Idan kai mai karanta littattafanmu ne na dogon lokaci, wataƙila ka ci karo da fassarar da ba ta dace ba wanda ya bar ka kaɗa kanka. Wasu lokuta abubuwa kawai basu da ma'anar barin ku mamaki idan kuna ganin abubuwa daidai ko a'a. Yawancin fahimtarmu game da Littafi kyakkyawa ne kuma ya bambanta mu da tatsuniyoyi na zamani kuma a wasu lokuta, wawancin wayo na yawancin addinai a cikin Kiristendam. Ouraunarmu ga gaskiya tana da kamar muna nuna wa kanmu cewa mun shigo cikin Gaskiya ko kuma muna cikin Gaskiya. Ya fi tsarin imani a gare mu. Yanayi ne na zama.
Sabili da haka, idan muka haɗu da fassarar Littafi mai wuyar fahimta kamar fahimtar da muka yi da yawa game da misalai na Mulkin-sama-sama na Yesu, ya sa mu cikin damuwa. Kwanan nan, mun gyara fahimtar yawancin waɗannan. Abin da sauki kenan. Da kaina, Na ji kamar mutumin da ke yin dogon numfashi, kuma a ƙarshe aka ba shi izinin fitar da shi. Sabbin fahimta suna da sauki, daidai da ainihin abin da Littafi Mai-Tsarki ke faɗi, sabili da haka, kyawawa ne. A zahiri, idan fassarar ba ta da kyau, idan ta bar ka da gutsuttsura kai da gunaguni mai taushi “Komai!”, Mai yiwuwa ɗan takarar kirki ne na sake dubawa
Idan kun kasance kuna bin wannan shafin, babu shakka za ku lura cewa da yawa daga cikin bayanin da aka ci gaba wanda ya saɓa wa matsayin mutanen Jehobah sune sakamakon sauya yanayin da aka daɗe da kasancewar Kristi ya fara 1914. Imani da cewa a matsayin gaskiyar da ba za a iya tambaya a kanta ba ta tilasta wa da yawa daga cikin rukunan koyarwar koyarwa cikin rami zagaye na annabci.
Bari mu bincika ƙarin misalin wannan. Zamu fara da karanta Mt. 24: 23-28:

(Matta 24: 23-28) “Idan wani ya ce muku, 'Duba! Ga Kiristi, ko, 'Ga can!' kar ku yarda. 24 Domin Kiristocin ƙarya da annabawan arya za su tashi, za su ba da manyan alamu da abubuwan al'ajabi don su ruɗe, in da za su yiwu, har ma zaɓaɓɓun. 25 Duba! Na yi muku gargaɗi. 26 Saboda haka, idan mutane suka ce muku, 'Duba! Yana cikin jeji, 'kada ku fita. 'Duba! Yana cikin ɗakunan ciki, 'kar ku yarda. 27 Kamar yadda walƙiya take fitowa daga sassan gabas kuma tana haskakawa zuwa ɓangarorin yamma, haka ma kasancewar presencean Mutum zai zama. 28 Duk inda gawawwakin yake, to, gaggafa za a taru a wurin.

