Shura da Goaura

[Mai zuwa rubutu ne daga babina (labarina) a cikin littafin da aka buga kwanan nan Tsoro ga 'Yanci da aka samo a kan Amazon.] Sashe na 1: Yanci daga Indaddamarwa "Mama, zan mutu a Armageddon?" Ina ɗan shekara biyar kawai lokacin da na yi wa iyayena wannan tambayar. Me yasa ...
Stephen Lett da alamar Coronavirus

Stephen Lett da alamar Coronavirus

Lafiya, wannan tabbas ya fada cikin rukunin “Anan zamu sake komawa”. Me nake fada? Maimakon in fada maka, bari in nuna maka. Wannan bayanin an samo shi ne daga wani bidiyo da aka yi kwanan nan daga JW.org. Kuma kuna iya gani daga gare ta, mai yiwuwa, me nake nufi da “nan za mu sake komawa”. Abin da nake nufi ...
Yin nazarin Matta 24; Kashi na 3: Wa'azin Cikin Duk Duniya

Yin nazarin Matta 24; Kashi na 3: Wa'azin Cikin Duk Duniya

Shin an bamu Matta 24:14 ne don auna yadda muke kusancin dawowar Yesu? Shin tana magana game da aikin wa’azi na duniya don faɗakar da dukan mutane game da halakarsu da halaka ta har abada? Shaidu sun yi imanin cewa su kadai ke da wannan hukumar kuma cewa aikinsu na wa'azi na ceton rai? Shin haka lamarin yake, ko kuwa suna aiki ne da nufin Allah. Wannan bidiyon za ta yi ƙoƙari don amsa waɗannan tambayoyin.

Shin akwai Allah?

Shin akwai Allah?

Bayan sun bar addinin Shaidun Jehobah, mutane da yawa sun daina imanin cewa akwai Allah. Da alama waɗannan ba su da imani ba ga Jehovah ba amma cikin ƙungiyar, kuma idan hakan ya tafi, haka imaninsu yake. Wadannan galibi suna juyawa zuwa ga juyin halitta wanda aka gina akan cewa duk abubuwa sun samu ne kwatsam. Shin akwai tabbacin wannan, ko kuwa za a iya musanta shi a kimiyance? Hakanan, ana iya tabbatar da wanzuwar Allah ta hanyar kimiyya, ko kuma kawai batun makauniyar imani ne? Wannan bidiyon zaiyi ƙoƙarin amsa waɗannan tambayoyin.

Yakamata Mu Yi biyayya ga Hukumar Mulki

Ofaya daga cikin masu karatunmu ya ja hankalina ga labarin blog wanda Ina ganin yana nuna dalilin yawancin Shaidun Jehovah. Labarin ya fara ne ta hanyar nuna daidaito tsakanin theungiyar 'kai mai ba da wahayi, mara faɗi' Hukumar da ke Kula da Ayyukan Shaidun Jehobah da sauran ƙungiyoyi ...

Ka'idojin Maganarmu

Muna ta samun sakonnin Imel daga masu karatu na yau da kullun wadanda suka damu da cewa dandalinmu na iya faduwa zuwa wani sabon shafin JW, ko kuma wani yanayi mara dadi zai iya tashi. Waɗannan su ne damuwa mai kyau. Lokacin da na fara wannan shafin a cikin 2011, ban tabbata ba game da ...

Yin Kiyayya

Hoto daga littafin Hasumiyar Tsaro wanda ke nuna nan gaba ga waɗanda ba marasa bi ba a Armageddon. Labarin na 15 ga Maris, 2015 "Abin da ISIS ke so da gaske" na The Atlantic yanki ne na aikin jarida wanda ke ba da cikakken haske game da abin da ke tafiyar da wannan harkar addini. Na sosai ...

Ceto Ku gabatowa!

