kwa marafiki wengine. Na kisha wakamwambia kwamba walipaswa kuzungumza naye, na hatukujua ni nini. Lakini nakumbuka mazungumzo hayo vizuri.

Wakasema: "Unajua kwamba tunakupenda sana, na kwa hivyo tunalazimika kukuambia haya. Mwezi mmoja uliopita na mke wangu, tulikuwa kwenye mlango wa Jumba la Ufalme na tukasikiliza wazee wawili (alituambia majina, bahati mbaya ndio walikuwa wazee ambao walitokea katika ripoti za ukaguzi kwa akaunti ambazo hazikufikiwa) ambazo zilikuwa zikiongea juu ya nini walikuwa na nini cha kufanya na wewe. Hatujui kwa sababu gani, lakini walisema kwamba walilazimika kuanza, kidogo kidogo, kukuondoa kutoka kwa upendeleo wa kutaniko, ili uanze kuhisi kutelekezwa na kuwa peke yako, na baadaye kukuondoa katika majukumu ya wizara . Hatujui kwa nini walisema haya lakini inaonekana kwetu kwamba hii sio njia ya kushughulika na mtu yeyote. Ikiwa umefanya kitu kibaya, watalazimika kukupigia simu na kukuambia kwanini wataondoa haki zako. Hii haionekani kuwa njia ya Kikristo ya kufanya vitu ”.

Kisha kaka yangu aliwaambia juu ya hali ambayo ilikuwa imetokea na akaunti.

Binafsi, nilielewa kwamba hawakupenda kwamba ndugu yangu alijitetea dhidi ya tabia mbaya ya wazee. Makosa yalikuwa yao, na badala ya kutambua unyenyekevu wa kosa, walifanya njama ya kumuondoa mtu ambaye alifanya kile alichotakiwa kufanya. Je! Wazee walifuata mfano wa Bwana Yesu? Kwa huzuni, hapana.

Nilimpendekeza ndugu yangu azungumze na Mwangalizi wa Duru, kwa kuwa alikuwa anajua hali hiyo, na ili wakati ukifika, ndugu yangu ajue sababu ya kuondolewa kwake kama mhudumu wa mawaziri alipendekezwa. Ndugu yangu alizungumza na Mwangalizi na akamwambia juu ya mazungumzo ambayo wazee hao walikuwa nao na ndugu ambao walisikia. Mwangalizi alimwambia kwamba haamini kwamba wazee wanafanya hivyo, lakini kwamba atakuwa macho kuona kile kilichotokea katika ziara inayofuata ya kutaniko. Nilijuta kwamba nilimwambia Mwangalizi wa hali hiyo, kaka yangu aliendelea kufuata majukumu machache ambayo walimpa.

Kadiri muda ulivyoendelea, walimpa kazi ya kutoa hotuba chache; walimwita mara chache kutoa maoni katika mikutano; na shinikizo zaidi likawekwa juu yake. Kwa mfano, walimkosoa kwa sababu wazee hawakumwona kwenye kazi ya kuhubiri Jumamosi. (Ndugu yangu alifanya kazi na mimi, lakini alienda kuhubiri alasiri nyingi katikati ya wiki. Lakini Jumamosi, haikuwezekana kwenda nje kuhubiri, kwa sababu wateja wetu wengi walikuwa nyumbani Jumamosi, na walisema kwamba wanaweza tu kutuajiri Jumamosi.) Wazee walikwenda kuhubiri katika eneo hilo Jumamosi na Jumapili, lakini katikati ya juma walikuwa wameonekana kwa kutokuwepo kwao. Kwa hivyo, kwa kuwa hawakumwona ndugu yangu Jumamosi kwenye kazi ya kuhubiri, na licha ya ripoti yake ya kila mwezi kuwa juu ya nambari mbili, na licha ya kuwaelezea hali hiyo, hawakuwa na akili.

Kwa kweli, miezi miwili kabla ya ziara ya Mwangalizi, kaka yangu alipata ajali wakati akicheza mpira wa miguu, akapiga kichwa chake dhidi ya ukuta na kupasuka fuvu lake. Pia, alikuwa na kiharusi ambacho kilisababisha upotezaji wa kumbukumbu ya muda, upigaji picha, na migraines. Kwa mwezi mmoja hakuenda kwenye mikutano,… mwezi ambao wazee walifahamu hali hiyo (kwa sababu mama yangu alihakikisha kuwaambia wazee, moja kwa moja, kilichotokea), lakini hakuna hata mmoja wao aliyekaribia usimtembelee, hata hospitalini wala nyumbani. Hawakupigia kwa simu au kuandika kadi au barua ya kutia moyo. Hawakuwahi kupendezwa naye. Wakati aliweza kuhudhuria mikutano tena, maumivu ya kichwa na upigaji picha vilimfanya aachane na mikutano kabla ya kumalizika.