Ganin cewa fahimtarmu a yanzu game da Mt. 24: 3-31 ya nuna cewa waɗannan aukuwa suna bin tsarin lokacin ne, zai zama da ma'ana cewa al'amuran ayoyi 23 zuwa 28 zasu bi diddigin ƙunci mai girma (halakar addinin ƙarya - vs. 15-22) kuma ya gabaci hakan. alamu a rana, wata da taurari har ma da na ofan Mutum (vs. 29, 30). Dangane da wannan dalilin, aya ta 23 ta fara da “to” yana nuna cewa yana bin bayan babban tsananin ne. Additionari ga haka, tun da yake dukan abubuwan da Yesu ya bayyana daga ayoyi 4 zuwa 31 suna cikin alamun bayyanuwarsa da kuma ƙarshen tsarin abubuwa, daidai ne cewa abubuwan da aka bayyana a ayoyi 23 zuwa 28 ɓangare ne na wannan alamar. A ƙarshe, duk abubuwan da suka faru daga aya ta 4 zuwa 31 an haɗa su cikin “waɗannan abubuwa duka”. Wannan dole ne ya haɗa da vs. 23 zuwa 28. "Duk waɗannan abubuwa" suna faruwa a cikin tsara ɗaya.
Mai daidaituwa da Nassi kamar yadda duk abin da yake gani, ba abin da muke koyarwa bane. Abin da muke koyarwa shine cewa al'amuran Mt. 24: 23-28 sun faru ne daga shekara ta 70 A.Z. zuwa 1914. Me ya sa? Domin aya ta 27 tana nuna cewa annabawan karya da kuma Kiristocin karya riga “bayyanuwar Sonan Mutum” wanda muke riƙe shi ya faru a shekara ta 1914. Saboda haka, don tallafawa fassararmu ta 1914 a matsayin farkon bayyanuwar Kristi, annabawan ƙarya da Kiristocin ƙarya ba za su iya zama ɓangare na tsarin lokacin da ya dace da wasu abubuwa na annabcin Yesu. Kuma ba za su iya kasancewa ɓangare na alamar bayyanuwar bayyanuwar Kristi ba ko kuma ƙarshen wannan zamani. Kuma ba za su iya kasancewa ɓangare na "waɗannan abubuwa duka" waɗanda ke nuna ƙarnin ba. Me yasa me yasa Yesu zai sanya abubuwan da suka faru a gaba a cikin annabcinsa na Kwanaki na Lastarshe?
Bari muyi la’akari da yadda muka fahimci wadannan ayoyin. 1 ga Mayu, 1975 Hasumiyar Tsaro, p. 275, par. 14 ya ce:

BAYAN THE GASKIYA ON JERUSALEM

14 Abin da ke rubuce a cikin Matta sura 24, aya 23 zuwa 28, ya shafi abubuwan da suka faru ne daga da bayan shekara ta 70 A.Z. da kuma har zuwa zamanin bayyanuwar Kristi marar ganuwa (Parousia). Gargaɗi game da “Kiristocin ƙarya” ba maimaita maimaita ayoyi 4 da 5. Ayoyin na gaba suna kwatanta lokaci mai tsawo ne — lokacin da irin waɗannan mutane kamar su Bar Kokhba na Yahudawa suka jagoranci tawaye ga azzaluman Romawa a 131-135 AZ. . Amma, a nan cikin annabcinsa, Yesu ya gargaɗi mabiyansa kada su da'awar masu da'awar ra'ayin mutane su ruɗe su.

15 Ya gaya wa almajiransa cewa kasancewar sa ba kawai lamari ne na ɗan adam ba, amma, tunda zai zama Sarki marar ganuwa yana mai da hankalinsa ga duniya daga sama, kasancewarsa za ta zama kamar walƙiya wanda ke “fitowa daga gabashin gabas yana haskakawa. zuwa sassan yamma. ”Don haka, ya roƙe su a mai da hankali kamar gaggafa, kuma su fahimci cewa za a sami abinci na ruhaniya na gaske tare da Yesu Kristi, wanda za su tattara a matsayin Almasihu na gaskiya a gaban sa ganuwa, wanda zai kasance a sakamako ne daga 1914. — Mat. 24: 23-28; Alama 13: 21-23; gani Allah Mulkin of a Dubu years Shin Kusata, shafuka 320-323.

Muna jayayya cewa “to” da ta buɗe aya ta 23 tana magana ne game da abubuwan da suka biyo bayan shekara ta 70 A.Z. - ƙaramar cikawa - amma ba abubuwan da suka biyo bayan halakar Babila Babba ba — babban cika. Ba za mu iya yarda cewa ya biyo bayan cikar ƙunci mai girma ba domin hakan ya faru ne bayan shekara ta 1914; bayan zuwan Kristi ya fara. Don haka yayin da muke jayayya cewa akwai babba da ƙaramar cikawa ga annabcin, wannan tare da banda vs. 23-28 waɗanda suke da cika ɗaya kawai.
Shin wannan fassarar ta dace da gaskiyar tarihi? A cikin amsar, mun kawo dalilin tawayen da Bayahude Bar Kokhba ya yi da kuma da'awar shugaban addinin Bahai da na Doukhobor na Kanada. Waɗannan an gabatar da su a matsayin misalan Kiristocin ƙarya da annabawan ƙarya waɗanda suke aikata manyan alamu da abubuwan al'ajabi waɗanda ke da damar yaudarar ma zaɓaɓɓu. Koyaya, ba shaidar tarihi bane idan aka kawo daga ɗayan waɗannan misalai uku don nuna cikar kalmomin cewa za a sami manyan alamu da abubuwan al'ajabi. A ina ɗayan zaɓaɓɓu har ma a yayin waɗannan abubuwan uku don a ɓatar da su?
Mun ci gaba da rike wannan matsayin kuma mun kasa buga littafin wani abu sabanin haka, ya kasance koyarwar mu har zuwa yau.