[wannan labarin Alex Rover ne ya ba da gudummawa] Hukumar da ke Kula da Ayyukan tana ci gaba da aiki zuwa sabon tsarin annabci a cikin shekaru goma da suka gabata ko makamancin haka. Cearamar 'sabon haske' a lokaci guda, daidai adadin canjin da zai sa abokai su yi farin ciki, amma ba su da yawa ga ...

Daniyel da Zamanin 1,290 da 1,335

Karatun Littafi Mai-Tsarki na wannan makon ya shafi Daniyel surori 10 zuwa 12. Ayoyi na ƙarshe na sura 12 suna ɗauke da ɗayan sassa mafi wuya game da nassi. Don saita wurin, Daniyel ya gama annabcin faɗi na Sarakunan Arewa da Kudu. Ayoyi na ƙarshe ...

Books

Littattafai Ga littattafan da ko dai mun rubuta kuma muka buga kanmu, ko kuma mun taimaka wa wasu su buga. Duk hanyoyin haɗin Amazon sune haɗin haɗin gwiwa; waɗannan suna taimaka wa ƙungiyarmu ta sa-kai don kiyaye mu akan layi, ɗaukar nauyin taronmu, buga ƙarin littattafai, da ƙari. Rufe Kofa...

Shaidun Jehovah a Italiya (1891-1976)

Wannan rubutun bincike ne mai kyau daga wakilin a Italiya zuwa tarihin Shaidun Jehovah a Italiya daga farkon kwanakin Studentsungiyar Studentsaliban Littafi Mai Tsarki na Italiyanci daga 1891 har zuwa zamanin fiasco na annabci wanda shine tsammanin 1975 na Babban tsananin.

Shaidun Jehobah Suna da Laifi ne Saboda Sun Haramta Karin Jini?

Youngananan yara da yawa, ban da manya, an ba da hadaya a kan bagaden koyarwar da ake sukar “Babu Koyarwar Jini” na Shaidun Jehovah. Shin ana zargin Shaidun Jehovah da kuskure don bin umarnin Allah game da amfani da jini da aminci, ko kuwa suna da laifi na ƙirƙirar abin da Allah bai taɓa nufin mu bi ba? Wannan bidiyon zaiyi ƙoƙarin nunawa daga nassi wanne ne daga cikin waɗannan hanyoyin biyu na gaskiya.

Squazanta da anabi'a

Wannan talifin zai tattauna yadda Hukumar Mulki (GB) ta Shaidun Jehobah (JW), kamar ƙaramin ɗan cikin kwatancin “diga na digan maraƙi”, ya wawashe g precious ado mai tamani. Zaiyi la’akari da yadda gado ya kasance da kuma canje-canjen da suka rasa. Masu karatu ...
Disamba, 2017 Watsawa na wata

Disamba, 2017 Watsawa na wata

Wannan watsa shirye-shiryen sashi na 1 na bikin yaye daliban aji 143 na makarantar Gilead. Gilead a da ta kasance makarantar da aka yarda da ita a Jihar New York, amma ba haka batun yake ba. Samuel Herd na Hukumar da ke Kula da Ayyukan ne ya buɗe taron ta wajen yin magana game da Jehobah a matsayin Babbanmu ...

Hulɗa da Masu Zunubi - Sashe na 2

A talifin da ya gabata game da wannan batun, mun bincika yadda za a iya amfani da ƙa'idodin da Yesu ya bayyana mana a Matta 18: 15-17 don magance zunubi a cikin Ikilisiyar Kirista. Dokar Kristi doka ce da ke bisa ƙauna. Ba za a iya kwafa shi ba, amma dole ne ya zama mai ruwa, ...

Nazarin WT: Riƙe Tsammani

[Daga ws15 / 08 p. 14 na Octoba 5 -11] “Ko da ya jinkirta, ci gaba da tsammaninsa!” - Hab. 2: 3 Yesu ya gaya mana akai-akai cewa mu ci gaba da tsaro kuma mu kasance cikin tsammanin dawowar sa. (Mt. 24: 42; Lu 21: 34-36) Duk da haka, ya kuma yi mana gargaɗi game da annabawan karya suna gabatar ...