Ziara ya Mwangalizi wa Duru ilifika na wazee waliomba kuondolewa kama mtumishi wa huduma wa kaka yangu. Wazee wawili (yule yule aliyemfanyia fitina) na Mwangalizi walikutana ili kumwambia kwamba hatakuwa mtumishi wa huduma tena. Ndugu yangu hakuelewa kwanini. Walimfafanulia tu ni kwa sababu hakuwa na "usemi wa kuelezea", kwa sababu hakuenda kuhubiri Jumamosi, na kwa sababu hakuenda mikutano mara kwa mara. Je! Angekuwa mfano gani kupata jukwaa na kuwaambia ndugu watoke kuhubiri na kuhudhuria mikutano ikiwa hajafanya hivyo? Walimwuliza kwa ukweli wa kujieleza wakati hawakuwa mkweli au hawawezi kusema ukweli. Je! Wanaweza kusema ukweli gani kutoka jukwaa kwamba wanapaswa kuwa wanyenyekevu na kutambua makosa yao ikiwa hawakufanya wenyewe? Wangewezaje kusema juu ya upendo kwa akina ndugu ikiwa hawakuonyesha? Je! Wangewezaje kuhamasisha kutaniko kuwa sawa ikiwa sivyo? Je! Wangewezaje kuwaambia wengine kuwa lazima tuwe wenye busara ikiwa hawakuwa hivyo? Ilisikika kama utani.

Aliwaelezea tena kwamba ikiwa hawamuona kwenye kazi ya kuhubiri Jumamosi, ni kwa sababu alifanya kazi, lakini alihubiri katikati ya wiki alasiri. Na, kwamba hakuweza kuhudhuria mikutano mara kwa mara kwa sababu ya ajali ambayo wao wenyewe walijua juu. Mtu yeyote mwenye busara angeelewa hali hiyo. Mbali na hayo, Mwangalizi wa Duru, ambaye alikuwepo na pamoja nao, alijua vizuri kabisa kwamba hii sio sababu halisi ya yeye kuondolewa. Kwa mshangao wa kaka yangu, CO iliunga mkono wazee na kupendekeza kuondolewa. Siku iliyofuata, CO iliomba kwenda kuhubiri na kaka yangu na ikaelezea kwamba inajua sababu halisi kwa nini wazee walipendekeza kuondolewa, ambayo ndiyo ilikuwa imetokea kwenye ziara ya hapo awali, lakini kwamba hakuweza kwenda kupingana na wazee. (Binafsi nadhani hakufanya chochote kwa sababu hakutaka kufanya. Alikuwa na mamlaka.) Alimwambia kaka yangu achukue uzoefu, na kwamba katika siku zijazo atakapokuwa mzee, atakumbuka kile wazee walifanya yeye, na kwamba atacheka, na kama tunavyosema kila wakati, 'Kuacha vitu mikononi mwa Yehova.'

Siku ya tangazo, ndugu wote (kutaniko lote isipokuwa wazee) ambao walijua vizuri jinsi hali ilivyo, walikuja kwa kaka yangu kumwambia atulie, kwamba wanajua kile kilichotokea. Kitendo hicho cha upendo cha akina ndugu kilimwacha akiwa na dhamiri iliyo wazi kwamba yote yaliyotukia ni kwa sababu ya yeye alifanya yaliyo mema machoni pa Yehova.

Binafsi, nilikasirika wakati niligundua juu ya hii - jinsi wazee, "wachungaji wenye upendo ambao daima wanataka bora kwa kundi", wanawezaje kufanya mambo haya na kuadhibiwa? Ingewezekanaje mwangalizi anayesafiri, ambaye ana jukumu la kuona kwamba wazee hufanya jambo sahihi, na kwa kuwa wanajua hali hiyo, hawatafanya chochote kumtetea mwenye haki, kufanya haki ya Yehova itawale, kuonyesha kila mtu kuwa hakuna aliye juu ya Mungu. viwango vya haki? Je! Hii inawezaje kutokea ndani ya "watu wa Mungu"? Jambo lililo mbaya zaidi ni kwamba wakati watu wengine kutoka makutaniko mengine waligundua kwamba ndugu yangu sio mtumishi wa huduma tena na aliwauliza wazee, waliwaambia wengine kwamba ni kwa sababu alikuwa akicheza michezo ya video ya vurugu, wengine walisema ni kwa sababu ndugu yangu Alikuwa mchochezi wa ponografia na kwamba kaka yangu alikataa "msaada waliompa". Uongo wa uwongo mzulia na wazee! Wakati tunajua kuondolewa kunapaswa kushughulikiwa kwa siri. Je! Vipi kuhusu upendo na uzingatiaji wa taratibu za shirika ambazo wazee walipaswa kuonyesha? Hii ilikuwa kitu ambacho kiliathiri sana maoni yangu kuhusu shirika.