[Don asalin rubutun akan ko 1914 ya kasance
farkon bayyanuwar Kristi, duba wannan matsayi.]

Ina magana da wani abokina na dogon lokaci kwanakin da suka gabata wanda ya yi aiki tare da ni shekaru da yawa da aka dawo da ni ƙasar waje. Na san amincinsa ga Jehobah da ƙungiyarsa. A yayin tattaunawar, ya yarda cewa bai gaskanta da fahimtarmu ba game da "wannan zamanin". Hakan ya karfafa min gwiwa game da batun cika annabci da yawa da suka shafi kwanan wata da muke riƙewa sun faru ne a cikin shekarun da suka biyo bayan shekara ta 1914. Na yi mamakin sanin cewa bai yarda da yawancin waɗannan fassarar ba. Iyakar abin da yake riƙe shi shi ne shekara ta 1914. Ya gaskata cewa 1914 ya nuna farkon kwanakin ƙarshe. Amincewa da farkon Yaƙin Duniya na wasaya ya kasance mai jan hankali sosai don ya kore shi.
Na yarda cewa ya dau lokaci kafin na shawo kan wannan son zuciya. Mutum baya son yin imani da daidaito, a zaton shi koda ya kasance daidaituwa. Gaskiyar ita ce, koyaushe ana yi mana ruɗar da ƙarfafawa don ra'ayin cewa 1914 tana da mahimmancin annabci; yin alama, kamar yadda muka yi imani, farkon bayyanuwar thean Mutum. Don haka na yi tunani hikima ce a sake duba matsayinmu a kan 1914, wannan karon daga mahangar da ta ɗan bambanta. Na lura yana da amfani mu lissafa duk tunanin da zamu yi kafin mu yarda da fassararmu da ta shafi 1914 a matsayin gaskiya. Kamar yadda ya bayyana, akwai wadatattun litattafan su.
Zato na 1: Mafarkin Nebukadnezzar daga Daniyel sura 4 yana da cika fiye da zamaninsa.
Littafin Daniel bai ambaci ko wane irin cikar da ya wuce zamaninsa ba. Babu wata alama da ta nuna cewa abin da ya faru da Nebukadnezzar wani nau'in wasan kwaikwayo ne na annabci ko fulfillmentan cika cikawa zuwa babban kwatancin nan gaba.
Zato 2: Lokacin bakwai na mafarkin ana nufin wakilcin shekaru 360 kowannensu.
Lokacin da wannan tsarin ya yi aiki a wani wuri a cikin Baibul, ana bayyana rabon shekara-da-rana a bayyane. Anan muna ɗauka cewa ya shafi.
Haskaka 3: Wannan annabcin ya shafi nadin Yesu Kristi.
Ma'anar wannan mafarkin da kuma cikarsa a gaba shi ne su ba da darasi ga Sarki, da kuma 'yan adam gabaki ɗaya, cewa sarauta da naɗa mai mulki ikon Jehobah Allah ne kaɗai. Babu wani abu da zai nuna cewa an nuna nadin Sarki Almasihu a nan. Koda hakane, babu wani abu da ke nuna cewa wannan lissafin da aka bayar domin nuna mana lokacin da aka hau gadon sarautar.
Zato 4: An ba da wannan annabcin don iya saita yadda aka tsara shi na lokutan al'ummomi.
Akwai kawai nassi guda ɗaya game da lokutan lokacin al'ummomin cikin Littafi Mai-Tsarki. A Luka 21: 24 Yesu ya gabatar da wannan magana amma bai ba da alamar lokacin da ya fara ba ko lokacin da zai ƙare. Bai kuma yi ma'amala da komai ba tsakanin wannan magana da duk abin da ke cikin littafin Daniyel.
Assumption 5: Zamanin al'ummomin ya fara ne lokacin da aka lalata Urushalima kuma duk yahudawa suka kama zuwa bauta a Babila.
Babu wani abu a cikin Baibul da zai nuna lokacin da aka kaddara lokacin al'ummomi, saboda haka wannan zance ne mai kyau. Da sun fara ne lokacin da Adamu ya yi zunubi ko kuma lokacin da Nimrod ya gina hasumiyarsa.
Zato 6: Shekarun 70 na bauta yana nufin shekarun 70 inda duk Yahudawan zasu kasance cikin bauta a Babila.
Dangane da kalmomin Littafi Mai-Tsarki, shekaru 70 na iya nufin shekarun da Yahudawa suke ƙarƙashin mulkin Babila. Wannan zai hada da bautar yayin da aka kai waƙoƙin, ciki har da Daniyel da kansa zuwa Babila, amma sauran an ba su izinin zama kuma su ba da kyautar ga Sarkin Babila. (Irm. 25: 11, 12)
Zato 7: 607 K.Z. ita ce shekarar da zamanin da aka keɓe na al'ummomin suka fara.