21 Yesu bai ƙare da annabcinsa ba da ambaton annabawan karya da suke yin alamun yaudara a cikin dogon lokaci kafin 'lokatai na al'ummai su cika.' (Luka 21: 24; Matta 24: 23-26; Mark 13: 21-23) - w94 2 / 15 p. 13

Yanzu la'akari da haka. Lokacin da Yesu yayi annabcinsa wanda yake rubuce a cikin Mt. 24: 4-31, ya ce duk waɗannan abubuwa za su faru a cikin tsara ɗaya. Ba ya ƙoƙarin cire ayoyi 23 zuwa 28 daga wannan cikawar. Yesu kuma ya ba da maganarsa a dutsen. 24: 4-31 a matsayin alamar zuwansa da kuma ƙarewar zamani. Bugu da ƙari, ba ya yin ƙoƙari ya ware ayoyi 23-28 daga wannan cikarsa.
Dalili guda — dalili kaɗai - muke ɗaukan waɗannan kalmomin a matsayin banda shi ne saboda rashin yin hakan yana sanya imaninmu a cikin 1914 tambaya. Yana iya zama cewa tuni an yi tambaya. (Shin 1914 ne farkon kasancewar Kristi?)
Me zai faru idan waɗancan ayoyin a zahiri ɓangare ne na annabcin Kwanaki na Lastarshe, kamar yadda suke? Yaya zasuyi idan suma suna cikin tsari ne? Mene ne idan sun kasance ɓangare na "waɗannan abubuwa duka" kamar yadda aka faɗi? Duk wannan zai dace da karatun Mt. 24.
Idan haka ne, to muna da gargaɗi cewa bayan halakar addinin ƙarya, Kiristocin ƙarya da annabawan ƙarya za su tashi don cike “ruhun ruhaniya” wanda dole ne ya kasance sakamakon rashin cikakken tsarin addini. Abubuwa da ba a taɓa gani ba na kai hari a kan Babila Babba za su sa da'awar irin waɗannan ta zama abin gaskatawa. Shin aljanun, sa'annan suka cire babbar makaminsu a yaƙin da mutanen Jehovah, za su yi manyan alamu da al'ajabi don su ba da gaskiya ga waɗannan Kiristocin ƙarya da annabawan ƙarya? Tabbas, yanayin bayan tsananin zai zama cikakke ga irin waɗannan mayaudara.
Shiga cikin ƙunci mafi girma na tarihin ɗan adam na buƙatar jimrewa wanda ke da wahalar tunani a wannan lokacin. Shin za a gwada bangaskiyarmu har da za a jarabce mu da gaske mu bi bayan Kristi mai ƙarya ko annabin ƙarya? Yana da wuyar tunani, amma…
Ko fassararmu ta yanzu ta zama daidai, ko kuwa dole ne a jefar da shi ta fuskar abubuwan da ba a gani ba tukuna wani abu ne wanda lokaci ne kawai zai warware shi sosai. Dole ne mu jira mu gani. Koyaya, don karɓar ƙarshen wannan sakon yana buƙatar mu yarda da kasancewar Yesu azaman abin da zai faru nan gaba; wanda ya yi daidai da bayyanuwar alamar ofan Mutum a sama. Kyawun wannan shi ne cewa da zarar mun yi, wasu fannoni masu ma'ana na ɓoye suna ɓacewa. Za a iya sake duba fassarorin da ba su da kyau; kuma sauƙaƙe, bari-fahimtar-Nassosi-ma'anar-abin-da suka ce fahimta zai fara fadawa cikin wuri.
Idan bayyanuwar Kristi lamari ne na gaba, to a cikin rikicewar da za ta biyo bayan hallaka duniya ta addinin ƙarya, za mu neme ta. Kada mu yaudaru da Kiristocin karya da annabawan karya, komai yadda zasu iya rarrashin mu. Za mu tashi tare da gaggafa.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x