Idan muka ɗauka zato na 5 daidai ne, ba mu da wata hanya ta sanin tabbaci cewa 607 KZ ita ce shekarar da aka kai Yahudawa bauta. Malamai sun yarda a kan shekaru biyu: 587 KZ a matsayin shekarar hijira, da 539 KZ a matsayin shekarar da Babila ta faɗi. Babu wani dalili da zai sa a yarda da 539 KZ kamar yadda yake aiki sannan kuma a ƙi 587 KZ Babu wani abu a cikin Baibul da zai nuna shekarar da hijira ta fara ko ba ta ƙare ba, saboda haka dole ne mu yarda da ra'ayi ɗaya na hukumomin duniya mu ƙi wani.
Zato 8: 1914 yana nuna ƙarshen tarko na Urushalima kuma saboda haka ƙarshen lokacin da aka sanya na al'ummomi.
Babu tabbaci cewa tattake Urushalima da al’ummai suka yi ya ƙare a shekara ta 1914. Shin tattake Isra’ila na Ruhaniya ya ƙare a wannan shekarar? Ba a cewar mu ba. Wannan ya ƙare a shekara ta 1919 bisa ga Ru'ya ta Yohanna littafin p. 162 sakin layi 7-9. Tabbas, tattakewa ya ci gaba har zuwa 20th Karni da dama har zuwa zamaninmu. Saboda haka babu tabbaci cewa al'ummai sun daina taka mutanen Jehovah ko kuma lokacinsu ya ƙare.
Zane 9: An jefa Shaidan da aljannun sa cikin 1914.
Muna jayayya cewa Shaidan ya haifar da yakin duniya na farko saboda fushin da aka jefa shi. Koyaya, an jefar da shi a watan Oktoba na shekara ta 1914 bisa ga fassararmu, amma duk da haka yaƙin ya fara a watan Agusta na wannan shekarar kuma shirye-shiryen yaƙi ya kasance na ɗan lokaci kafin wannan, tun a farkon 1911. Wannan na nufin shi ya fusata kafin a jefar da shi kuma kaito a duniya ya fara kafin a jefa shi. Hakan ya saɓa wa abin da Littafi Mai Tsarki ya faɗa.
Zato 10: Kasancewar Yesu Kristi ba a ganuwa ba kuma ya keɓance da zuwansa a Armageddon.
Akwai tabbaci mai ƙarfi a cikin Littafi Mai-Tsarki cewa kasancewar Kristi da isowarsa a Armageddon iri ɗaya ne. Babu wata shaida mai ƙarfi da za ta nuna cewa Yesu zai yi sarauta daga sama ba tare da amfani ba tsawon shekaru 100 kafin ya bayyana kansa da alama kafin a lalatar da wannan tsohon zamanin.
Assumption 11: Umurnin da mabiyan Yesu suke da shi na samun shigowar sa sarki kamar yadda aka bayyana a Ayyukan Manzanni 1: 6, 7 an ɗaga shi ga Kiristoci a zamaninmu.
Wannan furcin na Yesu yana nufin cewa manzannin zamaninsa ba su da ikon sanin lokacin da za a naɗa shi sarki na Isra’ila-na ruhaniya ko wanin haka. Ma'anar annabcin Daniyel na lokuta 7 an ɗauka an ɓoye musu. Duk da haka, mahimmancin da Shekaru 2,520 aka bayyana wa William Miller, wanda ya kirkiro 'Yan Adventist na Bakwai a farkon ƙarni na 19? Wannan yana nufin an ɗaga umarnin ga Kiristoci a zamaninmu. A ina ne a cikin Littafi Mai-Tsarki ya nuna cewa Jehovah ya canza a kan wannan matsayin kuma ya ba mu damar sanin waɗannan lokatai da yanayi?

A Taqaita

Don kafa fassarar cikar annabci akan ko da zato daya ne ya bude kofar cizon yatsa. Idan wannan zaton ɗaya ba daidai bane, to dole ne fassarar ta faɗi ta kan hanya. Anan muna da zato 11! Menene rashin daidaito cewa duka 11 gaskiya ne? Idan ma dayan yayi kuskure, komai ya canza.
Na sanya muku cewa idan farkon shekararmu ta 607 KZ ya kasance a maimakon 606 ko 608, yana ba mu 1913 ko 1915, fassarar wannan shekarar da ke nuna ƙarshen duniya (daga baya ta koma cikin bayyanuwar Kristi) hade da duk sauran fassarorinmu na yau da kullun da suka gaza kan tarkon tarihin. Gaskiyar cewa guda ɗaya, ko da yake babba, yaƙi ya ɓarke ​​a wannan shekarar bai kamata ya zama dalilin da zai sa mu rasa dalilinmu ba kuma mu ɗora kanmu sosai game da fassarar annabci a kan fassarar da aka kafa a kan yashin ra'ayoyi da yawa.

Meleti Vivlon

Labarin Meleti Vivlon.
    15
    0
    Za a son tunanin ku, don Allah sharhi.x
    ()
    x